2 bánh lấn tuyến

Hạng B2
2011/03/11 21:34:49
Ông anh em bị xe buýt lấn nên chạy lấn ra tuyến 4b thế là toét. XXX đòi ra biên bản 750K ông anh đang có việc gấp nên bla bla hết 2 xị.Bác nào rành ND 34 tư vấn giúp em là 2 bánh chạy lấn tuyến bị phạt bao nhiêu?
<bài viết được chỉnh sửa bởi Tran Nam Hai vào lúc 2011/03/11 21:41:52>
nongdancub
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/11 21:44:18
Hồi trước chưa có ND34 là 90k :D

chienthang
Hạng D
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/11 22:23:28
2 bánh ko tới giá 750k đâu, cùng lắm là 3 xị, xxx giờ chuyên có tội xuyên tạc nghị định chính phủ
nongdancub
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/11 22:28:12
Phụ bác nè:

Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

2. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) ....
b) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường, làn đường quy định hoặc điều khiển xe đi trên hè phố;
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 10:49:51
xxxx giờ bố láo nhỉ. mình không hiểu luật 1 cái là dính chưởng liền. Mà khi phạt tại chỗ mình có quyền yêu cầu xxxx cho mình coi nghị định mà xxxx phạt  mình đúng không các bác?
Mc.Queen
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 11:00:15
Bác này bị thuốc rồi, 2b đi ngược chiều chỉ có 1 xị, còn được cảm ơn nữa!!!
sansnom
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 11:00:18
có lần tôi quẹo trái nơi cấm quẹo, xxx vẫy vào nói: lỗi này phạt 1tr9 !!! xạo bà cố!! các bác nên đọc qua nghị đinh 34 về mức phạt nhé!
halogen
Hạng F
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 11:05:25
mấy bác học cho kỹ quy định phạt này nha. Bi giờ xxx chuyên bắt lỗi này để kiếm cơm đó. Nếu bác nào lỡ bị bắt thì đóng phạt thui ko làm hư cán bộ nhé
tuanle
Hạng F
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 11:24:22
sao bác không bảo XXX là:
chúng mày hâm à, không thấy xe bus nó lấn khiến tao phải tránh sao mà còn thổi, thử hỏi nếu bố mẹ chúng mày đi xe máy như tao ban nãy, mày khuyên các cụ đi thế nào? lấn ra tránh hay để xe bus nó nghiến cho lòi phèo 

Tình huống tương tự em cũng bị tối qua, 4 XXX đứng trên VoThiSau cách giao lộ VoThiSau, DinhTienHoang, NguyenPhiKhanh có ~ 50m để bắt xe máy lấn tuyến, hoho chúng nó biết cách chọn chỗ ghê , từ DinhTiênHoàng rẽ trái VoThiSau kiểu gì chả bị oto đi thẳng qua NgPhiKhanh và oto từ cầu Bông nó ép cho văng ra làn ngoài... vừa toát mồ hôi chen qua đc thì thấy 3 thằng nhay xổ ra chỉ loạn xạ mấy xe, có cả em...

Còn chưa hoàn hồn khi mới thoát khỏi giao lộ thì lại bị vịn, nghĩ xe máy phạt đc bao nhiêu tiền mà sợ? nên em bỏ nón ra là quạt luôn: mấy ông bắt cái quái gì chỗ này, không thấy kẹt xe tùm lum dek ra đó điều tiết... bắt bớ cái giề , đường sá vầy đi đứng thế nào đc mà...

chả biết do hên, do hay, do không muốn vì 1 cái xương cá mà ăn mất cả ngon cơm nên có 1 tay già nhất ra quát em: ai thổi mày mà mày tấp vô chửi rủa, đi chỗ khác...

ớ, thế là em lượn cho xong... nhưng nghĩ tội cho mấy tay ở lại... đang lui cui móc bóc, xin xin xỏ xỏ 

nói thật, em thấy mình cũng chả ra gì khi tự dưng gây gổ với các chú, các chú làm việc vất vả quá (20g tối còn chưa chịu về), nhưng ra đường giờ chán lắm rồi... chả biết đi thế nào cho vừa an toàn vừa đúng luật nữa
amaha
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 11:38:21
Em đề nghị mod tổng kết các tình huống hay gặp và cách xử lý lại thành 1 topic. từ đó mọi người có thể dễ dàng bổ sung hoàn thiện và cũng để dễ dàng nói chuyện với xxx khi hữu sự.

Việc này là cần thiết, vì lỗi thì nhiều mà không phải ai cũng rành đặc biệt càng ngày càng có nhiều bác tài mới sắm xe, hơn nữa xxx sẽ càng ngàng càng tìm mọi cách để phạt tài xế, để hút máu, để làm ... tình làm tội.... như cách họ còn cố tình dùng 1 xe làm cò mồi trên cao tốc TL là bằng chứng sống động

Em nghĩ đã đến lúc hành động, nếu các bác đồng ý, em gởi luôn bài này lên mod, để họ biết

<bài viết được chỉnh sửa bởi amaha vào lúc 2011/03/12 11:41:09>
tuanle
Hạng F
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 11:53:13
bác bức xúc cũng phải, nhưng hay ho gì đâu mà tổng kết... toàn chuyện chả đặng đừng thôi bác ơi

chia sẻ cách làm giàu, kinh nghiệm sửa xe... chứ ai lại tổng hợp chia sẻ việc cãi nhau với XXX, thiệt xấu hổ nếu phải có cái cẩm nang kiểu như vậy...
DUYWIN
Hạng D
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 12:57:31
thường thì bắt xe vào hay hù mức phạt cao để bác dao động tinh thần không suy nghĩ,mất bình tĩnh,rồi mới ra tay làm thịt mình,bla bla 200k,dấu hiệu nhận biết hay đeo kính đen là hay ăn
thuthao
Tập Lái
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 19:26:04
Hôm trước em đi giao hàng đoạn XLHN , cầu vượt Cát Lài, vừa thoát khỏi đám lùm nhùm đó, 1xxx ra chỉ mặt em vào đánh tội lấn tuyến. E thôi coi như xui xẻo xxx đòi phạt 200k biên bản. Lúc đó mới nhớ ra , lo đi vội sợ khách chờ em quên màng bóp, vét hét túi áo khoát được 100k, em nói thôi để bằng lái vậy đi đóng phạt, vậy mà xxx đòi cầm 100k cho em đi.
Em thấy sao mà xxx dạo này hay giúp đỡ kiểu này thế.
Tran Nam Hai
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 21:06:21
Thanks các bác. Em nghe ông anh nói em hơi nghi rồi 2 bánh mà lám gì có giá cao vậy. Mà tình thật là ông anh em ổng đưa 100k XXX nhất quyết hông lấy.
Lustigbee
Hạng D
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 21:14:32
Em có bảng tổng kết + chỉ dẫn đối đáp + trích luật . Nhưng em ko dám post vì kiểu gì cũng "có người" để ý em

Mà xxx bố láo thật , xe máy mà nó dám hù 750k . Gặp em là bật lại ngay , tôi sẽ kiện lên sếp ông xem có đúng 750k không
4BVN
hạng C
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/12 22:42:58
Em thấy có nhiều xe 2b bị xxx thổi lấn tuyến, nhưng nhìn kỹ lại thì là vạch đứt ko phải vạch liền, vậy mà 2b vẫn bị bắt, chắc là mấy bác 2b ít nắm luật như các bác 4b nên bị xxx xử đẹp.
kimlong501
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/13 21:21:40
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi:
1. Trên các đoạn đường có bảng phân chia lane đường nhưng thuờng là nét đứt thì 2B đi vào lane 4B  bị thổi thì có bị xem là lấn tuyến ko ah??
2. Tương tự một số tuyến đường như 3/2, mỗi chiều chỉ có 2 lane thì 2B đi lane ngoài có bị coi là lấn tuyến ko ??
3. Trên đường Kinh Dương Vương thì có 4 lane nhưng ở đoạn ngay trạm thu phí thì có cái eo chỉ còn 3 lane thôi thì xxx hay bắt 2B lấn tuyến chỗ này nếu đi lane giữa. Vậy xxx bắt như vậy có đúng ko vì cái eo đó là do 2 lane 4B gom lại thành 1 ??
nongdancub
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/13 21:36:20
Trả lời bác Kimlong:

1. Nếu bật xi nhan ra và vào lại liền thì không bị coi là lấn tuyến. Chạy liên tục là lấn tuyến.
2. Có.
3. Thường thì nếu là 4 làn (3 làn trở lên) thì đều có bảng chỉ dẫn rõ ràng.
Trong trường hợp này mình đoán là:
+ Làn trong cùng: Xe hơi
+ Làn tiếp theo: Xe hơi + xe tải + xe khách.
+ Làn thứ 3 từ trong ra: Xe môtô 2 bánh.
+ Làn ngoài cùng: Xe thô sơ.
kimlong501
Hạng B2
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/13 21:58:01
nongdancub

Trả lời bác Kimlong:

1. Nếu bật xi nhan ra và vào lại liền thì không bị coi là lấn tuyến. Chạy liên tục là lấn tuyến.
2. Có.
3. Thường thì nếu là 4 làn (3 làn trở lên) thì đều có bảng chỉ dẫn rõ ràng.
Trong trường hợp này mình đoán là:
+ Làn trong cùng: Xe hơi
+ Làn tiếp theo: Xe hơi + xe tải + xe khách.
+ Làn thứ 3 từ trong ra: Xe môtô 2 bánh.
+ Làn ngoài cùng: Xe thô sơ.

Tks bác. Phần 1 và 2 thì em ok rồi. Còn phần 3 thì nó như sau:
Trên đường KDV có 4 lane thì có bảng chỉ dẫn rõ ràng là 2 lane xe 4B, 2 cho 2B. Nhưng đến trạm thu phí thì chỉ có đoạn eo làm đường hẹp lại còn 3 lane thôi nên ko có bảng chỉ dẫn, qua cái eo này thì đường thành 5 lane cho xe vào ô thu phí. Lúc trước thì đoạn eo này là nét liền nên thành 2 lane 2B và 1 lane 4B, sau này vẽ nét đứt toàn bộ, tụi xxx hay canh me sau cái eo này, 2B nào đi lane giữa thì bị tóm. Theo các bác thì nên tính sao ???
Re:2 bánh lấn tuyến 2011/03/13 23:21:20
những lúc gấp gáp đôi lúc em cũng lấn tuyến. Bị toét vào quyết không làm hư xxx