Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Tại sao rất ít người chọn đầu tư Hóc môn, Bà Điểm - có thể tự mua đất vườn (thổ vườn) - xây căn nhà vườn nho nhỏ, nếu nhiều tiền có thể xây biệt thự nghỉ dưỡng cho các cụ, cuối tuần từ nhà phố or CCCC chở F1 về chơi với ông bà - có rất nhiều sự lựa chọn do chính các bác tự thiết kế sắp đặt cho riêng mình - chỉ mất 40-60 phút từ Chợ Bến Thành về Ngã Tư Trung Chánh .... mà phải chạy theo những dự án Q2,Q9, Q8 và Nhà Bè? thậm chí "chạy" nên tận Bình Dương??? để rồi chờ đợi tiến độ thi công, rủi ro từ sự " hên xui" CĐT có đàng hoàng không... chi phí đầu tư đất vườn ở Hóc Môn có thể thấp hơn rất nhiều so với đất dự án.

Vì là công dân "tương lai" của Bà Điểm nên em có thắc mắc "hỗng biết hỏi ai", xin chia sẻ cùng các bác
.

Xin trích dẫn giới thiệu của Huyện Hóc Môn -Do IT của huyện không "cập nhật" đẩy đủ - nếu giới thiệu thêm đường xuyên Á, dự án Metro, khu đại học Tây Bắc....thì....

Huyện Hóc Môn nằm ở phía Tây Bắc Thành Phố Hồ Chí Minh, Bắc giáp huyện Củ Chi, Đông giáp Tỉnh Bình Dương, Nam giáp Quận 12 và Huyện Bình Chánh, Tây giáp Tỉnh Long An. Diện tích tự nhiên 10.952 ha.
[size=2 font=""]Huyện Hóc Môn nằm ở phía Tây Bắc Thành Phố Hồ Chí Minh, Bắc giáp huyện Củ Chi, Đông giáp Tỉnh Bình Dương, Nam giáp Quận 12 và Huyện Bình Chánh, Tây giáp Tỉnh Long An. Diện tích tự nhiên 10.952 ha.

Nằm ở cửa ngõ Tây Bắc thành phố, Hóc Môn có hệ thống đường quốc lộ, đường vành đai, tỉnh lộ, hương lộ khá hoàn chỉnh. Sông, kênh rạch cũng là thế mạnh về giao thông đường thủy, tất cả tạo cho huyện một vị trí thuận lợi để phát triển công nghiệp và đô thị hóa, hỗ trợ cho nội thành giảm áp lực dân cư đồng thời là vành đai cung cấp thực phẩm cho thành phố.
Trích từ trang web http://www.hocmon.hochiminhcity.gov.vn/default.aspx

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Re:Một kênh đầu tư "độc lập" bị bỏ quên ???

Tai sao có rất nhiều sự lựa chọn do chính các bác tự thiết kế sắp đặt cho riêng mình????
Ví Dụ: Nếu các bác không ở, có thể liên kết xây khu "nghĩ dưỡng Khám Bệnh" cho dân Cam anh em - có thể liên kết với bệnh viện An Sinh, Y Dược... - Nghĩ dưỡng, đưa đón, sắp xếp lịch khám ... bà con Cam qua bên đây khám rất nhiều - và ba con cũng rất nhiều OBAMA, thượng vàng hạ cám - thuận tiện đi lại, gần các bệnh viện, các bác co thể "hái ra nhiều $'. Có một người quen, đi khám bệnh viên An Sinh "như đi chợ", nhưng phải tự lo tất cả đi lại ( không kể đêm hôm, chờ đợi...), nếu chờ kết quả điều trị trong 2, 3 này thì cũng vất vả.

• Like
Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn

Em mới mua 2000m2 ở khu Gia Long, huyện Hóc Môn, ngay bờ sông, sau này xây cái biệt thự với cái bến thuyền ở đó, mở quán đặc sản cho các bác đại gia đi du thuyền đến chơi :))

• Like
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

aquariusit nói:
Em mới mua 2000m2 ở khu Gia Long, huyện Hóc Môn, ngay bờ sông, sau này xây cái biệt thự với cái bến thuyền ở đó, mở quán đặc sản cho các bác đại gia đi du thuyền đến chơi :))

Khu Gia Long cach Trung Chánh bao xa bác? em cũng khoái cái sông nước lắm
. Giá khu này bao nhiêu m2?

Hạng D
14/5/08
2.536
21.198
113

Nếu mình không lầm thì khu Gia Long ở xã Nhị Bình ?

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn

Chắc là bác koonjang cũng biết khu này. Khu đấy nó gọi là làng Việt Kiều, bình thường chỉ có vài gia đình Việt Kiều về ở. Đi vào thì qua khu đấy rồi đến miếng đất của em rồi đến bờ sông. Cách đây 1 năm, em mua 1,5tr/m2 (có quen biết), bây giờ dân xung quanh đấy nó đòi 3tr, còn người mua trả 2,5tr. Đặc biệt nước giếng ở đây cực trong và chuẩn (em đã xét nghiệm ở trung tâm rồi), nhưng cách đó 2,3km thì nước giếng ko chuẩn, có lẽ ngay đó mạch nước ngầm ngon, về phong thủy thì ở đây là tuyệt vời rồi. Em đang me miếng bên cạnh khoảng 1000m2, nhưng nó chưa chịu bán, dứt miếng đó nữa là ngon.

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

aquariusit nói:
Chắc là bác koonjang cũng biết khu này. Khu đấy nó gọi là làng Việt Kiều, bình thường chỉ có vài gia đình Việt Kiều về ở. Đi vào thì qua khu đấy rồi đến miếng đất của em rồi đến bờ sông. Cách đây 1 năm, em mua 1,5tr/m2 (có quen biết), bây giờ dân xung quanh đấy nó đòi 3tr, còn người mua trả 2,5tr. Đặc biệt nước giếng ở đây cực trong và chuẩn (em đã xét nghiệm ở trung tâm rồi), nhưng cách đó 2,3km thì nước giếng ko chuẩn, có lẽ ngay đó mạch nước ngầm ngon, về phong thủy thì ở đây là tuyệt vời rồi. Em đang me miếng bên cạnh khoảng 1000m2, nhưng nó chưa chịu bán, dứt miếng đó nữa là ngon.

Em cũng thích khu này nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu???

• Like
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93

Minh Pham nói:
Tại sao rất ít người chọn đầu tư Hóc môn, Bà Điểm - có thể tự mua đất vườn (thổ vườn) - xây căn nhà vườn nho nhỏ, nếu nhiều tiền có thể xây biệt thự nghỉ dưỡng cho các cụ, cuối tuần từ nhà phố or CCCC chở F1 về chơi với ông bà - có rất nhiều sự lựa chọn do chính các bác tự thiết kế sắp đặt cho riêng mình - chỉ mất 40-60 phút từ Chợ Bến Thành về Ngã Tư Trung Chánh .... mà phải chạy theo những dự án Q2,Q9, Q8 và Nhà Bè? thậm chí "chạy" nên tận Bình Dương??? để rồi chờ đợi tiến độ thi công, rủi ro từ sự " hên xui" CĐT có đàng hoàng không... chi phí đầu tư đất vườn ở Hóc Môn có thể thấp hơn rất nhiều so với đất dự án.

Vì là công dân "tương lai" của Bà Điểm nên em có thắc mắc "hỗng biết hỏi ai", xin chia sẻ cùng các bác
.

Em xin phép được giải đáp thắc mắc của Minh Pham:

1. Khu này chưa có đại gia hoặc cty (ý em là thuộc loại đặc ruột, chứ kô fải loại đại gia chuyên làm PR như kiểu bà Diệp Bạch Dương) vào làm dự án. Trước kia có dự án Đại học quốc tế Barjaya, tọa lạc tại ranh giới Hóc Môn-Củ Chi. Tuy nhiên theo thông tin em biết được thì chủ đầu tư, cty Barjaya, đã trả lại dự án này rồi

2. Kế tiếp là cái vụ anh "Tám Khỏe" bị kết án 28 năm tù nên về mặt chính quyền, ko bác nào giám quyết chủ trương "thúc đẩy kinh tế huyện nhà"

3. Khu này cách biên giới Campuchia chỉ 2 giờ lái xe hơi nên nhiều bác sợ "Khmẻ đỏ" xui quân đòi lại đất, nên ko giám bỏ tiền đầu tư:confused:

Trên đây là ngu kiến của em, bác nào muốn phát biểu thì xin góp ý nhé !

• Like
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Hóc môn ngon hơn Quận 12, tuy nhiên đường đi hơi thiếu nên chưa phát triển được.... Tui cũng đang kiếm 1 miếng để an cư mà chưa có.

• Like
Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113

Em cũng thích Hóc Môn, hông biết khi nào mới xong đây :(

Status
Không mở trả lời sau này.