Hot Topic!Hỏi đường đi từ Sài Gòn về Trà Vinh

Trang < 12345.. > >> Trang 5 of 8
hạng C
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/07/15 09:52:54
bác đi như vậy thì ăn sáng ở Trung luơng rồi wa TV.Ăn trưa có thể đến sao biển hay Louis cung sát bên Sao biển.
đi cần thơ thì theo QL 53 mà đi.

ở cần thơ ăn tối ở LA cà ngay trung tâm thuơng mại cái khế hay trong khu đó cũng đuợc.

cafe thì cũng tập trung tại khu vực đó.
Khách sạn thì trong hẻm đó diện TTTM cái khế có Phú Mỹ em thấy ok có chỗ đậu xe.phong oc sạch sẽ.hay ở ngoài Victory hay palace can tho hay kdl Mỹ Khánh
...
em biết vậy thôi

dreamteam
Hạng B1
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/07/15 10:01:52
Cám ơn Bác Hongchi va Cpkhanhhung, chjmcanhcut
<bài viết được chỉnh sửa bởi dreamteam vào lúc 2010/07/15 10:54:21>
XaGan
OSOM
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/07/15 15:01:07

Hôm nay đã có quyết định thành lập trạm thu phí cầu Cần Thơ (Thông tư 84/2010/TT-BCT của Bộ Tài chính), hiệu lực từ ngày 20/7/2010. Nhưng thực tế không biết bắt đầu thu từ ngày nào ??

dreamteam
Hạng B1
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/07/15 19:50:47
Các Bác cho mìinh hỏi Sóc Trăng có gì hay địa danh gìi hay không vậy? Từ Cần Thơ đi STrăng xa bao nhiêu km vậy? đường xá dễ đi không vậy?
Cám ơn các Bác nhiều,
<bài viết được chỉnh sửa bởi dreamteam vào lúc 2010/07/15 19:52:15>
chjmcanhcut
hạng C
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/07/15 19:52:40
sóc trăng có chùa đất sét đó bác.
Tony Hailua
Hạng D
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/07/15 21:03:54
dreamteam

Các Bác cho mìinh hỏi Sóc Trăng có gì hay địa danh gìi hay không vậy? Từ Cần Thơ đi STrăng xa bao nhiêu km vậy? đường xá dễ đi không vậy?
Cám ơn các Bác nhiều,

60km đó bác. Cò tới địa danh nào của St thì bác cộng thêm. Quê "ghệ" em nên em biết.
XaGan
OSOM
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/07/16 11:31:57
Bác cẩn thận chạy tốc độ cho phép nhé. CT-ST = 60km, Đoạn này đường tôt nhưng nhiều xxx mô tô lắm. Có 2 cầu làm chưa xong chỉ cho xe chạy một chiều qua cầu tạm, đường tạm (chỗ này đường xấu). Đến ST bạn phải chạy đúng tốc độ và đúng làn một đoạn khá dài, nên kiên nhẫn, chớ vượt mà bị xxx vịn đấy. Ở ST có Chùa Dơi nổi tiếng, có đặc sản là bánh Pía (dọc đường có hàng loạt điểm bán)
autolumrac
Tập Lái
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/10/22 21:45:44
Em xin chào các anh em, em ko có xe oto nhưng có dư tính đi xe máy tư Sài Gòn vê Trà Vinh, đi vê trong ngày. Mong các anh hương dẫn cho em vê đương đi ngắn nhất và 1 số lưu ý.
Em chưa đi lân nào:D nên mong các anh hướg dân rõ 1 tí:D Có bản đô càng tôt.

Em cám ơn rât nhiều
autolumrac
Tập Lái
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/10/23 09:31:52
autolumrac

Em xin chào các anh em, em ko có xe oto nhưng có dư tính đi xe máy tư Sài Gòn vê Trà Vinh, đi vê trong ngày. Mong các anh hương dẫn cho em vê đương đi ngắn nhất và 1 số lưu ý.
Em chưa đi lân nào:D nên mong các anh hướg dân rõ 1 tí:D Có bản đô càng tôt.

Em cám ơn rât nhiều

Em xin lỗi vì đã spam, nhưng em đang cần và rất nóng lòng nhận đc sự giúp đỡ của anh em
Emdangtaplai
Hạng D
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/10/23 10:17:27
Đọc bài 1 đi bạn
autolumrac
Tập Lái
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/10/23 11:22:18
Emdangtaplai

Đọc bài 1 đi bạn

Em đã đọc kĩ tất cả các bài của topic này trc khi đặt câu hỏi, nhưng vì em đi xe máy chứ ko phải ôtô, nên em sợ rằng trong các lộ trình mọi người đã đặt ra có 1 số đoạn cấm xe máy. Vì em đi và về trong ngày nên em cần nắm rõ đường đi để tiết kiệm tối đa thời gian. Mong các anh tài xế ngồi sau vô lăng giúp giùm em, người ngồi sau tay lái :P
huythanhtv
Hạng D
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/10/23 12:04:54
autolumrac

Emdangtaplai

Đọc bài 1 đi bạn

Em đã đọc kĩ tất cả các bài của topic này trc khi đặt câu hỏi, nhưng vì em đi xe máy chứ ko phải ôtô, nên em sợ rằng trong các lộ trình mọi người đã đặt ra có 1 số đoạn cấm xe máy. Vì em đi và về trong ngày nên em cần nắm rõ đường đi để tiết kiệm tối đa thời gian. Mong các anh tài xế ngồi sau vô lăng giúp giùm em, người ngồi sau tay lái :P

Chỉ có đoạn cao tốc cấm xe máy thì bác đi QL1A, còn lại cứ theo hướng dẩn của thớt này mà thẳng tiến!
XaGan
OSOM
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/10/23 12:22:20
Đường từ SG-Trà vinh : khoảng 140km, nếu bác chạy xe máy thì cũng không khó khăn gì lắm, đi về trong ngày vô tư. Trước đây mình cũng đi SG-Cần Thơ bằng xe máy về trong ngày, đi cẩn thận chút là ổn. Lộ trình như sau :
- Không biết bác bắt đầu đi từ đâu nên ta bắt đầu đi từ Vòng xoay An lạc nhé.
- Từ vòng xoay này cứ theo QL1A cho dễ đi, qua các cầu Bến Lức, cầu Ván -> đến vòng xoay TP. Tân an (LA) -> rẽ phải (đường tránh TP) qua cầu Tân an, đi tiếp QL1A, qua tiếp các cầu Tân Hương, cầu Bến Chùa... cứ đi thẳng tới Ngã ba Trung Lương. Tại vòng xoay ngã ba đi thẳng vào TP. Mỹ tho theo đường Ấp bắc -> rẽ phải Nguyễn Thị Thập (QL60) -> chạy thẳng lên cầu Rạch Miễu.
- Qua cầu RM thì cứ thẳng QL60 sẽ tới Vòng xoay TP. Bến Tre, rẽ phải để đi theo hướng cầu Hàm Luông . Qua cầu này cứ tiếp tục chạy QL60 sẽ tới cầu Cái Cấm, cầu Chợ Xếp, cầu Hòa Lộc -> qua huyện Mỏ cày -> đến Phà Cổ Chiên -> chạy tiếp QL60 tới ngã ba giao với QL53 thì rẽ trái-> chạy thẳng tới là đến Thị xã Trà Vinh.

Bác cứ đi thong thả và nhớ theo dõi các bảng chỉ dẫn địa danh là được.
autolumrac
Tập Lái
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/10/23 18:11:21
XaGan

Đường từ SG-Trà vinh : khoảng 140km, nếu bác chạy xe máy thì cũng không khó khăn gì lắm, đi về trong ngày vô tư. Trước đây mình cũng đi SG-Cần Thơ bằng xe máy về trong ngày, đi cẩn thận chút là ổn. Lộ trình như sau :
- Từ vòng xoay này cứ theo QL1A cho dễ đi, qua các cầu Bến Lức, cầu Ván -> đến vòng xoay TP. Tân an (LA) -> rẽ phải (đường tránh TP) qua cầu Tân an, đi tiếp QL1A, qua tiếp các cầu Tân Hương, cầu Bến Chùa... cứ đi thẳng tới Ngã ba Trung Lương. Tại vòng xoay ngã ba đi thẳng vào TP. Mỹ tho theo đường Ấp bắc -> rẽ phải Nguyễn Thị Thập (QL60) -> chạy thẳng lên cầu Rạch Miễu.
- Qua cầu RM thì cứ thẳng QL60 sẽ tới Vòng xoay TP. Bến Tre, rẽ phải để đi theo hướng cầu Hàm Luông . Qua cầu này cứ tiếp tục chạy QL60 sẽ tới cầu Cái Cấm, cầu Chợ Xếp, cầu Hòa Lộc -> qua huyện Mỏ cày -> đến Phà Cổ Chiên -> chạy tiếp QL60 tới ngã ba giao với QL53 thì rẽ trái-> chạy thẳng tới là đến Thị xã Trà Vinh.

Em bắt đầu từ Quận Gò Vấp, nhưng có lẽ cũng phải lên ngã ba An Lạc rồi mới đi đâu thì đi. Em cám ơn bác rất nhiều ạ.
BANH_TET
Hạng D
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/11/21 10:30:03
Từ phà Cổ chiên lên bờ tới ngã tư (không phải ngã 3) là ngã tư QL 60 - QL 53, quẹo phải Vĩnh Long, quẹo trái Trà Vinh, cái ngã tư này kiu là "ngã tư Nguyệt Lăng" địa danh này có từ xa xưa trước khi Pháp chiếm VN.
Chính phủ đang ngâm kú mai này xây cầu Cổ chiên - tất nhiên cũng là cầu treo dây văng chứ đâu còn kiểu nào khác

Chú ý : hỏi đường ở Vĩnh Long phải hỏi kỹ, vì rất nhiều người VL khi nghe "phà Cổ chiên" đều chỉ phà Đình Khao đi Lách :
http://www.otosaigon.com/...%BFn-Tre-m2606942.aspx

vì họ quen gọi phà Đình Khao là "phà Cổ chiên" ùi

Trà Vinh cũng dzui : ban đêm chưn zài khá hot lạng 2 bánh tay ga k thua SG
Lơn tơn vô chợ : nhiều người chào mời đon đả : cà-phê đi, Hia ; Phở đây, Hia ; Hia kiếm mua gì ?.... Hia là tiếng Tiều hay Hẹ gì đó của người Hoa (= "anh" tiếng VN)  chứ k phải tiếng Khmer
<bài viết được chỉnh sửa bởi BANH_TET vào lúc 2010/11/21 10:31:35>
chjmcanhcut
hạng C
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2010/11/21 14:45:06
XaGan

đi thed9u7o72ng này hay không cần vào đường tránh cũng được bác ah.
cẩn thận tốc độ khu vực mỏ cày nha bác.
đi bằng xe máy khoảng 3h thôi ah.
chúc bác đi vui và an toàn nhé
anhai555
hạng C
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2011/01/06 09:26:01
Chào các bác.
Mai em đi công tác Trà vinh (kiểm định thang máy cho Siêu thị Vinatex Trà vinh sắp khai trương), không biết có bác nào đồng hành cùng em không ?
Bác XAGAN và các bác cho em hỏi thăm qua phà Cổ chiên khoảng bao xa thì tới ngã 4 giao với QL53.
Xe em M626-95 gầm hơi thấp quà phà này ổn không.
Cảm ơn các bác nhìu – (xe em biển 29U có logo OS các bác nha)
anhai555
hạng C
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2011/01/06 10:10:14
Em đay, các bác ném đá đi.

<bài viết được chỉnh sửa bởi anhai555 vào lúc 2011/01/06 10:12:55>
anhai555
hạng C
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2011/01/06 10:15:38
chjmcanhcut
chúc bác đi vui và an toàn nhé

Em ở Bà Quẹo, lúc nào rảnh mình off cafe nha bác
XaGan
OSOM
Re:HỎI ĐƯỜNG ĐI TỪ SÀI GÒN VỀ TRÀ VINH 2011/01/06 13:29:20
@anhai555 : bác qua phà Cổ Chiên theo QL60 khoảng >11.2km là tới điểm giao với QL53. Rẽ trái là về hướng Trà Vinh. Phà Cổ Chiên lớn, nên bác yên tâm, không lo bị cạ gầm đâu. Qua phà cũng nhanh vì phà chạy liên tục (bác xem lại trong thớt này đã có up hình phà rồi mà). Chúc bác đi vui vẻ, suôn sẻ nhé.
Trang < 12345.. > >> Trang 5 of 8