nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Chào các bác, em vừa lấy Albea 1.6 về chạy khoảng chục ngày nay. Cảm giác là rất sướng, tuy nhiên khi gạt nút cho gió làm mát tuần hoàn trong xe (không lấy gió bên ngoài) thì nghe tiếng gió rít khi tốc độ chạy hơn 60 km/hr. Cái này theo em đoán là do cửa lấy gió ngoài đóng lại chưa kín, có khe hở nhỏ, chạy tốc độ cao, gió luồn vào tạo ra tiếng rít. Không biết có bác nào bị như vậy chưa? Khắc phục cái này có dễ không ạ?

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
RE: Albea nghe tiếng gió rít

Gió rít trong trường hợp bác bật tốc độ quạt lớn (số 3), nếu để số 2 thì đương nhiên tiếng gió thổi sẽ nhỏ hơn
Xe Albea tiếng gió thổi nghe khá to (không như các dòng xe xịn của Nhật được bác à)
Tuy nhiên, tiếng gió có thể sẽ nhỏ hơn nếu cửa lọc gió thoáng, sạch. Do vậy, bác cần làm vệ sinh cửa lọc gió thường xuyên vì bụi hay két lại, làm giảm gió vào cũng gây thêm tiếng ồn bác ạ

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Bác PCN cho em xin mấy kiểu ảnh hướng dẫn tháo lắp lọc gió điều hoà Albea đi, để em tự làm vệ sinh cho đỡ hôi.

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Cái bác PCN cuối năm chắc bận nhận phong bì tết nên ít ra ọp, để iem xin tình nguyện ra 2F Cafe mần cho bác @p510no8 luôn đê
Hi hi hih ....

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

@nvl: Bác sao không rửa xe mới nhỉ. Hìhì:D:D:D Xe em cũng vậy đó Bác ạ, mở quạt số 3 là tiếng gió rít ghê lắm, số 1 thì êm nhưng chỉ thích hợp sáng sớm ( trời còn mát ) chứ buổi trưa thì phải số 2-3 tùy theo thời tiết nữa. Mặc dù xe em cũng dán phim cách nhiệt của Bác V-Kool đó chứ. Nhưng đậu xe ngoài trời muốn vào thì cũng phải mở cửa cho máy lạnh chạy một lúc mới vào được.[8D]

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Chúc mừng bác cưới được vợ 2 ngon lành. Hôm nào đưa cho các anh em SG khám một bữa. Hết bệnh.[8D]
Trích đoạn: nvl

Chào các bác, em vừa lấy Albea 1.6 về chạy khoảng chục ngày nay. Cảm giác là rất sướng, tuy nhiên khi gạt nút cho gió làm mát tuần hoàn trong xe (không lấy gió bên ngoài) thì nghe tiếng gió rít khi tốc độ chạy hơn 60 km/hr. Cái này theo em đoán là do cửa lấy gió ngoài đóng lại chưa kín, có khe hở nhỏ, chạy tốc độ cao, gió luồn vào tạo ra tiếng rít. Không biết có bác nào bị như vậy chưa? Khắc phục cái này có dễ không ạ?

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Bác Nói và Làm chụp ít ảnh khoe xe cho anh em Fiat ngoài bắc chúc mừng nào ;)

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM

@ Fiaters:
Cảm ơn các bác chúc mừng em nhé, thật tình cuối năm lu bu công việc quá (hổm rày em đi gần 1000km rồi) nên chưa dám tham gia offline với anh em để rửa xe. Em sẽ cố gắng sắp xếp thời gian để tham dự cùng các bác cho lần ọp kế tiếp. :)

Trở lại sự cố tiếng gió rít, có thể em giải thích chưa rõ làm các bác hiểu nhầm. Tiếng gió rít ở đây là do gió bên ngoài xe luồn vào chứ không phải quạt gió của máy lạnh. Cho dù em tắt máy lạnh và tắt quạt gió thì vẫn nghe tiếng rít. Chỉ khi nào em gạt cái nút qua vị trí lấy gió trời thì mới hết nghe rít.

@ architecthcm: xe em chưa dán V-Kool, đi buổi trưa số 2 là OK. Chắc tại xe bác màu đen nên hấp thụ nhiệt nhiều hơn, xe em màu bạc. Mà bác dán V-kool hết bao nhiêu vậy?

Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du

Trích đoạn: Makeno
Cái bác PCN cuối năm chắc bận nhận phong bì tết nên ít ra ọp, để iem xin tình nguyện ra 2F Cafe mần cho bác @p510no8 luôn đê
Hi hi hih ....
Chà chà .... Gà nhà tập đá nhau hay quá ta .