Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da,

Hạng B2
2008/08/26 22:31:51
Chào các bác,

Xe đi một thời gian phục vụ 2 chú 3 & 5 tuổi nhà em,
nên dính đầy sữa đường bánh kẹo, giờ muốn tìm chỗ tổng vệ sinh cho sạch sẽ hết mùi,
Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Xin cảm ơn.

minhtrimobile
Hạng B2
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/26 22:35:09
bác tự xử ở nhà thôi " tự làm khắc sướng .hehe" qua bột giặt omo tan vô nước,lấy khăn bông tẩm,xong lâu qua tất cả băng nệm,để tầm 10p,lau lại bằng khăn sạch,mọi thứ sẽ sáng choang và thơm tho như mới!
kngsoftware
Hạng B2
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/26 22:39:25
Wai,

cảm ơn bác, mà ghế da cho bột giặt OMO vào chết em à bác..
Ở HCM có chỗ nào vệ sinh chuyên nghiệp uy tín không nhỉ.

Em đã thử thằng sonax mà làm xong mất 2 chai vẫn như chưa làm...
siêuthịôtô
Hạng B2
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/27 07:51:02
Địa chỉ: 191 Trần Phú gặp Mr.Minh, đây là nơi chuyên dọn xe cho "lái" nên bác cứ yên tâm là sáng sạch như mới
hungmazda626
Hạng B2
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/27 14:51:50
Sạch như mới có nghĩa là phải thay bộ mới hả bác
DuyAnh2002
Hạng B2
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/28 13:39:32
Hôm trước trên này trên thấy có bác nào bày bằng cách: dùng cồn pha với nước rửa chén theo tỉ lệ 3 cồn + 1 nước rửa chén, sau đó bôi lên ghế da và dùng bàn chải mềm chải sạch và lau khô. Tôi thì chưa thử nhưng theo nguyên lý bác ý nói bọn đánh giầy thể thao toàn dùng chất đó rất sạch, bác thử xem sao rồi bố cáo cho anh em biết để cùng thực hiện. Chúc bác thành công
ddtuyen
Hạng D
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/28 14:15:23
Cồn và nước rửa chén đều là dung dịch tẩy rửa mạnh, không nên dùng cho da vì ngoài làm sạch thì tác dụng phụ sẽ làm phai màu da. Ở ngoài thì thị trường có bán nhiều loại chất vệ sinh và bảo dưỡng da lắm (ví dụ của Sonax, Turtle), sao lại phải tự chế dung dịch này.
van_trung97
Hạng B2
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/28 20:16:03
Bác mua bình bọt dùng cho cạo râu Gillette, xịt vào da xong dùng giẻ sạch lau lại là ok, bảo tốt cho da và rất sạch , thơm ...
choycheng
Hạng B2
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/28 20:30:57

Ủa!e nghe nói chỗ này làm uy tín lắm mờ Bác,sao lại kỳ vậy taE tính mang xe của e ra đây vệ sinh lại nội thất,Bác nói thế e phân vân quá.Bác có thể nói cụ thể hơn để e bít với,tks Bác.
dell132
Hạng D
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/28 20:54:33

Trích đoạn: kngsoftware

Chào các bác,

Xe đi một thời gian phục vụ 2 chú 3 & 5 tuổi nhà em,
nên dính đầy sữa đường bánh kẹo, giờ muốn tìm chỗ tổng vệ sinh cho sạch sẽ hết mùi,
Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Xin cảm ơn.

Hì hì, bác giống em ghê, mỗi lần đi rửa xe mấy bác rửa xe mặt nhăn như cái bị, cứ phải bo thêm một ít
ddtuyen
Hạng D
RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2008/08/28 22:07:16

Trích đoạn: choycheng

Ủa!e nghe nói chỗ này làm uy tín lắm mờ Bác,sao lại kỳ vậy taE tính mang xe của e ra đây vệ sinh lại nội thất,Bác nói thế e phân vân quá.Bác có thể nói cụ thể hơn để e bít với,tks Bác.

Theo em hiểu thì Bác ấy dùng hai chai dưỡng da Sonax mà vẫn không sạch chứ không phải ra Sonax Service làm hết 2 triệu

Coi chừng Bác dùng chai dưỡng chứ không phải chai vệ sinh làm sạch nên vết bẩn vẫn còn.
alooto
hạng C
Re: RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2009/07/16 19:13:02
bác dell132 ơi,ở DN thì chỗ nèo chuyên làm cái này vậy,khâu vê sinh ấy
gauxam
Hạng D
Re: RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2009/07/21 09:47:34
Theo em nếu có thời gian và nhà có chổ đậu xe rộng rãi thì tự làm ở nhà là sạch nhất. Em cũng đi làm thử vài chổ nhưng không ưng ý, cuối cùng về tự xử luôn. Giặt thảm, hút bụi, lau ghế da và nội thất bằng dung dịch Sonax, xong là thơm phức 
cartoyvn.com
Tập Lái
Re: RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2009/07/22 16:53:15
Các bác qua em giới thiệu cho bình xịt làm sạch và bóng da, cần chi phải khổ vì ngồi lau chui từng tí cho mệt thế, giá em nó khá rẻ và hợp lý lại gọn gàng dẽ di chuyển cũng như sử dụng

DASHBOARD WAX SPRAY
Model: CL- 0250

-Công dụng:

Sản phẩm dùng để vệ sinh và bảo quản da rất hiệu quả , giúp ngăn chặn sự phai màu, lão hoá , hay rạn nứt của da...

-Cách sử dụng:

Lắc đều trước khi dùng, xịt lên bề mặt. Dùng vải lau cho đến khi sáng bóng, lau sạch các vết bẩn trước khi sử dụng.

MULTI PURPOSE FOAM CLEANER SPRAY
Model : CL- 0251

-Công Dụng:
Sản phẩm sử dụng cách pha chế với công thức độc đáo có chức năng ngăn chặn nhiễm khuẩn và làm sạch cách mãn bám trên vải , trên ghế , thảm , sofa hay trong xe với cách thức dạng bọt.

-Cách sử dụng :
Lắc đều trước khi dùng . Làm sạch bụi bẩn và tạp chất trên bề mặt trước vệ sinh bằng dung dịch , sau đó lau khô , để thông thoáng đến khi bề mặt đã khô hẳn
gauxam
Hạng D
Re: RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2009/07/23 11:02:44
@cartoyvn.com: bác có dung dịch nào làm bóng nước sơn của xe không? loại nào tự làm ở nhà được nhé bác.
loctruong0305
Hạng B2
Re: RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2009/07/23 11:11:49
Sẵn tiện cho em hỏi thế còn ghế nỉ thì phải vệ sinh thế nào ạh?
minhimmi
hạng C
Re: RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da, 2009/07/23 17:03:31
bác dùng bọt cạo râu pha với xà bông rồi dùng bàn chải chà rồi lau lại , vừa sạch vừa thơm