Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Ở SG thì đa số người đi xe 2 bánh đều rẻ phải khi đèn đỏ nên coi như đó là bình thường, ở tỉnh khác thì bị vịn là cái chắc, nhưng bây giờ Xxx bắt luôn cả lỗi này nữa, chắc khỏi quẹo luôn cho an tâm!

Hạng B2
23/7/12
164
64
28
mumutant nói:
Ở SG thì luật bất thành văn là 2B được quẹo phải khi đèn đỏ. Về tỉnh thì không được. Em đóan là do SG xe đông, người đi bộ ít, nên CA làm lơ để giải toả bớt xe. Em vẫn quẹo phải đèn đỏ mỗi ngày, trước mặt CA, chưa bao giờ bị kêu vô. Chắc anh CA này ở tỉnh mới điều lên.
" luật bất thành văn" tức là không có văn bản => không thể nói lý với mấy ảnh được. chết là cái chắc.hehe

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Nói chung đèn đỏ cứ dừng cho lành, vài tháng nay xxx chuyển sang săn 2B rùi, kiếm được ít nhưng có nhiều con mồi hơn.

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Tại Sài Gòn 2 bánh vẫn quen quẹo phải khi đèn đỏ. CSGT ngó thấy cũng làm lơ nhưng bắt cái là dính ngay. Thực tế em thấy nếu 2 bánh không quẹo phải khi đèn đỏ thì rất dễ bị tắc đường. Các bác chém nhẹ tay thôi ạ. Em dzọt

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
vinhpapa nói:
Tại Sài Gòn 2 bánh vẫn quen quẹo phải khi đèn đỏ. CSGT ngó thấy cũng làm lơ nhưng bắt cái là dính ngay. Thực tế em thấy nếu 2 bánh không quẹo phải khi đèn đỏ thì <span style=""color: #ff0000;"">rất dễ bị tắc đường</span>. Các bác chém nhẹ tay thôi ạ. Em dzọt
Tắc đường hay tắc muối ko phải là chuyện của các ảnh quan tâm. Ảnh chỉ quan tâm tháng này đủ sở hụi chưa, đủ chỉ tiêu bb chưa mà thôi. Bác thông cảm

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn
Mình là thành viên OS phải chấp hành đúng tiêu chí của DĐ phải k các bác, nghiêm chỉnh chấp hành luật GT, đèn đỏ nếu k có bảng cho quẹo phải thì k quẹo thui. Nếu xe đông quá thì mấy anh ý ra hiệu cho mình quẹo để bớt kẹt xe ngay đó mà.

Hạng B2
17/12/11
482
19
28
44
Em nhớ ở TPHCM có văn bản cho phép xe 2B rẽ phải khi đèn đỏ đó. Năm 2004 có anh gì mới lên làm CA TP đề nghị bỏ cái bỏ cái văn bản này, nhưng sau đó một thời gian thấy kẹt xe quá nên phải ký văn bản cho phép xe 2B được phép rẽ phải khi đèn đỏ trở lại. Việc này báo chí năm 2005 hay 2006 gì đó có đăng đàng hoàng nè.
Em hỏi cụ gồ mãi cái văn bản đó mà chưa thấy. Bác nào tìm giúp em một tay với.

Chỉ tìm được cái link đề nghị cấm rẽ phải khi đèn đỏ năm 2004 này thôi.

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2004/04/3b9d179c/

Tập Lái
20/7/11
20
0
0
Gò Vấp - HCM
vule_nev nói:
Dạ tình hình là thằng em của e (chỉ đi wave thôi) nó quẹo phải khi đèn đỏ (có xi nhan đàng hoàng) thế là bị anh xxx thổi vô với lý do quẹo phải khi đèn đỏ, nó gọi về cầu cứu e, nhưng khi e tới nói chuyện với mấy anh xxx thì biết là đuối lý rồi nên thôi đành làm hư mấy ảnh vậy. Nên e cảnh báo cho mấy bác biết sau này muốn quẹo phải khi đèn đỏ phải ngó trước ngó sau nha, đặc biệt anh em nào đi xe tay ga là dễ bị lượm lắm đó. "Lưu ý là chỗ nào có gắn bảng xe 2B được phép quẹo phải khi đèn đỏ hoặc có đèn mũi tên xanh cho quẹo khi đèn đỏ thì chỗ đó mới được quẹo còn lại là lượm được hết á....." (trích lời của anh xxx đã phạt thằng e của e)
Bác chủ nói chính xác đâý ạh. AE đi xe máy quẹo phải theo thói quen nêú bị các anh bolit vịn vào thì chỉ có thua

Hạng D
21/6/10
1.661
758
113
HDC200 nói:
Em hỏi cụ gồ mãi cái văn bản đó mà chưa thấy. Bác nào tìm giúp em một tay với.
Chỉ tìm được cái link đề nghị cấm rẽ phải khi đèn đỏ năm 2004 này thôi.
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2004/04/3b9d179c/

Bác G9 cũng có nói tới cái văn bản này, nhưng cũng nói nó bị túyt còi rồi, nhưng bà con vẫn đi như cũ, và CSGT HCM cũng bỏ qua như cũ nốt.
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m4105578-p3.aspx[/link]