Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
Số là em bị mất cái đăng kiểm xe nên hôm nay đi làm lại, em đã làm cớ mất từ 25/07 nhưng hôm nay mới có tg đi làm lại. Sau vài ngày suy nghĩ đi đăng kiểm ở đâu thì có 1 người bạn giới thiệu trạm đang kiểm số 1A Hồng Hà. Lên OS xem thì thấy có bác complain về trạm này như là chờ đợi lâu, tốn tiền nhiều.... Nhưng cứ cố chấp đi thử 1 lần.
9g bắt đầu từ thủ đức đi - 9g45 có mặt tại đăng kiểm! Thấy khoảng 5 xe tại 8 xe du lịch ( nghĩ chắc mất nguyên ngày)
+ bắt đầu vào giải thích bla..bla với 1 chị dễ thương: Xe em bị mất đăng kiểm, em xin làm lại vì cũng ko biết làm mất ở đâu.....
chị xinh đẹp: em về lên CA phường xin giấy cớ mất với cầm theo cavet xe và bảo hiểm lên làm nha.
Em: dạ em làm cớ mất rồi, nè chị !
Chị xin đẹp cầm hồ sơ xe....... gõ gõ gì trên máy Vi Tính mất khoảng 15 giây xong nói: đóng 340k phí đăng kiểm.
Em: dạ có liền nè chị.
Chị: Rồi chạy xe vô đi em. ( Ặc gì mà lẹ vậy má)
Em ( hỏi kỹ lại): chạy vô đăng kểm hả chị?:3dmatkinh:
Chị: ( nhìn em ánh mắt ngây thơ): đúng rồi em ??????:3dbachoc:
Em lật đật ra kêu người bạn đi chung: chạy xe vô đăng kiểm đi pa.
Bạn em: gì lẹ vậy pa! ( ánh mắt ngây thơ của bạn em làm em mắc cười)
Em: tao COCC mà, vô lẹ đi ( tranh thủ chém gió lấy le) kakaka!
+ Bạn em chạy xe vô không quên để 2 ổ bánh mì trên xe làm phí bôi trơn.
Em ra ngoài quán nước kêu 1 chai C2 5 điếu mèo ngồi hút vo ve vừa chơi Candy Rush
Mới hút xong 1 điếu thấy nó chạy xe ra khoảng 5p ( em nghĩ xong cmnr, chắc rớt mới lẹ vậy)
Lật đật chạy lại hỏi: xe bị rớt chỗ nào? kỳ vậy xe đk 2013 mới chạy chưa đc 1 năm mà?
Bạn em: xong rồi pa, vô nó kiểm tra xong rồi kêu chạy xe ra chờ lấy giấy!
Em: Ặc, nhanh zậy ( bất ngờ lần 2).
_ Hai đứa ngồi uống nước khoảng 10p nghe âm thanh quen thuộc ( mời tài xế xe số 51A- xxx.xx vào đóng phí đường bộ)
Em chạy vào gặp 1 chị đang có bầu mặt chù ụ nhìn em!
Chị nói: anh vui lòng đóng phí 440 ngàn.
Em: Phí gì vậy chị?
Chị: Phí đường bộ 1 quý!
Em: dạ xe em đóng đến t10/2015 rồi mà chị?
Chị: Giờ đóng đến T2/2016 luôn, hay đến tháng 10/2015 anh lên đóng tiếp, vì xe giờ đăng kiểm 1 năm 6 tháng bla....bla,
Em: dạ chị cho em đóng luôn.
Chị: Anh ra ngoài chờ chút.
Em đi ra ngoài uống nước và mới mồi điếu thuốc thứ 2 thì lại nghe tiếp kêu vào. ( làm chưa kịp hút)
+ Gặp chị đẹp đẹp lúc đầu: Anh kiểm tra giấy tờ xem đủ chưa, nếu đủ rồi ra ngoài xe ngồi chờ dán tem.
Em cầm sổ đăng kiểm có hình vợ 2 và thời hạn đăng kiểm đến T2/2016 ( bỗng rưng rưng nước mắt). Đi bộ ra đến xe thấy 1 anh áo anh đứng kế xe kêu mở khóa xe vào dán tem!
Anh dán tem kỹ càng, lấy dao lam cạo tem cũ sạch sẽ ( thích anh rồi đó)
Em móc bóc: gửi anh tiền uống cafe, xong rồi hả anh?
Anh trả lời: Xong rồi, cảm ơn em.
Em và bạn em lên xe phóng về mà lòng tràn ngập niềm vui....
Tổng thời gian 9g45 đến nơi 10g 50 ra khỏi trạm ( vừa đúng 1 tiếng 5p)
Hôm nay không biết phải ngày may mắn hay không nhưng em tham gia diễn dàn và thấy có nhiều bác than phiền về tình hình đăng kiểm hiện nay và trạm số 1A Hồng Hà cũng có bác đã than phiền rất nhiều về cách làm việc tại nơi đây. Nhưng riêng em em thấy hoàn toàn hài lòng về trạm đăng kiểm này.
Một vài dòng chia sẽ cùng các bác OS vì em thấy quá phấn khích chứ không có ý PR gì cho trạm DK số 1A Hồng Hà.
Thanks các bác đã bỏ thời gian ra nghe em tâm sự. ( em học văn dở ý lủng củng có gì các bác bỏ qua)

Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
xe tải hình như xét riêng đó bác, còn mấy xe du lịch đang xét ở trong và có mấy xe đâu ngoài bãi nữa, em nghĩ xe đậu ngoài bãi chờ dán tem.

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
xe tải hình như xét riêng đó bác, còn mấy xe du lịch đang xét ở trong và có mấy xe đâu ngoài bãi nữa, em nghĩ xe đậu ngoài bãi chờ dán tem.
À, vậy là hôm đó trạm đó vắng. Hôm em đi xét còn phải đậu ở ngoài đường, chờ tới 5 xe đứng ở ngoài cổng vào mới tới lượt đuợc vào. Trong sân thì chật kín, ko còn chỗ quay xe.

Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
dạ mới hôm nay nè bác, trạm vắng thiệt, mà bác cũng đi ở 1A Hồng Hà luôn hả bác, e thấy nhân viên trong đây nhiệt tình lắm

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
dạ mới hôm nay nè bác, trạm vắng thiệt, mà bác cũng đi ở 1A Hồng Hà luôn hả bác, e thấy nhân viên trong đây nhiệt tình lắm
Vâng, em cũng đăng kiểm ở đây, đi vào đúng ngày cao điểm. Nghe mấy bác trên này nói giờ đã áp dụng đăng ký đăng kiểm qua 1080, nhanh lắm ạ. Đến là xét luôn chỉ trong khoảng 45' là ra về.

Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
em thì không có đăng ký qua 1080, đến là vô xét luôn, chắc hôm nay hên,đi trúng ngày vắng

Hạng B2
31/5/13
325
84
28
Vietnam
Chắc do hôm nay giữa tuần.
Bác chủ được vậy là ngon lành rồi, 2 ổ bánh mì mà.

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Chắc do hôm nay giữa tuần.
Bác chủ được vậy là ngon lành rồi, 2 ổ bánh mì mà.
Mình cũng đk hồi cuồi tháng 7 ở trạm này, không có gì phải phàn nàn. Đúng như bác chủ nói.