Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than
Đây là lần thứ 3 bị hiện tượng này nên em mới hỏi các bác. Số là em Grand Albea của em mới chạy được 7.000 km, nhưng đã 3 lần bị reset đài và đồng hồ xe (tự dưng đồng hồ nhảy về 12h00 và đài đóm thì chuyển về các tần số mặc định) mặc dù xe vẫn nổ máy bình thường, không có chuyện gì xảy ra.
Các bác chẩn đoán nguyên nhân và tư vấn cách khắc phục cho em với. Liệu có phải là ắc quy sắp tèo không? Hay nguyên nhân khác?
Mong tin :)

Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com
RE: Albea thỉnh thoảng reset đài đóm và đồng hồ. Nguyên nhân?

(tự dưng đồng hồ nhảy về 12h00 và đài đóm thì chuyển về các tần số mặc định) đài đóm đồng hồ xe nào cũng phải có nguồn nuôi 24/24 bác xem lại khi tắt khóa điệ n vẫn phải có nguồn nuôi thì mới ổn, nếu mất nguồn xem lại cầu chì .....vv....

Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com

à quên ắc quy ko vấn đề gì đâu bác (nếu vẫn đề xe nổ tốt) đài đóm đồng hồ tiêu dòng không đáng kể!

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Tóm lại là cầu chì hả bác?

Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com

(Albea thỉnh thoảng reset đài đóm và đồng hồ.) à bác xem đường điện nguồn có lỏng rắc nào ko!

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1

bác xem coi cọc bình accu có lỏng lẻo không? lúc truoc xe em cũng bị thế...nếu không lỏng lẻo thì có thể tiếp điểm cọc bình bị bẩn hoặc oxy hóa,bác tháo cả 2 coc bình lấy giấy nhám chùi cho sạch sẽ....
Trích đoạn: p510no8

Đây là lần thứ 3 bị hiện tượng này nên em mới hỏi các bác. Số là em Grand Albea của em mới chạy được 7.000 km, nhưng đã 3 lần bị reset đài và đồng hồ xe (tự dưng đồng hồ nhảy về 12h00 và đài đóm thì chuyển về các tần số mặc định) mặc dù xe vẫn nổ máy bình thường, không có chuyện gì xảy ra.
Các bác chẩn đoán nguyên nhân và tư vấn cách khắc phục cho em với. Liệu có phải là ắc quy sắp tèo không? Hay nguyên nhân khác?
Mong tin :)

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Cám ơn bác Thái Bấm và bác "Chân Trâu" :). Em sẽ xem xét các nguyên nhân này.

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Trích đoạn: phuongcuunet

Chắc cụ Tung Của tử "Chiên môn" của anh em thôi! Chứ xe cụ thì "Quên đi nhá!"
Hic hic .... nếu cọc mờ lỏng thì làm sao đủ dòng mờ đề nổ được nhỉ?
Có lẽ chỉ còn món cầu chì thôi, cụ nên tham khảo cách làm của cụ Hát Lờ - thay bằng cầu dao 3 pha đi cụ!
Thật mà bác Phuongcuunet. Càng hiện đại thì lại "hại điện" mà bác.

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Có khi do xe Grant Albea được MK độ thêm nhiều đồ nên mất zin, hay chập chờn. Thế thì đúng là "tiền mất, tật mang" rồi! Chia bùn cùng bác. Xe em Ablea 1.6 có sao đâu:D

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

[Cũng .......Đang chờ chấp thuận]