Hạng B1
9/8/14
83
184
33
EM XIN MẠNH DẠNG HƯỚNG DẪN CÁCH VÀO XEM BẢN ĐỒ CHỈ DẪN ĐƯỜNG ĐI. (NÓI CÁCH KHÁC LÀ TÌM ĐƯỜNG ĐI)

DƯỚI ĐÂY LÀ ĐƯỜNG LINK CHỈ DẪN ĐƯỜNG ĐI TRÊN MỌI MIỀN ĐẤT NƯỚC VIỆT NAM: TỰ ĐỘNG CHỈ DẪN ĐƯỜNG ĐI TỪ ĐỊA ĐIỂM XUẤT PHÁT ĐẾN ĐỊA ĐIỂM CẦN ĐẾN, BẢN ĐỒ CHỈ DẪN CHI TIẾT ĐI ĐƯỜNG NÀO GẦN NHẤT VÀ TÍNH ĐƯỢC SỐ KM VÀ THỜI GIAN BAO LÂU LUÔN Ạ, CÓ NHIỀU CHỨC NĂNG RẤT HAY.
https://www.google.com/intl/vi/maps/about/explore/

SAU ĐÂY EM XIN LÀM MỘT VÍ DỤ HƯỚNG DẪN ĐỂ CÁC BÁC DỄ HÌNH DUNG NHÉ!!!

VÍ DỤ: HƯỚNG DẪN TÌM ĐƯỜNG ĐI TỪCHỢ BẾN THÀNH, TP. HỒ CHÍ MINH ĐI ĐẾN BÃI TRƯỚC THÀNH PHỐ VŨNG TÀU.

CÁC BÁC CẦN XÁC ĐỊNH CHÍNH XÁC ĐỊA ĐIỂM XUẤT PHÁT VÀ ĐỊA ĐIỂM CẦN ĐẾN.
A/ ĐỊA DIỂM XUẤT PHÁT: CHỢ BẾN THÀNH, TP. HỒ CHÍ MINH
B/ ĐỊA ĐIỂM CẦN ĐẾN LÀ: BÃI TRƯỚC THÀNH PHỐ VŨNG TÀU

- CÁC BƯỚC TIỀN HÀNH NHƯ SAU:

BƯỚC 1: BẤM VÀO ĐƯỜNG LINK PHÍA DƯỚI ĐÂY GIÚP EM

SAU KHI BẦM VÀO ĐƯỜNG LINK NÊU TRÊN SẼ VÀO TRANG WED CÓ HÌNH ẢNH NHƯ SAU:
- HÌNH ẢNH SỐ 1:
BẢN ĐỒ CHỈ DẪN ĐƯỜNG ĐI TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC VIỆT NAM

SAU KHI XUẤT HIỆN HÌNH ẢNH SỐ 1 THÌ TIẾN HÀNH BƯỚC 2 NHƯ SAU:

BƯỚC 2: SAU KHI VÀO ĐƯỢC TRANG WED CÓ HÌNH ẢNH NHƯ ĐÃ NÊU TRÊN (HÌNH ẢNH 1) CÁC BÁC BẤM CHUỘT VÀ DÒNG CHỮ "Dùng thử ngay bây giờ", sau khi bấm vào dòng chữ dùng thử ngay bây giờ sẽ xuất hiện hình ảnh như sau:
HÌNH ẢNH SỐ 2:

SAU KHI XUẤT HIỆN HÌNH ẢNH SỐ 2 THÌ TIẾN HÀNH BƯỚC 3 NHƯ SAU:

- BƯỚC 3: NHẬP ĐỊA ĐIỂM XUẤT PHÁT VÀO Ô TRỐNG NƠI CÓ CON TRỎ CHUỘT ĐANG NHẤP NHÁY NHÉ: Trong hướng dẫn này địa điểm xuất phát là CHỢ BẾN THÀNH, Vậy các bác nhập vào là CHỢ BẾN THÀNH, TP. HỒ CHÍ MINH, sau khi nhập địa điểm xuất phát là "chợ bến thành, thành phố hồ chí minh" thì sẽ xuất hiện hình ảnh như sau:
HÌNH ẢNH SỐ 3:

BƯỚC 4: NHẤP CHUỘT VÀO CHỮ "CHỈ ĐƯỜNG" KẾ BÊN HÌNH NGÔI SAO PHÍA TRÊN (XEM HÌNH ẢNH SỐ 3 SẼ BIẾT), SAU KHI BẤM CHUỘT VÀO CHỮ CHỈ ĐƯỜNG SẼ XUẤT HIỆN HÌNH ẢNH NHƯ SAU:
HÌNH ẢNH SỐ 4:

BƯỚC 5: NHẤP CHUỘT VÀO BIỂU TƯỢNG "Ô TÔ CON" PHÍA TRÊN GÓC BÊN TRÁI KẾ BÊN BIỂU TƯỢNG XE BUÝT VÀ NGƯỜI ĐI BỘ(XEM HÌNH SỐ 4 NÊU TRÊN SẼ BIẾT), SAU KHI BẤM VÀO BIỂU TƯỢNG Ô TÔ CON SẼ XUẤT HIỆN HÌNH ẢNH NHƯ SAU:
HÌNH ẢNH SỐ 5:

BƯỚC 6: NHẬP ĐỊA ĐIỂM ĐẾN VÀO Ô TRỐNG PHÍA TRÊN BÊN TRÁI NƠI CON TRỎ CHUỘT ĐANG NHẤP NHÁY (Nhập địa điểm đến vào ô trống phía trên bên trái, tức là nhập địa điểm đến vào Ô trống phía dưới các biểu tượng ô tô con - xe buýt - người đi bộ) (XEM HÌNH SỐ 5 NÊU TRÊN SẼ BIẾT). Trong hướng dẫn này thì ĐỊA ĐIỂM ĐẾN của chúng ta là BÃI TRƯỚC, THÀNH PHỐ VŨNG TÀU, vậy các bác nhập vào ô trống phía trên bên trái là "bãi trước, thành phố vũng tàu" SẼ XUẤT HIỆN HÌNH ẢNH CHỈ DẪN CHI TIẾT ĐƯỜNG ĐI TỪ ĐỊA ĐIỂM XUẤT PHÁT LÀ CHỢ BẾN THÀNH ĐẾN ĐỊA ĐIỂM ĐẾN LÀ BÃI TRƯỚC THÀNH PHỐ VŨNG TÀU như sau:
HÌNH ẢNH SỐ 6:

CÁC BÁC THẤY CHỈ DẪN ĐƯỜNG ĐI TỪ CHỢ BẾN THÀNH ĐẾN BÃI TRƯỚC VŨNG TÀU RỒI ĐÓ (XEM HÌNH SỐ 6 NÊU TRÊN SẼ BIẾT).

- BÂY GIỜ MUỐN XEM CHO RÕ VÀ CHI TIẾT ĐƯỜNG ĐI THÌ PHÓNG TO BẢN ĐỒ LÊN XEM THÔI CÁC BÁC Ạ, CÁCH PHÓNG TO BẢN ĐỒ NHƯ SAU:

CÁCH PHÓNG TO BẢN ĐỒ: MỜI CÁC BÁC DÙNG NGÓN TRỎ CỦA MÌNH LĂN CÁI NÚT Ở GIỮA CON CHUỘT VỀ PHÍA TRƯỚC ĐỂ PHÓNG TO BẢN ĐỒ LÊN, MUỐN THU NHỎ BẢN ĐỒ THÌ LĂN NGƯỢC VỀ PHÍA SAU GIÚP EM.
CÁCH DỊCH CHUYỂN BẢN ĐỒ ĐỂ XEM CHI TIẾT:MUỐN DI CHUYỂN TRÊN BẢN ĐỒ ĐỂ XEM THÌ RÊ CHUỘT VÀO TRONG BẢN ĐỒ XONG RỒI DÙNG NGÓN TRỎ GIỮ LẤY NÚT BÊN TRÁI CỦA CON CHUỘT MÁY VI TÍNH (NHẤN VÀ GIỮ NÚT BÊN TRÁI CỦA CHUỘT VI TÍNH) DI CHUYỂN BẢN ĐỒ ĐẾN GIỮA KHUNG HÌNH ẢNH CỦA BẢN ĐỒ XONG RỒI PHÓNG TO NHIỀU LẦN LÊN ĐỂ XEM CHI TIẾT ĐƯỜNG ĐI.

MỜI CÁC BÁC ẤN DÙM EM NÚT THÍCH PHÍA DƯỚI BÊN PHẢI CỦA BÀI VIẾT NÀY MỘT CÁI NHÉ......HEHE....:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

THÂN CHÚC ANH/CHỊ EM MẠNH KHỎE + HẠNH PHÚC + AN TOÀN TRÊN MỌI NẺO ĐƯỜNG .

:3dhungio::3dhungio::3dhungio:
---------------------------------------------------------------

- ĐÃ CẬP NHẬT BẢN ĐỒ MỚI QUÝ 1 NĂM 2015 CỦA VIETMAP, CÁC BÁC VÀO ĐƯỜNG LINK BÊN DƯỚI ĐỂ TẢI VỀ ĐIỆN THOẠI XEM NHÉ!!!
(Cập nhật ngày 06.01.2015)
http://support.vietmap.vn/wiki/doku.php?id=navi:pnd
http://support.vietmap.vn/wiki/doku.php?id=navi:dvd
XIN LƯU Ý:
+ Bản đồ Google map là online Internet mới xem được.
+ Bản đồ Vietmap là dữ liệu offline, có nghĩa là vào đường link bên dưới tải về điện thoại di động rồi xem.

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT VIETMAP DẪN ĐƯỜNG TÍCH HỢP DVD XE Ô TÔ:
Bước 1 : vào link trên
Bước 2: bấm vào mục VIETMAP dẫn đường tích hợp DVD trên xe hơi
Bước 3: chọn phiên bản cập nhật... nó có 2 phiên bản : V17 và V27 bác xem trên DVD của bác nó hiển thị hình nền giống cái nào thì vào cái đó
Bước 4: chọn nhãn hiệu của DVD, hiệu nào thì download bản của hiệu đó
Bước 5: giải nén và cop vào thẻ nhớ của vietmap là xong
Ghi chú: trường hợp nếu hiệu DVD của bác không có trong list, thì bác tháo cái thẻ nhớ ra, gọi cho tổng đài của vietmap nhân viên sẽ hỏi bác mã số viết trên thẻ rồi chỉ cho bác download ở nhãn hiệu DVD nào

Xem cái hướng dẫn này nè: XEM FILE ĐÍNH KÈM PHÍA CUỐI BÀI VIẾT NÀY GIÚP EM.
------------------------------------------------------------------
HƯỚNG DẪN XEM ĐƯỜNG CHI TIẾT THEO CÁCH THỦ CÔNG NHƯ SAU:

DƯỚI ĐÂY LÀ ĐƯỜNG LINK CHỈ DẪN ĐƯỜNG ĐI TRÊN MỌI MIỀN ĐẤT NƯỚC VIỆT NAM: CHỈ XEM THỦ CÔNG THÔI NHÉ CÁC BÁC, KHÔNG CHỈ DẪN TỰ ĐỘNG NHƯ HƯỚNG DẪN Ở PHÍA TRÊN.
http://maps.vietbando.com/maps/?t=0&st=0&l=5&kv=14.9447848,105.732421&full=1

BƯỚC 1: BẤM VÀO ĐƯỜNG LINK PHÍA TRÊN NÓ SẼ RA THẾ NÀY ĐÂY :

BƯỚC 2: KHI VÀO ĐƯỢC TRANG WED NHƯ HÌNH ẢNH NÊU TRÊN THÌ MỜI CÁC BÁC DÙNG NGÓN TRỎ CỦA MÌNH LĂN CÁI NÚT Ở GIỮA CON CHUỘT VỀ PHÍA TRƯỚC MỘT CÁI ĐỂ PHÓNG TO BẢN ĐỒ LÊN và ngược lại, SAU KHI PHÓNG TO MỘT LẦN THÌ HÌNH ẢNH NÓ THẾ NÀY Ạ:

BƯỚC 3: SAU KHI PHÓNG TO LÊN RỒI THÌ RÊ MŨI TÊN CON CHUỘT ĐẾN VỊ TRÍ XUẤT PHÁT HOẶC ĐIỂM ĐẾN TRONG BẢN ĐỒ PHÓNG TO DẦN LÊN NHÉ (LÀM NHƯ Ở BƯỚC 2 NÊU TRÊN. CON TRỎ CHUỘT LÚC NÀY THÀNH HÌNH BÀN TAY RỒI NHÉ) , MUỐN DI CHUYỂN TRÊN BẢN ĐỒ ĐỂ XEM THÌ RÊ CHUỘT VÀO TRONG BẢN ĐỒ XONG RỒI DÙNG NGÓN TRỎ GIỮ LẤY NÚT BÊN TRÁI CỦA CON CHUỘT MÁY VI TÍNH (NHẤN VÀ GIỮ NÚT BÊN TRÁI CỦA CHUỘT VI TÍNH) DI CHUYỂN BẢN ĐỒ ĐẾN GIỮA KHUNG HÌNH ẢNH CỦA BẢN ĐỒ XONG RỒI PHÓNG TO NHIỀU LẦN LÊN ĐỂ XEM CHI TIẾT ĐƯỜNG ĐI NHÉ .

VÍ DỤ: PHÓNG TO Ở VỊ TRÍ SUỐI TIÊN ĐẾN NGÃ BA ĐÀI LIỆT SĨ ĐỂ CHẠY VÀO ĐẠI HỌC QUỐC GIA THÌ NÓ THẾ NÀY ĐÂY :

HÌNH ẢNH CÒN PHÓNG TO LÊN GẤP NHIỀU LẦN ĐƯỢC NỮA NHƯNG EM CHỈ PHÓNG TO THẾ NÀY ĐỂ CÁC BÁC DỄ HÌNH DUNG.

ẤN HỘ EM NÚT THÍCH PHÍA DƯỚI BÊN PHẢI CỦA BÀI VIẾT NÀY MỘT CÁI NHÉ......HEHE....

THÂN CHÚC ANH/CHỊ EM MẠNH KHỎE + HẠNH PHÚC + AN TOÀN TRÊN MỌI NẺO ĐƯỜNG .

:3dyeu::3dyeu::3dyeu:
- ĐÃ CẬP NHẬT BẢN ĐỒ MỚI QUÝ 1 NĂM 2015 CỦA VIETMAP, CÁC BÁC VÀO ĐƯỜNG LINK BÊN DƯỚI ĐỂ TẢI VỀ ĐIỆN THOẠI XEM NHÉ!!! (Cập nhật ngày 06.01.2015)
http://support.vietmap.vn/wiki/doku.php?id=navi:pnd
http://support.vietmap.vn/wiki/doku.php?id=navi:dvd
XIN LƯU Ý:
+ Bản đồ Google map là online Internet mới xem được.
+ Bản đồ Vietmap là dữ liệu offline, có nghĩa là vào đường link bên dưới tải về điện thoại di động rồi xem.

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT VIETMAP DẪN ĐƯỜNG TÍCH HỢP DVD XE Ô TÔ:
Bước 1 : vào link trên
Bước 2: bấm vào mục VIETMAP dẫn đường tích hợp DVD trên xe hơi
Bước 3: chọn phiên bản cập nhật... nó có 2 phiên bản : V17 và V27 bác xem trên DVD của bác nó hiển thị hình nền giống cái nào thì vào cái đó
Bước 4: chọn nhãn hiệu của DVD, hiệu nào thì download bản của hiệu đó
Bước 5: giải nén và cop vào thẻ nhớ của vietmap là xong
Ghi chú: trường hợp nếu hiệu DVD của bác không có trong list, thì bác tháo cái thẻ nhớ ra, gọi cho tổng đài của vietmap nhân viên sẽ hỏi bác mã số viết trên thẻ rồi chỉ cho bác download ở nhãn hiệu DVD nào

Xem cái hướng dẫn này nè: XEM FILE ĐÍNH KÈM PHÍA CUỐI BÀI VIẾT NÀY GIÚP EM.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
So sánh ưu điểm với Google maps thế nào bác?
Mình đăng nhập muốn tải về dùng trên Iphone mà không được.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
có cập nhật đường xá ko em chán vietmap rồi, chạy gần tới An Lạc nó báo 200m nữa sẽ có trạm thu phí

Hạng C
31/8/14
808
850
93
So sánh ưu điểm với Google maps thế nào bác?
Mình đăng nhập muốn tải về dùng trên Iphone mà không được.
Xài trực tiếp trên iphone đi bác. Giao diện cũng như gmap nhưng chi tiết hơn. Biết phân biệt đường cấm ôt e thấy oke hơn gmap.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Cái này có từ lâu mà, tên nó là vietbando. Em tuyền dùng nó để xem đường trước khi đi, tuy nhiên chỉ OK nhứt là tại thành phó thôi.

• Like
Reactions: Roberkieu
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Cái này là vietbando có lâu rồi, chia sẽ cùng các bác : chúng ta nên phối hợp cả Việt bando và goolemap, vì có những nơi, địa điểm thì vietBD có thể hiện còn googlemap thì không và ngược lại, vì vậy để chi tiết hơn nên kết hợp 2 thứ sẽ thuận lợi