Tập Lái
24/5/14
30
45
18
37
vấn đề độ bền có lẽ là vấn đề cản trở người mua xe ở việt nam rất ngại khi nhắc đến xe Châu âu dù cảm giác lái.sự chắc chắn,công suất,độ an toàn của xe Châu âu rất tốt,họ sẵn sàng chi trả 1 khoản tiền để mua xe nhật bản ,hàn quốc hay mỹ dù rất thích xe châu âu(peugoet hay volkswagen ....)vì họ nghe nói là xe châu âu hay hỏng vặt?bảo trì bảo dưỡng khá cao?không phù hợp với khí hậu châu á?!
vậy theo các a e đã từng chạy peugoet hay volkswagen thấy thế nào!nó có thật là như những gì người ta nói không?có cách khắc phục những nhược điểm trên hay không?nhờ nhưng a e đã tùng chạy những dòng trên cho ý kiến!làm sao những dòng xe như peugoet hay vw ngày càng thông dụng tại viêt lam?
p/s:e cũng là 1 người rất thích xe châu âu nhưng cuối cùng cũng phải vì kinh tế mà làm thím toyota cho nó ăn chắc mặc bền mà vẫn them cái cảm giác của xe pháp hoặc đức! (nói ra các bác đừng cười):3dquaytay:

===a e volkswagen cho ý kiến luôn ngen tại mình đăng bên box peugoet cho tiện!
chào thân ái!bóp.......

Hạng B2
19/10/11
202
49
28
PEUGEOT chứ không phải PEUGOET bác ơi.
Mà em nói tí, Peugeot mới vào Việt Nam chừng 1 năm nên câu hỏi của bác chắc chờ 5-10 năm mới có thể trả lời được =))

Hạng B2
2/6/14
106
28
28
33
Rầy nâu thì có Mè 5 cửa, 3 cửa rs và Koleos là khả thi. Còn lại Latitude vẫn còn đắt.

Hạng B2
11/12/14
135
56
28
Can Tho
Nói đến xe châu âu thì k còn bàn cãi ve chất lượng xe nữa. Mà do mỗi hãng xe châu âu có những trang bị động cơ khác biệt cho mổi hãng đặc biệt là Peugeot nổi tiếng với động cơ 1.6 turbo đạt giải 8nam liền

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Em sẽ chờ 10 năm để trả lời câu hỏi bác chủ :D dựa trên tình hình con xe em mới lấy!

• Like
Reactions: tieuthieugia
Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Em khôn g biết con nào bền hơn con nào nhưng hiện ở Việt Nam thì nhìn vào bức ảnh này các bác sẽ có câu trả lời. Sao ko còn chiếc Toy hay Mec hay BIM hay bất kì dòng nào còn sót lại từ thời ấy đến giờ!

Attachments