Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!!

Trang 12 > Trang 1 of 2
Hạng B2
2009/01/05 23:49:53
thằng bạn bán em con SH màu đen. nó bảo là hàng nhật, ai ngờ đem về thằng kia bảo nó là hàng HQ. giờ không biet làm sao để nói với nó là nhật hay Hàn.

em thấy chổ lốc máy cũng là lóc HONDA. nên cứ nghỉ là nhật. giờ không biết làm sao để phân biệt cả. nó tân trang y như xe nhật. các bác rành giúp em với.
Tuithichxehoi
Hạng D
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 01:07:19
Kg có SH hàng Nhật đâu bác...e nghĩ bank bác vẫn bán cho bác đồ thật..nhưng chắc có nhìu chi tiết bị luộc..mà bác mua xe kiểu này thì anh e cũng kg giúp được.....pó tay bác..lần đầu tiên trong cuộc đời có người như bác mà e bít đó
tranthehien
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 07:53:30
bác chê trách em cũng phải. em nhận là lỗi tại mình. nhưng giờ tìm hiểu vẫn còn kịp. mình lên gôgle thấy nó bảo có sh hàn quốc. giống y như sh nhật. chỉ việc thay mác và nắp đậy lốc máy thôi.
link: http://vietnamnet.vn/kinhte/2006/08/597649/
son8888
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 08:42:58
thế cà vẹt xe ghi sao bác ? Kiểm tra cà vẹt và số khung là chính xác !! Honda chỉ có hàng nhật thôi bác !! hàng hàn làm sao dám gắn chữ Honda
Rush
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 10:21:09
cho thẳng con xe bác lên forum xem thế nào??????????????
nokiasamsung
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 11:55:02
Coi  hồ sơ gốc mới biết được ,giấy cavet thì xin thưa nó đã lừa thì cái cavet cũng Honda SH luôn .Lốc máy bên két nước nhìn sẽ nhỏ hơn SH nhật ,chạy cũng kêu bụp bụp như SH nhật luôn nhưng khác nhiều lắm .có cách test dân gian cũng hay lắm ,chạy hết ga xem được nhiêu ,nếu >90 thì Nhật rồi .
Coi  hồ sơ gốc mới biết được ,giấy cavet thì xin thưa nó đã lừa thì cái cavet cũng Honda SH luôn .Lốc máy bên két nước nhìn sẽ nhỏ hơn SH nhật ,chạy cũng kêu bụp bụp như SH nhật luôn nhưng khác nhiều lắm .có cách test dân gian cũng hay lắm ,chạy hết ga xem được nhiêu ,nếu >90 thì Nhật rồi .
Kombat
OSOM
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 12:44:59
Hic, hình như nhật ko có sản xuất Sh đau6, italia đóa

Ma xe bac la2 SH hay Shi, bac mua gia bao nhieu
Bay gio bac co quen ai di Sh giống bác thì muon ra de 2 chiec gan nhau rat de phan biet.

Cach thu 2 dem xe ra khu ly tu trong hoi ban, bon co xe se phan' ngay cho bac nghe. nho cho ong bạn bác theo nha.

Cach thu 3 la khi bác đóng thuê sẽ biết liền, mot chiec 80 chai trên hóa đon đỏ con mot chiec khoang 25 chai, xe cu bằng 80% xe mới. tuc la chiec SHi cu khoang 64 chai. thue 2% hay 5% hay 10% gi do, bac cu nhan len. O ngoai that gia the nao ko biet chu cuc thue biet het.

Do la 3 cach em thay de lam nhat, neu bac ranh xe thi em chi can noi vai chi tiet la bac da nhan ra.

p/s: em dien dau voi kieu setup bo go tieng viet moi cua os roi nha, buc that! luc danh dc luc ko!
kingo
Chi Hội Trưởng MFC
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 12:53:07
Khác nhiều chứ! Từ mặt nạ đến lốc máy, bô air, không có hàng HQ đâu, chỉ là TQ thôi. SHi thì dễ biết nhất: không có đèn Fi (béc phun xăng), chỉ cần mở yên xe lên là biết, xe Nhật thì cốp đựng nhỏ do béc phun chiếm diện tích hết rồi). Còn muốn biết rõ hơn thì ra tiệm sửa xe, thay nhố rồi hỏi thợ là biết ngay (nhớ kiếm tiện tay ga uy tín).
Ông bố trẻ
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 13:05:31
Cách đơn giản nhất là xem cái Cà vẹt.
Ông bố trẻ
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 13:07:56
Thật ra mấy con SH giả không giống SH thật đc, trừ khi thay nguyên dàn áo ngoài với toàn bộ lốc máy, ra ngoài đg con Dream Thái còn phân biệt đc với Dream tàu nữa mà, huống gì là SHi.
vutranuy
hạng C
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 17:50:41
Em có cái link đây ạ: SH that va gia

tranthehien
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 22:04:53
vutranuy

Em có cái link đây ạ: SH that va gia

link trên rất chi tiết. thank anh em..vậy là con sh của em là giả rùi:(
nptarc
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 22:19:56
bác mua bao nhiêu thế?
minhimmi
hạng C
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 22:36:02
em cũng sợ bác , quá nhìu chi tiết mà bác không phân biệt
bidunhy
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 22:40:30
ủa mà chỉ có SH hàng Italia thôi mừ ??? Làm jề có hàng Nhật các bác? hay em nhớ nhầm nhể?
son8888
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 22:59:14
hãng honda bắt nguồn từ italy mà bác, tương truyền rằng 1 ngày đẹp trời, ông honda chạy qua italy mua con vespa (theo quảng cáo trên tờ rơi là giảm 40% xe có hàng ngay) , vớ va vớ vẫn thế nào bị thằng saloon hét giá : xe hết hàng nên bác phải trả giá cao hơn 800$ em mới bán.
Quê độ, bác honda mới nghĩ trong đầu: " tổ cha tụi bay, lừa qua àh, để qua chế ra 1 chiếc bán cạnh tranh cho tụi bay biết mùi " . Và thế là 2 năm sau, chiếc honda đầu tiên ra đời, trải qua bao thăng hoa với dòng cúp và dream, hiện nay bác honda đã trả đc thù xưa !! xin hết
quay về xe sh là ita hay honda, nhìn lốc máy nói chuyện bác ơi : honda :D
ngocanhnb
hạng C
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/06 23:00:16
theo em được biết thì honda SH không sản xuất ở nhật bản mà sản xuất ở italia và cả P/S cũng vậy không đào đâu ra nhật.
Tuithichxehoi
Hạng D
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/07 00:44:31
tranthehien
link trên rất chi tiết. thank anh em..vậy là con sh của em là giả rùi:(

Bác có cần e phụ đánh cho cái thằng bạn mất dạy của bác kg? e hôi nó vài phát..bạn bè gì mà mất dạy vậy..chó đẻ mới đúng
zeus2212
Hạng D
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/07 05:11:32
Chia buồn cùng bác vậy! Nhưng là bạn bè, bác đem qua ăn nói phải trái với nó coi sao. Ko thì để anh em trên này đi với bác:))
son8888
Hạng B2
Re:Phân biệt SH nhật và SH Hàn. giúp em với. bị lừa!!! 2009/01/07 07:54:19
@bác tuithichxehoi: bác nóng thế, từ từ đã, chỉ khi nào thằng bạn đó ko chịu chia sẽ thiệt hại với mình thì mới cắt đứt quan hệ, từ cắt đứt quan hệ chuyển sang....tội gây rối trật tự, cảnh cáo lần đầu, lần 2 phạt 500k lần 3 3-6 tháng tù giam ( với đk bác ko đc làm nó bị thương tật nhiều nhé, nếu dùng weapon thì nên dùng weapon = cao su- kinh nghiệm của em là em lấy ống nước dẻo phi 20- đánh vừa đau mà vừa ko để thương tật - vì nó chỉ tác dụng lên mô mềm của cơ nên cảm giác rất rõ, ko như dùng vật cứng tác dụng luôn cả lên xương ) :D
Trang 12 > Trang 1 of 2