Hạng B2
3/1/08
151
0
0
Các bác có triệu chứng giống em hãy áp dụng nha.
Triệu chứng:
- Hay đau rát vùng bụng (dạ dày), ợ chua, ợ cay sau khi ăn khoảng 1 - 2 tiếng
- Lúc đau ăn một chút gì vào bụng thì đỡ đau...
Điều trị trong 1 tuần:
1. Phosphalugel (của France) pha vào nước uống trước khi ăn 1 tiếng, ngày uống 2 lần sáng và tối.
2. Banupyl-Kit (của INDIA) uống hết một vạch màu xanh vào buổi sáng sau khi ăn một tiếng(gồm 3 viên có chữ Morning) và hết một vạch màu đỏ vào buổi tối sau khi ăn 1 tiếng (gồm 3 viên có chữ Evening).
Bác nào có triệu chứng trên thì kiên trì điều trị trong vòng 1 tuần liền nha, chắc chắn khỏi, em khỏi rùi haha

Last edited by a moderator:
RE: Bài thuốc cho các bác tài bị đau dạ dày, tá tràng

Trích đoạn: toon

Các bác có triệu chứng giống em hãy áp dụng nha.
Triệu chứng:
- Hay đau rát vùng bụng (dạ dày), ợ chua, ợ cay sau khi ăn khoảng 1 - 2 tiếng
- Lúc đau ăn một chút gì vào bụng thì đỡ đau...
Điều trị trong 1 tuần:
1. Phosphalugel (của France) pha vào nước uống trước khi ăn 1 tiếng, ngày uống 2 lần sáng và tối.
2. Banupyl-Kit (của INDIA) uống hết một vạch màu xanh vào buổi sáng sau khi ăn một tiếng(gồm 3 viên có chữ Morning) và hết một vạch màu đỏ vào buổi tối sau khi ăn 1 tiếng (gồm 3 viên có chữ Evening).
Bác nào có triệu chứng trên thì kiên trì điều trị trong vòng 1 tuần liền nha, chắc chắn khỏi, em khỏi rùi haha

Bác coi lại hướng dẫn sử dụng của thuốc xem sao?????[8|][8|][8|] Phác đồ điều trị mà bác dùng có 1 tuần em e khg ổn lắm.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.877
113

Em bị đây là bác, điều trị vụ này trong một tuần là điều không thể, ít nhất vài tháng đó bác ạ!
Bác nào biết chỗ chữa đau dạ dày uy tín ở SG chỉ em, em bị một năm, thời gian gần đây thấy tương đối ổn ổn rồi, vừa rồi sơ ý ăn trúng cái gì đó đau vãi luôn.

Bác nào có kinh nghiệm, nửa đêm bị đau bao tử, uông cái gì cho nó giảm đau liền các bác nhỉ!

@ bác lienthanhquyet: Em sẽ giới thiệu bác tới Bs. Kiều Miên (nhà ở đuờng Hùynh Đình Hai)...nếu được bác đi kiểm tra thử nhé.
Còn trên này có bác HungO2....bba1c PM cho bác ý xem sao??? (như bác nói thì em giải thích được...nhưng các chuyên gia đọc mà phát hiện ra cái "múa rìu qua mắt thợ" thì chít em:D)
Vụ giảm đau liền chắc bác mua sẵn vài gói Phophalugel + vài viên Maalox chắc cũng tạm ổn:)

Hạng D
23/10/04
2.240
1.877
113

@bomdien, bác giúp em, em đã PM cho bác!

Vướng vô cái bao từ này phiền thiệt, nhiều người khuyên dùng nghệ vàng với mật ong, bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em. OS mình chắc có nhiều bác kinh nghiệm trải qua món bao tử này :D

Tập Lái
6/4/08
40
0
8

Các Bác dùng Nghệ pha 1/2 muỗng cafe mật ong là tốt nhất đó !!! Bài thuốc trị bệnh dân gian rất hịêu quả !

Hạng B2
3/1/08
151
0
0

Trích đoạn: bomdien
Bác coi lại hướng dẫn sử dụng của thuốc xem sao?????[8|][8|][8|] Phác đồ điều trị mà bác dùng có 1 tuần em e khg ổn lắm.
Dạ em khỏi rùi mà, hay là do bệnh của em mới phát nên dùng thuốc ngay nó khỏi nữa không bit. Bệnh của em là cứ tầm 10 giờ sáng và 4 giờ chiều đau rát vùng dạ dày, hay ợ chua, cay. Em bị tròng vòng 1 tháng liền đi khám thì bác sĩ cho thuốc như vậy và thấy bây giờ thì ngon rùi. Thật mà.
Trong lúc dùng thuốc thì các bác không được dùng các chất cay, chua và đặc biệt là không uống rượu.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/12/07
312
244
63

nuốt không nổi [&:]
Trích đoạn: minh_tien

Các Bác dùng Nghệ pha 1/2 muỗng cafe mật ong là tốt nhất đó !!! Bài thuốc trị bệnh dân gian rất hịêu quả !

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

em báo cáo, từ khi học DH : nghệ + mật ong, thuốc kháng sinh gì gì của Úc (uống 2 tuần), gạo lứt ....đều không khỏi..sau em làm cái bao tử nhím ngâm ..rượu uống..thế mà hay ...:D

ps. sau khi khỏi, em nghiện rượu luôn đến giờ [8D]

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trích đoạn: higher

nuốt không nổi [&:]
Trích đoạn: minh_tien

Bác mua tinh nghệ của cái ông gì ngoài bắc làm ấy, dễ uống lắm, hiệu quả (bà cả em dùng qua rồi), chỉ tội hơi đắt (220k/100g, mỗi lần uống 1 muỗng yahourt, pha nước ấm).