đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai

Trang 1234 > Trang 1 of 4
Hạng D
2011/10/24 16:38:46
mấy bác cho em hỏi tình hình đường sá từ DL-Gia Lai như thế nào nhé!em chưa đi đường này bao giờ!thanks mấy bác
Dubitran
Hạng B2
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/25 22:20:13
Từ Đà lạt đi Gia lai Bác có 03 đường đi :
01 - Từ Đà lạt bác đi Nha trang theo đuờng mới Khánh Vĩnh hoặc đi đường Phan Rang đến Phú yên bác đi tiếp ra Quy Nhơn theo đường QL1A rồi đi đến Cầu Bà Di ré trái lên QL19 về Gia lai (cung đường này khoảng hơn 500Km)
02 - Từ Đà lạt bác đi Nha trang theo đuờng mới Khánh Vĩnh hoặc đi đường Phan Rang đến Phú yên qua khỏi câu Đà Rằng có 1 ngã 3 rẽ bên trái đi về Phú Bổn ra Chư sê gặp QL 14 rẽ phải khoảng 40Km nữa là về đến gia lai (Pleiku) (cung đường này khoảng 400Km) trước cầu đà rằng có 1 ngã tư rẽ trái về Buôn Ma Thuột nhá bác, nếu bác rẽ nhầm thì chỉ có cách quay ngược lại hoặc đi lên BMT thôi nhé bác, cung này đường đi khá tốt
03 - Đường từ Đà Lạt qua Buôn Ma Thuột  lâu rồi em không đi nhưng nghe nói vẫn xấu như ngày nào (đoạn từ Lâm Hà đến địa phận Đaklak, từ giáp ranh lâm đồng về Tp. BMT đi tốt, đường hẹp? Đường từ Buôn Ma Thuột qua Gia lai (Tp. Pleiku ) thì đi cũng được, chú ý có nhiều ổ gà sâu,mặt đuờng không láng và cẩn thận tốc độ, nếu bác đi thì nên đi ban ngày vì chưa quen đường, hôm trước em đi Quy nhơn ban đêm trời mưa và sương mù không thấy đường rớt ổ gà tét vỏ con Ỉn nhà em hic hic. (cung đường này khoảng 360 km)
Nếu Bác đi Gia Lai nhưng về An Khê thì bác đi từ BMT đến thị trấn huyện EHLEo sẽ có 1 đường rẽ bên tay phải, em không nhớ tỉnh lộ mấy nhưng đường này sẽ cắt QL 25 từ phú yên đi Chưsê gia lai. bác cứ đi theo 1 đường thẳng đó sẽ ra đến gần thị xã An khê, đường hẹp nhưng rất đẹp chạy sướng và gần hơn nếu đi đường 14 + 19 khoảng 60Km.
Chúc bác thượng lộ bình an, em khong biết bác đến đâu của Gia lai nên chỉ cho bác 03 đường để bác lựa chọn. 

<bài viết được chỉnh sửa bởi Dubitran vào lúc 2011/10/25 22:34:14>
chauloi.No1
Hạng B2
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/25 22:29:00
Đoạn từ ĐL - GL thì em không biết đường đi nhưng nghe nói đoạn đi lên GL tốt hơn trước được 1 ít rồi bác ơi, mấy lần đi xe lên đó em ngán quá...giờ toàn đi xe CLCao lên đó cho khỏe
phantan
Hạng F
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/26 05:38:23
- Đường 27 Dalat>BMT 190km...xấu tệ...SUV cày tạm vẫn xong.
- PA 2 có vẽ an toàn...nhưng xa tí..
 Phú Yên có đường rẻ đi BMT? Là đường nào? Em chỉ biết có đường 26 từ Ninh Hòa (Khanhhoa)  đi BMT.
Dalat>Ninhhoa: 160km + 160 là đến BMT...Chỉ 190km...mà đi gần gấp 3 lần mới tới...

Gia_Định
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/26 08:59:48
Phú yên lên Gia lai thì đi QL 25 Tuy hòa Phú bổn => Cheo reo => ngã ba Ayunpa QL 14 Chư sê tỉnh Gia lai cách trung tâm Pleiku 44km ở phía Nam

còn Dalat - Gia lai thì QL 27 => BMT QL 14 Gia lai Pleiku
đường xấu hay tốt thì cứ gửi théc méc lên cụ Bộ trưởng GTVT A#
congduale
hạng C
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/26 13:03:41
Dubitran

01 - Từ Đà lạt bác đi Nha trang theo đuờng mới Khánh Vĩnh hoặc đi đường Phan Rang đến Phú yên bác đi tiếp ra Quy Nhơn theo đường QL1A rồi đi đến Cầu Bà Di ré trái lên QL19 về Gia lai (cung đường này khoảng hơn 500Km)
02 - Từ Đà lạt bác đi Nha trang theo đuờng mới Khánh Vĩnh hoặc đi đường Phan Rang đến Phú yên qua khỏi câu Đà Rằng có 1 ngã 3 rẽ bên trái đi về Phú Bổn ra Chư sê gặp QL 14 rẽ phải khoảng 40Km nữa là về đến gia lai (Pleiku) (cung đường này khoảng 400Km) trước cầu đà rằng có 1 ngã tư rẽ trái về Buôn Ma Thuột nhá bác, nếu bác rẽ nhầm thì chỉ có cách quay ngược lại hoặc đi lên BMT thôi nhé bác, cung này đường đi khá tốt
03 - Đường từ Đà Lạt qua Buôn Ma Thuột  lâu rồi em không đi nhưng nghe nói vẫn xấu như ngày nào (đoạn từ Lâm Hà đến địa phận Đaklak, từ giáp ranh lâm đồng về Tp. BMT đi tốt, đường hẹp? Đường từ Buôn Ma Thuột qua Gia lai (Tp. Pleiku ) thì đi cũng được, chú ý có nhiều ổ gà sâu,mặt đuờng không láng và cẩn thận tốc độ, nếu bác đi thì nên đi ban ngày vì chưa quen đường, hôm trước em đi Quy nhơn ban đêm trời mưa và sương mù không thấy đường rớt ổ gà tét vỏ con Ỉn nhà em hic hic. (cung đường này khoảng 360 km)

"Nếu Bác đi Gia Lai nhưng về An Khê thì bác đi từ BMT đến thị trấn huyện EHLEo sẽ có 1 đường rẽ bên tay phải, em không nhớ tỉnh lộ mấy nhưng đường này sẽ cắt QL 25 từ phú yên đi Chưsê gia lai. bác cứ đi theo 1 đường thẳng đó sẽ ra đến gần thị xã An khê, đường hẹp nhưng rất đẹp chạy sướng và gần hơn nếu đi đường 14 + 19 khoảng 60Km."

Chúc bác thượng lộ bình an, em khong biết bác đến đâu của Gia lai nên chỉ cho bác 03 đường để bác lựa chọn. 

Em vào xem bản đồ thì cung đường mà bác nói có lẽ là cung đường theo hình bản đồ em kèm theo dưới đây: Bác vào xem giúp em tí ạ:
 Đoạn bắt đầu là từ thị trấn Ea Drang (Huyện Ea H’Leo – QL14). Theo bản đồ từ QL14 rẽ phải vào là TL668 > QL25 (Ayun Pa) thì rẽ trái vào QL25 > đi một đoạn thì rẽ phải vào TL622 > Thị trấn Kông Chro > hỏi đường rẽ vào TL674 để đi tiếp gặp QL19 (Đoạn gần Thị xã An Khê).
Như vậy cung đường này: Em muốn biết là đường đi được và tốt phải không bác? Bác Dubitran có nhớ là bác đi vào thời gian nào không ạ? Em cám ơn bác Dubitran.

Từ Ea Drang (QL14) > gần thị xã An Khê (QL19):

Dubitran
Hạng B2
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/27 10:47:25
congduale

Dubitran

"Nếu Bác đi Gia Lai nhưng về An Khê thì bác đi từ BMT đến thị trấn huyện EHLEo sẽ có 1 đường rẽ bên tay phải, em không nhớ tỉnh lộ mấy nhưng đường này sẽ cắt QL 25 từ phú yên đi Chưsê gia lai. bác cứ đi theo 1 đường thẳng đó sẽ ra đến gần thị xã An khê, đường hẹp nhưng rất đẹp chạy sướng và gần hơn nếu đi đường 14 + 19 khoảng 60Km."

Em vào xem bản đồ thì cung đường mà bác nói có lẽ là cung đường theo hình bản đồ em kèm theo dưới đây: Bác vào xem giúp em tí ạ:
Đoạn bắt đầu là từ thị trấn Ea Drang (Huyện Ea H’Leo – QL14). Theo bản đồ từ QL14 rẽ phải vào là TL668 > QL25 (Ayun Pa) thì rẽ trái vào QL25 > đi một đoạn thì rẽ phải vào TL622 > Thị trấn Kông Chro > hỏi đường rẽ vào TL674 để đi tiếp gặp QL19 (Đoạn gần Thị xã An Khê).
Như vậy cung đường này: Em muốn biết là đường đi được và tốt phải không bác? Bác Dubitran có nhớ là bác đi vào thời gian nào không ạ? Em cám ơn bác Dubitran.

Từ Ea Drang (QL14) > gần thị xã An Khê (QL19):

Đúng đường này đấy bác ah, bạn em đang làm công trình bên Gia lai và Kon tum nên đi đường này thuờng xuyên có khi 1 tuần phải đi về đến 2 - 3 lần đấy ah, và tình trạng hiện nay là đường đang rất tốt đấy ah.
Dubitran
Hạng B2
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/27 10:56:36
phantan

- Đường 27 Dalat>BMT 190km...xấu tệ...SUV cày tạm vẫn xong.
- PA 2 có vẽ an toàn...nhưng xa tí..
Phú Yên có đường rẻ đi BMT? Là đường nào? Em chỉ biết có đường 26 từ Ninh Hòa (Khanhhoa)  đi BMT.
Dalat>Ninhhoa: 160km + 160 là đến BMT...Chỉ 190km...mà đi gần gấp 3 lần mới tới...

Phú yên có đường lên BMT đó bác, ngay từ TP. Tuy hoà bác chạy thắng ra hướng QL 1A. nếu bác đi hướng từ Khánh hoà ra bác thì ngã tư này nằm trước cầu Đà Rẳng thì rẽ trái về BMT, rẽ phải vô TP Tuy Hoà, nếu hướng từ Bình Định về Khánh Hoà thì sau khi qua cầu Đà Rằng thì rẽ phải. Đuờng này đi qua Huyện Sông Hinh và qua khu rừng bảo tồn Ea Sô chạy ra cây số 62 QL26, cung đường này từ TP Tuy Hoà đến BMT chỉ khoảng 180Km gần hơn so với đi đường Ninh hoà khảong 50Km. đường hẹp nhưng chạy sướng hơn QL1A, không sợ bị XXX đo tốc độ, có khoảng 10Km đường ngay rừng Ea sô hơi xấu nhưng chạy cũng được.    
<bài viết được chỉnh sửa bởi Dubitran vào lúc 2011/10/27 10:58:19>
Quỳnh Rùa
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/27 12:01:09
Nếu bác đi 1 lần thôi thì cứ QL 27 mà phang, xe SUV là tốt nhất. Đường dài 180 - 190 KM sẽ mất khoảng 5-6 tiếng vì có khoảng 30 Km là đường xấu. Chúc bác thượng lộ bình an. 
congduale
hạng C
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/27 17:38:11
Dubitran

Phú yên có đường lên BMT đó bác, ngay từ TP. Tuy hoà bác chạy thắng ra hướng QL 1A. nếu bác đi hướng từ Khánh hoà ra bác thì ngã tư này nằm trước cầu Đà Rẳng thì rẽ trái về BMT, rẽ phải vô TP Tuy Hoà, nếu hướng từ Bình Định về Khánh Hoà thì sau khi qua cầu Đà Rằng thì rẽ phải. Đuờng này đi qua Huyện Sông Hinh và qua khu rừng bảo tồn Ea Sô chạy ra cây số 62 QL26, cung đường này từ TP Tuy Hoà đến BMT chỉ khoảng 180Km gần hơn so với đi đường Ninh hoà khảong 50Km. đường hẹp nhưng chạy sướng hơn QL1A, không sợ bị XXX đo tốc độ, có khoảng 10Km đường ngay rừng Ea sô hơi xấu nhưng chạy cũng được.    

Dubitran
Đúng đường này đấy bác ah, bạn em đang làm công trình bên Gia lai và Kon tum nên đi đường này thuờng xuyên có khi 1 tuần phải đi về đến 2 - 3 lần đấy ah, và tình trạng hiện nay là đường đang rất tốt đấy ah.

Cám ơn bác Dubitran đã chia sẻ, cung cấp thông tin đến với anh em.
Nhờ đó mà em biết thêm được 02 tuyến đường có thể đi được.
Thân.
chinhdalat
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/10/29 08:31:17
Dubitran

Nếu Bác đi Gia Lai nhưng về An Khê thì bác đi từ BMT đến thị trấn huyện EHLEo sẽ có 1 đường rẽ bên tay phải, em không nhớ tỉnh lộ mấy nhưng đường này sẽ cắt QL 25 từ phú yên đi Chưsê gia lai. bác cứ đi theo 1 đường thẳng đó sẽ ra đến gần thị xã An khê, đường hẹp nhưng rất đẹp chạy sướng và gần hơn nếu đi đường 14 + 19 khoảng 60Km.

cám ơn bác thật nhiều!
chinhdalat
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/08 10:07:37
Quỳnh Rùa

Nếu bác đi 1 lần thôi thì cứ QL 27 mà phang, xe SUV là tốt nhất. Đường dài 180 - 190 KM sẽ mất khoảng 5-6 tiếng vì có khoảng 30 Km là đường xấu. Chúc bác thượng lộ bình an. 

QL 27 Innova đi ổn không bác?
gcrt
Hạng B2
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/08 10:54:32
Innova đi thì OK, nhưng sợ là dàn lốp của bác tiêu dọc đường, hoặc bác leo đèo Chuối xong lên đến Ban Mê Thuộc phải đi mát xa lưng vì ngồi trên xe toàn phải ẹo qua ẹo lại để ngó  đường. (cái đèo Chuối trong quốc lộ 27 kinh gấp chục lần cái đèo Chuối dưới Bảo lộc bác ạ)
<bài viết được chỉnh sửa bởi gcrt vào lúc 2011/11/08 11:04:24>
Dubitran
Hạng B2
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/08 20:01:09
Nói chung bác đi Ỉn theo đường QL 27 là Ok nhưng đi chậm thôi, thời gian có thể dài hơn chút nhưng an toàn và không sợ xẹp lốp, đi đường này thì lắc khỏi cần maxa hihi.
chinhdalat
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/10 15:43:33
Dubitran

Nói chung bác đi Ỉn theo đường QL 27 là Ok nhưng đi chậm thôi, thời gian có thể dài hơn chút nhưng an toàn và không sợ xẹp lốp, đi đường này thì lắc khỏi cần maxa hihi.

chắc em thử đi đường 27 xem sao!đường Ninh Hòa xa quá
chinhdalat
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/14 09:45:10
em đi từ đà lạt đến Gia Lai có phải qua đoạn này không mấy bác ơi?
http://tuoitre.vn/Chinh-t...Con-duong-dau-kho.html
congduale
hạng C
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/14 13:38:52
chinhdalat

em đi từ đà lạt đến Gia Lai có phải qua đoạn này không mấy bác ơi?
http://tuoitre.vn/Chinh-t...Con-duong-dau-kho.html

Theo nội dung bài viết mà báo Tuổi Trẻ đưa tin: Đoạn này là từ TP Buôn Ma Thuột về đến Thị xã Đồng Xoài.
Bác đi từ Dalat theo QL27 > Buôn Ma Thuột: Sẽ không đi qua đoạn đường đau khổ này.
Đoạn Buôn Ma Thuột > Gia Lai: Trong bài báo này em thấy không đề cập đến.
chinhdalat
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/14 17:46:01
congduale

Theo nội dung bài viết mà báo Tuổi Trẻ đưa tin: Đoạn này là từ TP Buôn Ma Thuột về đến Thị xã Đồng Xoài.
Bác đi từ Dalat theo QL27 > Buôn Ma Thuột: Sẽ không đi qua đoạn đường đau khổ này.
Đoạn Buôn Ma Thuột > Gia Lai: Trong bài báo này em thấy không đề cập đến.

cám ơn bác!vì em chưa đi đường này bao giờ nên hơi lo!
zinknguyen
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/14 18:32:09
nghe đoạn đường thấy oải ghê,bác chủ đi về nhớ post vài tấm nhé

<bài viết được chỉnh sửa bởi zinknguyen vào lúc 2011/11/14 18:33:10>
tanhuyfarmer
Hạng D
Re:đường đi từ Đà Lạt-Gia Lai 2011/11/14 18:49:54
Bác đi từ Đà Lạt về Nha Trang, tới thị trấn Khánh Vĩnh hỏi đường về Khánh Bình, sau đó có 1 đường tỉnh lộ (hình như tỉnh lộ 8 ) đi thẳng tới Dục Mỹ, bác theo quốc lộ ( em quên mất ) lên Daklak nhưng khi tới khoảng Km52 có 1 đường bên tay phải, bác quẹo vào. Đường này đi thẳng tới thị xã Buôn Hồ ( chắc bác phải hỏi dân địa phương ). Tới Buôn Hồ rối thì bác cứ nhắm thẳng hướng Gia Lai mà tiến. Đường này ngắn hơn lộ trình Đà Lạt - Nha trang - Ninh Hòa  khoảng 30km. Đường tốt, trên tỉnh lộ chỉ lâu lâu có vài ổ trâu thôi. Cảnh đẹp tuyệt vời. Chúc bác lên đường bình an.
<bài viết được chỉnh sửa bởi tanhuyfarmer vào lúc 2011/11/14 19:13:54>
Trang 1234 > Trang 1 of 4