Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Âm thanh - hình ảnh xe INNOVA

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: Âm thanh - hình ảnh xe INNOVA

@ bác phạm_ca thay : cho hỏi là làm cách âm và chống ồn thì nó có khác nhau cái gì ko nhỉ? và giá cả của hai loại trên như thế nào bác có biết ko? em cũng chưa dõ về vẫn đề này lắm. mong bác giải đáp giúp.

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

@ honam : Theo em nghĩ chống ồn tức là chống những âm thanh bên ngoài tác động vào trong xe như tiếng máy,tiếng gió,tiếng lốp......thì phải làm cả xe gồm sàn,nóc,cánh, tai,hông,nắp capô.... nói chung là toàn bộ xe.Nhưng như vậy em sợ nó lại bị ù vì tiêu âm trong xe bị hạn chế.Còn cách âm 4 cánh như xe em là chỉ để hạn chế phần nào những tác động âm thanh bên ngoài và để âm thanh của loa nó hay lên chút chút giống như mình làm cái vỏ thùng loa nó tốt thì âm thanh nó hay hơn thôi và cũng để tôn trọng những người đang cùng tham gia giao thông với mình.Vài lời chia sẻ không biết đúng sai thế nào mong các Bác cùng đóng góp xây dựng nhé.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

+vâng cám ơn bác nhiều, bác cho hỏi vụ làm cách âm cho 4 cái cửa hết bao tiền ợ??sao bác ko làm nốt cái cửa sau nhỉ hay là ko cần thiết vì của sau ko có loa nhưng nó cũng khá to, âm tạp vẫn lọt vào xe qua của này đấy chứ bác nhỉ?? mong bác tư vấn thêm cho em vụ này.
+ Còn vụ vô lăng em nghe mấy của hàng nói giá đổi bù là 2.0 triệu loại vân gỗ bọc da theo bác có chỗ nào rẻ và hợp lý hơn không?

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

@pham-cathay: Bác có phải member của vnav.net không vậy :D. Xe thì vậy chắc bộ hi-end của bác cũng khủng lắm nhỉ ?

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

@ honam : Em nghĩ tiếng ồn nó ở phía trước và hai bên thôi với lại đúng là vì cửa sau ko có loa nên em cũng ko làm.Cách âm hết 160 usd cho 4 cánh Bác ạ.Ko biết bây giờ Bác Thanh Tùng có hạ giá hay tăng giá gì không chứ em làm gần 1 năm rùi
@ dephuly & honam :Còn vụ vô lăng bác bảo 100 điểm lô đã mất 21,8 rồi ngại gì 2 củ đâu nhưng em muốn giữ cái túi khí của chính Hãng cho chắc ăn,vì cái đó bộ phận phụ kiện họ thuê bên ngoài làm chứ có phải của nhà máy nó đổi cho mình đâu.Thôi tuy ko đẹp nhưng cũng chẳn ai chê với lại an toàn là trên hết các Bác nhỉ.Thân ái

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

em cũng băn khoan cái vụ thay vô lăng vì nó liên quan đến cái bóng hơi, ko biết thợ làm bên ngoài có chuẩn ko, hôm nào em phải hỏi thợ trong hãng xem ntn mới được, thay linh tinh vào sợ bóng hoi nó ko hoạt động thì khổ. thank bác nhiều nhé

Hạng B2
31/7/07
151
0
0

Theo em, bÓng hơi làm sao chuẩn bằng trong hảng được, xấu 1 chút nhưng an toàn hơn.hehehe:D:D:D