Hỏi/Đáp Kỹ Thuật bánh sơ cua nhỏ hơn bánh thường

Hạng B1
31/7/14
91
76
18
44
Chào các bác!!!

số là em có cô vợ 2 là spark 2014 nhưng vừa rồi em bị bể bánh xe nên em mới thay bánh sơ cua (lần đầu em mở cái bánh ra đó) nhưng em théc méc 1 vấn đề là sao cái bánh sơ cua nó nhỏ hơn cái bánh thường??? và nó là mâm sắt chứ ko phải mâm đúc??? em hỏi vài người bạn thì họ cũng ngạc nhiên (họ có vợ 2 khác em nên sáng nay em đăng đàn mong các bác nào cùng spark thì chỉ dùm) vì thường bánh sơ cua ko nhỏ hơn bánh thường !!! (ở đây nhỏ hơn nhiều)
mong các bác chỉ dẫn dùm ah!

trân trọng cám ơn và chào quyết thắng!!

Hạng B2
3/12/14
138
72
28
Đúng rồi bác, captiva cũng vậy. Mục đích là để bác chạy tạm đến gara gần nhất và nhớ là phải sửa hoặc thay liền

• Like
Reactions: hdtnth
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Đúng rồi bác, captiva cũng vậy. Mục đích là để bác chạy tạm đến gara gần nhất và nhớ là phải sửa hoặc thay liền
đúng rồi bác ơi, nhg đó là cách giải thích của toàn bộ các hãng xe "bóp cổ" tại Việt Nam, mâm nhỏ, bánh nhỏ cho tiết kiệm, chứ mình nghe nói bánh sơ cua của xe bên nc ngoài là bánh cùng kích thước với 4 bánh chính.

• Like
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
ủa, mà hình như spark LT đời cũ bánh dự phòng cùng kích thước mà, ko lẽ giờ LTZ làm nhỏ hơn ??

• Like
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Bánh nhỏ đúng r bác :D bác xem xe nhập thây toàn bánh nhỏ ko à vì nó chỉ là sơ cua thôi, vơi lại bánh nhỏ giúp giảm đi 1 ít trọng lượng xe :D em nghe đôˋn là zậy và thây bánh nhỏ củng bình thương mà bác hehe xe nhỏ bánh sơ cua nhỏ cho nhẹ, nhưng mà nhìn cái bánh cư như bánh đôˋ chơi í nhỉ hehe
bánh sơ cua nhỏ hơn bánh thường
bánh sơ cua nhỏ hơn bánh thường

• Like
Reactions: Mr migoi and hdtnth
Hạng B1
31/7/14
91
76
18
44
Bánh nhỏ đúng r bác :D bác xem xe nhập thây toàn bánh nhỏ ko à vì nó chỉ là sơ cua thôi, vơi lại bánh nhỏ giúp giảm đi 1 ít trọng lượng xe :D em nghe đôˋn là zậy và thây bánh nhỏ củng bình thương mà bác hehe xe nhỏ bánh sơ cua nhỏ cho nhẹ, nhưng mà nhìn cái bánh cư như bánh đôˋ chơi í nhỉ hehe View attachment 186958 View attachment 186957
tks bác nhé! e nhẹ cả người tưởng m gà bị chúng luột như hột vịt lộn :3dcuoigif:

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Bánh nhỏ đúng r bác :D bác xem xe nhập thây toàn bánh nhỏ ko à vì nó chỉ là sơ cua thôi, vơi lại bánh nhỏ giúp giảm đi 1 ít trọng lượng xe :D em nghe đôˋn là zậy và thây bánh nhỏ củng bình thương mà bác hehe xe nhỏ bánh sơ cua nhỏ cho nhẹ, nhưng mà nhìn cái bánh cư như bánh đôˋ chơi í nhỉ hehe View attachment 186958 View attachment 186957
cái bánh nhỏ nhìn vui ra phết..hehe
Mà bác nào đang còn đi new spark MT đời trước 2013 xác nhận giùm là bánh sơ cua có cùng kích thước ko ạ, mình nhớ ko lầm là cùng kích thước.

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
mình chạy Spark MT 1.2LT 2013 đây, chưa có dịp khui hàng khai trương bánh sơcua bao giờ, nhưng hồi trước có táy máy giở thảm ra ngó thì thấy hình như bánh sơcua bằng bánh thường

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
mình chạy Spark MT 1.2LT 2013 đây, chưa có dịp khui hàng khai trương bánh sơcua bao giờ, nhưng hồi trước có táy máy giở thảm ra ngó thì thấy hình như bánh sơcua bằng bánh thường
Hồi còn đi spark mình cũng nhớ vậy, bánh sơ cua nhỏ hơn hình như chỉ có ở nhg tt mà hãng xe có thể bớp zới khách hàng. Riêng spark Mt hồi đó đặc biệt có bánh sơ cua như vậy.