Thảo Luật Chung Bản vẽ đo đạc nhà đất

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/12/12
1.244
11.332
113
Các bác, em đang vẽ lại bản vẽ nhà. Vẽ từ cách đây 3 tuần rồi, mà hôm nay em gọi lên thì chúng nó lại bảo là trên quận chưa ký nên chưa có. Thường thì cái vụ đo đạc này mất bao lâu vậy các bác?

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Lâu nhất là thời gian đo vẽ.
Đo vẽ xong thì về in ra.
In ra xong thì ký.
Ký xong thì đóng dấu
Đóng dấu xong thì gửi đi thẩm định đóng dấu.

Nhanh nhất là 1 ngày.

Lâu nhất thì không biết

Tập Lái
22/7/12
47
16
8
Kinh nghiệm của em khi đo vẽ là nên vào ngay trong quận nơi quản lý nhà đất của bạn mà thuê đo vẽ, trong đó sẽ có người xuống đo vẽ cho bác, bác gửi phong bì cho người đo vẽ tầm 1tr nói họ làm gấp cho mình. Thường em làm nhanh thì 1 ngày (tùy quen biết và số tiền chi nhưng cũng còn tùy có sếp của PTNMT ở đó để ký không nữa), bình thường là 1 tuần.

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Kinh nghiệm của em khi đo vẽ là nên vào ngay trong quận nơi quản lý nhà đất của bạn mà thuê đo vẽ, trong đó sẽ có người xuống đo vẽ cho bác, bác gửi phong bì cho người đo vẽ tầm 1tr nói họ làm gấp cho mình. Thường em làm nhanh thì 1 ngày (tùy quen biết và số tiền chi nhưng cũng còn tùy có sếp của PTNMT ở đó để ký không nữa), bình thường là 1 tuần.
Em đang làm cho 1 Bác OSer - hoàn công nhà, nộp 1 triệu đó là ứng trước thôi! muốn nhanh thì lót tay thêm giống như Bác... còn làm từ từ thì cả tháng đó Bác!

Status
Không mở trả lời sau này.