Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
AE LÁI XE HƠI NÊN THÔNG CẢM VÀ THƯƠNG AE LÁI XE VẬN TẢI
tôi có dịp ngồi cafe với mấy ae xe tải nghe họ tâm sự mình cảm thấy thương và trách mình vô tâm quá .ae xe hơi mình lên diển đàn ưa trách họ chạy ẩu , ép xe du lịch , kg nhường đường cho xe du lich ....vvv .họ chính là đối tượng bị thua thiệt trong xã hội ( giam bẳng vợ con họ đói ...vv) lương thấp , rủi ro cao,lao động cường độ cao ...vv.Đôi khi họ bóp kèn tranh dành đường có lí do - Gần đến giờ cấm xe tải vào nội đô, họ phải trốn xxx ,Giao Thong Công Chánh .CSTrật Tự .xe họ chạy nặng nề lắm chứ kg nhẹ nhàn ,mát lạnh và nhạc du dương . Con người sinh ra không ai chọn được vị trí như mong muốn .ae Os mình nếu có gặp trường hợp như ( bi bóp còi xin vượt , bị cúp đầu ...vv ae bỏ qua cho họ .trình độ và vị trí họ chỉ tới vậy và ae xe tải củng đừng ỉ mình xe lớn mà chèn ép và gây sự với ae xe hơi ! ! ).Mong các bác tài xe buýt, xe ben , xe tải nặng .Nhẹ chân ga ,vì mọi người và tôn trọng luật lệ giao thông ,Thân

Cánh tài xế ngày nay lắm nổi
Dấn thân vào nổi khổ đường xa
Người như thể kiếp con gà
Mãi mê bương trãi củng vì miếng ăn
Mà sao đầy rẩy khó khăn
Đến lúc đau khổ đến nhăn cả mày
Đường dài đầy rẩy chua cay
Tai nạn xe cộ đu ngay bên mình
Mổi chuyến đi bao nổi cực hình
Hể nghe Cảnh Sát giật mình lo âu

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC
Em đi miền tây xin đường, gặp xe tải hầu hết nhường đường sau vài giasy xi nhan và nhá pha.

còn lại không có hy vọng gì từ các anh xe khách, xe con .....
họ chạy chậm, mình xin đường thì họ tăng tốc rồi lại chậm dần :(

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Cuộc đời phân công rất rạch ròi ( đừng có phân bì: anh ngồi xe hơi máy lạnh, nhạc du dương, tôi chạy xe tải nên tôi phải ẩu như zậy). Làm tôt nhiệm vụ của mình, đời sẽ không phụ!

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Muốn có xã hội thượng tôn pháp luật thì mình nghĩ không nên mang chuyện tình cảm ra để giải thích.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Thương ko nổi mấy xe tải chạy nghênh ngang 40-50 trên lane 60 (QL22) hay 60-70 trên lane 100 (SG-TL)...
Chúng nghênh ngang để trốn CA, TTGT à??? Hay do ỷ toàn sắt, to nặng coi thường người khác?
Thương ghét phải rõ ràng: thương những ai hòa đồng, san sẻ cùng nhau trên đường - ghét những kẻ cố tình gay khó khăn cho đồng nghiệp! Không thương ghét theo tiêu chí máy lạnh hay không!

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác chủ nên gửi lời đến các lọai xxx trên đường. Mà nói cho cùng, nếu ko làm gì sai thì việc gì phải trốn tụi xxx, tụi xxx nó biết xe tải chở sai nên mới kiếm cớ ăn bẩn.