{{{Âm Thanh - Hình Ảnh cho Xe Hơi}}} JBL - INFINITY - HARMAN - JVC - KENWOOD

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Undertaker

Undertaker Hạng F

Chào các bác OS,
    Công ty Phúc-Giang (PGI Co.,Ltd) là Cty Phân Phối Độc Quyền các thương hiệu nổi tiếng như HARMAN KARDON, JBL, INFINITY, ARISTON, HITACHI, KENWOOD, JVC, BOSS AUDIO. Bao gồm các thiết bị nghe nhìn sử dụng cho gia đình, cho ô tô và các thiết bị cầm tay kết nối với: Ipod, Iphone,, MP3, PC, Mobile… được nhập khẩu trực tiếp từ USA, Japan,...
    - Home Audio : loa, amply, đầu đĩa, dàn 5.1, karaoke, loa dành cho Ipod, Iphone,…
    - Car Audio: loa, amply, màn hình dvd, sub, màn hình gối đầu,..
    - Electric Appliances: ( bếp, tủ lạnh, máy giặc, máy sấy, máy rữa chén). PGI Co.,Ltd là nhà phân phối độc quyền khu vực miền nam của Ariston.
    Nhằm đáp ứng nhu cầu của khách hàng ngày càng lớn đối với các thiết bị nghe nhìn, công ty PGI chúng tôi đã nhập về rất nhiều mặt hàng âm thanh, hình ảnh có chất lượng cao. Hiện công ty chúng tôi có rất nhiều đại lý và cửa hàng bán lẻ với phạm vi rộng lớn trên toàn quốc.
    CÔNG TY TNHH PHÚC GIANG
    Văn Phòng và Trung Tâm Bảo Hành.
    Địa chỉ: 10 Trịnh Văn Cấn, P. Cầu Ông Lãnh, Q.1, TPHCM
    Tel: (84.8) 62 990 552/53/54
    Fax: (84.8) 62 990 551
    Website: www.pgi.com.vn
    Em thì làm việc bên bộ phận Âm Thanh và Hình Ảnh chuyên cho xe oto. Về mảng này, bên em phân phối các thương hiệu như JBL, INFINITY, HARMAN KARDON, JVC - KENWOOD (2 hiệu này bên cty chỉ về Head Units), BOSS AUDIO, FUSION , AUDIO PLANNET. Bác nào có nhu cầu xe - tham khảo hay cần tư vấn gì cứ alo cho em hoặc đến showroom cty em.
    Phòng Trưng Bày và Trung Tâm Lắp Ráp (Âm thanh - Hình ảnh - Trang trí dành cho oto)
    Địa chỉ: 221 Trần Bình Trọng - P1 - Q5

Hotline: 090 8888 191
    Email & YH: pgi_caraudio@yahoo.com
    <span style=""color: #ff0000;""> Website: www.amthanhxehoi.com </span>

Chân thành cảm ơn quý khách đã tín nhiệm và cảm ơn OS.
    Trân Trọng.
    P/S: E luôn luôn có giá tốt cho các bác OS.
    ........................................................................
    Em xin phép được mở thớt giới thiệu các dòng sản phẩm của JBL , Infinity và Harman để bác nào có nhu cầu thì tham khảo và xem qua ah. Em chỉ giới thiệu 1 số sản phẩm nổi bật của từng dòng sản phẩm và hiện đang có ở các Đại Lý để các bác dễ tham khảo ah. Em sẽ list theo thứ tự Series từ cao đến thấp ( theo giá tiền của Sản Phẩm ). Các bác thông cảm do trình IT em tèo quá và hình copy từ Internet nên hình ảnh ko được ngăn nắp v[size="3"]à g[size="3"]ọn [size="3"]g[size="3"]àng nh[size="3"]é.[/size][/size][/size][/size][/size]
    JBL – Feel The Sound
    GTi Series: Là series cao nhất của JBL
    Cao nhất là cặp JBL 660Gti.

Tiếp đến là C608GTi

Qủa Subwoofer của em nó là W12GTiW15GTi

Ngoài ra, còn có 1 sản phẩm nằm trong dòng sản phẩm cao cấp này là T696

MS Series: Series mới nhất của JBL, em hay nói chơi là “MS là series Công Nghệ”
    Nổi bật nhất là bộ xử lý âm thanh MS 8

Và 2 model amply MS – A1004 DSPMS- A5001 DSP

Tiếp đến là đồ chơi công nghệ MS-2 . Là sản phẩm chuyên xử lý âm thanh từ các thiết bị ngoại vi như Iphone, Ipod,...

Model loa của serie này là MS-62C

Có 2 model subwoofer là:
    MS-12SD2

Và dòng Subwoofer siêu mỏng duy nhất của JBL
    MS-10SD4 Slim

Power Serie: Hiện tại model này chỉ được về với dòng sản phẩm Loa. Trong đó có
    P660C

Dònh loa hột xoài 6"x9" dành cho Camry, Altis,...
    P963

P8662: Là size ovan 6"x8" dùng cho các đời xe Escape,...

Và dòng phân tầng 3 đường tiếng
    P6563

GTO Series: Là dòng sản phẩm bán chạy tại VN và đa dạng nhất của JBL, đơn giản vì em nó vừa túi tiền với người tiêu dùng.
    Nổi trội nhất là dòng amply GTO mới ra như GTO-804EZ, GTO-504EZGTO-5EZ

Và 2 model Loa mới
    GTO609C

GTO629

Hoặc phân tầng 3 đường tiếng
    GTO6583C

Ovan 6"x9" như
    GTO938

Hay ovan 6"X8" cho Escape, Mazda
    GTO6808C

Với quả Subwoofer được nhiều bác trẻ trẻ thích nhất
    GTO1214BP

Ngoài ra, GTO Serie còn có dòng amply cũng khá hầm hố như
    GTO1004

GTO7001

GT Series: em hay nói là dòng "cải thiện" vì nó ngon-bổ-rẽ
    Bán chạy nhất là GT6-6C

GT6-191192

Với amply GT5-A604

Về sub điện thì JBL hiện có 2 model.
    Cao cấp và ngon lành nhất ( theo nhận xét của em là chả thua gì sub hơi)
    MS-BassPro SQ

BassPro II

INFINITY -

Model loa cao nhất của Infinity là Kappa Perfect 6.1

Và tiếp đến là Serie Kappa
    Model amply Kappa Four, Kappa FiveKappa One

Model loa phân tầngKappa 60.11CS

Model loa ovan 6"x9" Kappa 693.9i

Model loa phân tầng ovan 6"8"/5"x7" là Kappa 680.9cs

Model loa đồng trục - Kappa 63.9i
    Model loa 4" dành cho Kia Morning 2013 - Kappa42.9i

Model subwoofer là
    Kappa 120.9W và Kappa 100.9W

Và dòng tiếp theo của Infinity là Reference, gồm có:
    Loa Ref603cs

Loa Ref603241i

Loa ovan 6"x9" là Ref9633i

Loa treb Reference 075tx

Và amply Ref475A , Ref1300ARef5350A

Loa subwoofer Ref1262W

Và model subwoofer điện của Infinity là Basslink, một trong những loa sub điện được ưu chuộng nhất thị trường.

<span style=""color: #0000ff;"">Harman Kardon </span>
    Các dòng sản phẩm của Harman Kardon ở phân khúc âm thanh xe hơi chỉ có amply và bộ xử lý cho Ipod, Iphone thôi ah.

Đầu tiên l[size="3"]à amply C[size="3"]A280, C[size="3"]A470, C[size="3"]A1500M, C[size="3"]A5250[/size][/size][/size][/size][/size]

Bộ Drive & Play
    Last edited by a moderator: 3/6/13

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    OS Auto Mart - Linh kiện và các Dịch vụ cho Ôtô Bán xe - em bán bộ âm thanh 6/10/14
    OS Auto Mart - Linh kiện và các Dịch vụ cho Ôtô Bán thanh lý bộ Bodykit Honda Civic độ đẹp 23/9/14
    OS Auto Mart - Linh kiện và các Dịch vụ cho Ôtô thanh lí mấy món cho xe civit 19/9/14
    OS Auto Mart - Linh kiện và các Dịch vụ cho Ôtô thanh lí đồ âm thanh 19/9/14
    OS Auto Mart - Linh kiện và các Dịch vụ cho Ôtô bậc bước chân cho xe tiguan mẫu bmw tại thanhtungauto 18/9/14

3. Undertaker

Undertaker Hạng F

Re:Chuyên cung cấp Âm Thanh - Hình Ảnh cho ôtô: JBL - INFINITY - JVC - KENWOOD

Review JVC AV70BT và JVC 60BT

Thi công Cách Âm - Chống Ồn cho xế yêu
    http://amthanhxehoi.com.v...hong-on-cho-xe-oto.htm

Và em có bán thêm vài món hàng này nữa, các bác xem qua nhé.

Last edited by a moderator: 4/2/13
  4. Song Ha

Song Ha Hạng B2

Sub infi Basslink T khac infi Basslink cai gi vay Bac?
  5. Undertaker

Undertaker Hạng F

Chào các bác,
    Để phục vụ nhu cầu nâng cấp các tiện nghị và giải trí trên xế yêu, em xin phép post vài tấm hình cho các bác tham khảo.
    1 - Camera trước đã được nhiều cửa hàng làm từ rất lâu nhưng em thấy nhiều bác cũng chưa biết nó như thế nào. Em post lên đây vài tấm các bác xem qua.
    Nó như thế này

Trong trường hợp xe nào bị vướng Motor gập gương ko thể để loại Camera như trên thì đành chơi loại như thế này.

Khi nào cần như cập lề, đi qua chỗ đông người thì bật cái công tắc Đỏ này lên......

Nó sẽ như thế này...

Trong trường hợp xe các bác không muốn hay không có DVD mà muốn chơi Camera trước hoặc dze thì em có cái này phục vụ các bác.
    Màn hình ốp gương, sẽ thay nguyên cái gương chiếu hậu luôn nhé.

Hoặc chế 1 cái màn hình phụ để ngay góc chữ A thế này.

2 - Về màn hình gối đầu thì em có 2 loại như trong website của em.
    Em có 2 loại 7" và 9". Nguyên bản của nó như thế này.

Trước đây hay làm kiểu này, khoắt gối zin và nhéc màn hình vào. Như thế này thì chắc chắn sẽ ko đẹp và lâu ngày sẽ bị hở.

Sau này thì chúng em có chế thêm cái khung nhựa và được bọc da lại theo màu của nội thất xe.
    Mẫu khung tiêu chuẩn, gắn xe nào cũng được.

Như KIA Sorento

Ford Everest

Escape

Civic2012

Mitsu Grunder

Toy Altis

Mẫu khung làm theo xe, sẽ ôm theo ghế của xe hơn như Toyota Camry

Hoặc Toyota Fortuner

SantaFe

Ford Focus

Bác nào có nhu cầu , rãnh em mời ghé cửa hàng em 221 Trần Bình Trọng, Q5 để xem qua và rờ thử ah. Hoặc cần tư vấn gì cứ alo em 24/24 nhé.
    Cảm ơn các bác đã quan tâm và đọc qua.
    Thân
    Vũ 090 8888 191
    Last edited by a moderator: 3/6/13
  6. ANDY1606

ANDY1606 Hạng D

bác bửa em có hỏi bác là gắn loa mà không có gắn ampli thì thế nào,xe của em mua lại của ông chú,nghe ổng nói đã thay loa của là NXS nhưng chưa có ampli,vây bậy giờ em muốn gắn ampli nào thêm cho hay mà giá mềm thôi bác.infinitiy với JBL cái nào hay bác cho e xin giá nha,pm vô mail cũng dc
  7. Happy Car

Happy Car Hạng D

Xe em đã gắn DVD 2DIN JVC rồi, bác cho em giá cái monitor gắn trần JVC MR9000. Em định gắn thêm để mấy nhóc ở ghế sau dễ xem hơn.
    truonggiangdj thích bài này.
  8. Undertaker

Undertaker Hạng F

Hôm bữa em trả lời bác rồi nè. Khác biệt nhiều thứ lắm bác. Khác biệt đầu tiên là tốn tiền mua thêm cái amply nè :)))). Cũng tùy, nếu loa gắn trên xe mà cs lớn thì bác nên chơi thêm cái amply phù hợp. Tại vì cs của đầu phát chắc chắn sẽ kéo ko nỗi cặp loa đó và ko đánh được hết khả năng của cặp loa. Mỗi người cảm nhận mỗi khác, hom nào rãnh bác ghé showroom em, em sẽ cho bác nghe sự khác biệt giữa có và ko có amply.
    Gía mềm thì hiện tại em có 2 model amply JBL giá mềm là : GT5-A604 (h1) và MA6004 (h2)
    [​IMG] [​IMG]

@happy Car: phải bác hỏi cái này ko? em đã PM cho bác.
    Thx all
  9. longthinhaudio

longthinhaudio EMMA JUDGE

Ngon quá .....ủng hộ Vũ bán hàng tốt nhé....!
  10. Babolat Tennis

Babolat Tennis Hạng B2

Bác cho E giá của 2 em JBL này luôn nhé ? Em nào nghe hay hơn bác ? Hm bữa E lắp cặp Infinity chỗ bác nhưng nghe chưa phê, now muốn thêm cái amply nữa kéo cho mạnh.
    2 cái JBL này so với Planet Audio AP800.4 & Boss GT1280 nữa thì sao ??? E đang cân nhắc giữa 2 cái này thì biết thêm chỗ bác có 2 cái JBL trên, e sẽ chọn 1 trong 4, nhờ bác tư vấn dzùm. Thx bác.
    Gía mềm thì hiện tại em có 2 model amply JBL giá mềm là : GT5-A604 (h1) và MA6004 (h2)
    [​IMG] [​IMG]
  11. Undertaker

Undertaker Hạng F

@Babolat Te: 2 em Boss và Plannet thì cs lớn hơn và giá hiện nay cũng tốt hơn so với 2 em JBL nhưng bù lại thương hiệu thì không bằng JBL ( đã 75 năm tuổi ). Đó là 2 điểm khác biệt chính của 4 em này hihihi.
    Hôm nào bác quyết đinh gắn thì chạy xe đến đây, em cho thợ đi dây và thử trên xe của bác cả 4 cái đó luôn cho bác nhận biết sự khác biệt rồi bác quyết định. Bác là người đi mua nên bác quyết định sẽ chọn cái nào. Nên tốt nhất là bác nên nghe thử rồi quyết định.
    @longthinhaudio: Cảm ơn anh, anh cũng nhớ ủng hộ em nhiều nhiều nhé :)))