Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Em đang có việc cần phải làm hợp đồng ủy quền sử dụng và bán có công chứng vợ hai cho một bác khác.Vậy xin hỏi có bác nào đã từng làm cái vụ này rùi cho em hỏi thủ tục làm sẽ tiến hành theo trình tự như thế nào ?và nếu có sẵn mẫu thì post lên giúp em .

Xin cảm ơn rất nhiều.

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa
RE: Bác nào có mẫu hợp đồng ủy quyền sử dụng và bán vợ hai ở phòng công chứng ko ?

-Bác ghé p. CC Quận nhé,Quận khó nó bắt cả 2 vợ chồng bác & người mua ra làm HĐ,bác mang theo CMND + Hộ Khẩu của cả 2 người,có quận nó đòi cả ĐK kết hôn nữa,còn mẫu HĐ thì tới p. CC họ sẽ thảo và in ra cho mình rồi tính tiền,bác ko cần lo mẫu .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Bác nào có mẫu hợp đồng ủy quyền sử dụng và bán vợ hai ở phòng công chứng ko ?

Quy định mới: Mua bán xe không cần công chứng nữa.

[link]http://www.vinanet.com.vn/getBinary.aspx?id=20490[/link]
"Theo quy định mới của Bộ Tài chính tại Công văn số 7866/BTC-TCT ngày 7/7/2008 thì từ nay: Đối với trường hợp tài sản kê khai nộp lệ phí trước bạ là ôtô, xe gắn máy, súng săn, súng thể thao có nguồn gốc mua của cá nhân, thể nhân không hoạt động sản xuất, kinh doanh thì trong hồ sơ kê khai lệ phí trước bạ, hợp đồng mua bán tài sản của chủ tài sản không cần phải có xác nhận của Công chứng nhà nước hoặc cơ quan nhà nước có thẩm quyền."

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

EM thật sự không hiểu nha, trước đây Công an KHÔNG CẦN cần công chứng việc mua bán xe gắn máy, oto thì Thuế bảo CẦN, nay Công an bảo CẦN thì Thuế bảo KHÔNG :([>:]

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=280915&ChannelID=118

Hạng B2
12/1/08
292
0
0

Trích đoạn: DAOTHOAT

Em đang có việc cần phải làm hợp đồng ủy quền sử dụng và bán có công chứng vợ hai cho một bác khác.Vậy xin hỏi có bác nào đã từng làm cái vụ này rùi cho em hỏi thủ tục làm sẽ tiến hành theo trình tự như thế nào ?và nếu có sẵn mẫu thì post lên giúp em .

Xin cảm ơn rất nhiều.
Bác có gấp lắm không, nếu không tối em sẽ soạn giúp bác; bác Pm cho em tên bên ủy quyền, bên được ủy quyền, cmnd, ngày tháng năm cấp, tài sản ủy quyền (số xe, loại xe .... toàn bộ thông tin trong đăng ký) và email của bác; soạn xong em gửi cho.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Bác vào đây nè

http://www.hochiminhcity.gov.vn/left/congbao/76bm/35_chungthuc/folder_listing?b_start:int=20

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Bác có gấp lắm không, nếu không tối em sẽ soạn giúp bác; bác Pm cho em tên bên ủy quyền, bên được ủy quyền, cmnd, ngày tháng năm cấp, tài sản ủy quyền (số xe, loại xe .... toàn bộ thông tin trong đăng ký) và email của bác; soạn xong em gửi cho.

Xin cảm ơn bác .Bác gửi cho em cái hợp đồng mẫu là ok rùi em sẽ tự làm được.
email của em : [email protected].

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Thứ 2 em đi về em sẽ pót cho B nhé

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113

@ daothoat:
A Daothoat check mail dum nha.
Cam on.

Hạng B1
2/7/08
62
0
0

Bộ Tài Chính nói 1 đường , Công An nói một nẻo , vậy theo ai bây giờ các Bác ?