Hạng B1
5/5/08
54
3
8
Hi các Pác, Tui rất thất vọng vì mua xe AB 125.
Xe tui đi được 2000 km. từ khi mua đến khoản 1800 km xe đi khá đằm. tầm 2000 km thì tiếng bô rất khó chịu:
Nhận xét như sau: AB 2010, 2011 tiếng bô ồn nhưng đều, tiếng gió.
Xe 125 của mình nếu khi đi 1 mình, sau khi chạy 1km (nóng máy) thì chỉ cần nhấc ga nhẹ là bô bỏm bỏm bỏm, Nếu chở thêm người thì ko cần nhấc ga nó bỏm bỏm liên tục ngay cả khi chạy 30-40km/h.
Vấn đề là mình đã mượn 2 chiếc khác để đi thì xe mình bỏm bỏm to nhất (giống tiếng máy ngập nước) đi đường để ý những chiếc khác thì lâu lâu mới gặp 1 chiếc giống xe mình, phần lớn thì êm hơn.

Phần lớn tiếng bô 125 đều bỏm bỏm nhưng khi chở nặng hoặc ga tăng bất ngờ mới kêu.

Đem đến Head viễn đông quận 7 thì cũng giống ko đem ... chẳng có 1 từ giải thích.

Lưu ý: mình đã đi thử 2 xe khác rồi.

Có ai bị như mình ko.
Chán chiếc xe này rồi.
Mr Bam

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52
nếu bác ko thích tiếng bô thì em nghĩ nên thay bô khác.

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
CHIEUCUONG nói:
độ cây pô này vô chắc hết
hihii bác vui tính quá em nghĩ con AB thổi không nổi đâu, em cực kỳ cái dòng AB của VN luôn thua xa con Nouvo5 máy chạy êm không róc đặc biệt nếu chở 2 người chạy 60km/h đặc biệt đầm và không nghe tiếng máy chỉ nghe tiếng gió :D

Hạng B1
5/5/08
54
3
8
Đã có lời giải thích chân tình từ Head. Xe AB 125 thì khi nhích ga bô sẽ có tiếng kêu giúp cúp 78 róc máy ... nhưng to hơn, giòn hơn. và xe mình đặc biệt hơn đồng loại là ... to hơn đồng loại. ko cần nhích ga, chạy 40-50 là kêu đều luôn. chở thêm 1 người là ... cúp 78 róc máy liên tục ....

buồn.....

Hạng D
29/12/12
1.407
1.196
113
HCM
nghe bác nói sao ghê vậy? em mới mua con AB125 chạy được 300 cây chuối, chạy rất êm...chắc phải đợi đến 2000 cây chuối xem sao...

Hạng B1
5/5/08
54
3
8
Thật ra đây chỉ là tiếng bô, còn tiếng máy vẫn êm .... đã so sánh tiếng máy mình với vài tiếng máy khác, (nghe khi xe đứng) khi xe mình dưới 1000, khi đi 3 người tăng ga đột ngột hoặc qua cua giảm tốc độ rồi lại tăng mới nghe tiếng này, F1 hỏi mình nói 125 nó thế (xe mới, phong cách mới). giờ thì đi 2-3 nghe cả quảng đường. nghe hoài cũng vui tai.

Giờ có 1 bệnh, cứ ra đường là tìm AB125 để so tiếng bô. đã gặp 2-3 người giống mình, và 4-5 người êm hơn mình.

Mình và ông láng giếng (xe láng giềng 800km) so sánh cả buồi chiều rồi. chạy song song, tăng ga giống nhau, dừng xe lại ... đổi xe ... đủ trò. Kết luận 80km kêu nhỏ hơn và tiếng róc như cúp ít xuất hiện hơn.

Chịu thôi

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52
bamboo nói:
Đã có lời giải thích chân tình từ Head. Xe AB 125 thì khi nhích ga bô sẽ có tiếng kêu giúp cúp 78 róc máy ... nhưng to hơn, giòn hơn. và xe mình đặc biệt hơn đồng loại là ... to hơn đồng loại. ko cần nhích ga, chạy 40-50 là kêu đều luôn. chở thêm 1 người là ... cúp 78 róc máy liên tục ....

buồn.....
bamboo nói:
Thật ra đây chỉ là tiếng bô, còn tiếng máy vẫn êm .... đã so sánh tiếng máy mình với vài tiếng máy khác, (nghe khi xe đứng) khi xe mình dưới 1000, khi đi 3 người tăng ga đột ngột hoặc qua cua giảm tốc độ rồi lại tăng mới nghe tiếng này, F1 hỏi mình nói 125 nó thế (xe mới, phong cách mới). giờ thì đi 2-3 nghe cả quảng đường. nghe hoài cũng vui tai.

Giờ có 1 bệnh, cứ ra đường là tìm AB125 để so tiếng bô. đã gặp 2-3 người giống mình, và 4-5 người êm hơn mình.

Mình và ông láng giếng (xe láng giềng 800km) so sánh cả buồi chiều rồi. chạy song song, tăng ga giống nhau, dừng xe lại ... đổi xe ... đủ trò. Kết luận 80km kêu nhỏ hơn và tiếng róc như cúp ít xuất hiện hơn.

Chịu thôi

túm lại là mỗi cái tiếng bô, chả có gì đáng kêu ca, mỗi cái xe đều có tiếng bô riêng, bác ưng tiếng chiếc nào thì mua bô đó về lắp vô dùng là xong