Dạo này em hay phải qua đường Kinh Dương Vương (Bến xe Miền Tây). Xót xa xe, xót xa ví tiền của mình quá. Không đi qua không được, mà đi thì luôn gặp tình trạng "méo mặt" liên tục vì: mưa lớn cũng ngập mà mưa nhỏ cũng ngập. Tình trạng trên kéo dài quá, sức người chịu đựng thì có hạn, mà xe em bị ngập lần nữa chắc bỏ xe đi bộ thôi. Tại sao tình trạng ngập úng ở Sài Gòn đã lên đến mức nào rồi mà em thấy các bác OS không lên tiếng nhiều??? Hay tình trạng này đã quá quen rồi, đành phải chịu đựng tiếp nữa thôi! Các cơ quan có trách nhiệm đâu? thuế, phí, rồi bao nhiêu khoản vẫn đang được nghiên cứu để người dân tiếp tục nộp, còn tình trạng "dòng sông rác nổi" giữa lòng một nơi từng là "Hòn ngọc Viễn Đông" sẽ tiếp diễn đến bao giờ đây? Không biết con cháu chúng ta sẽ ra sao với tương lai này đây?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
chừng nào SG hết ngập? mấy ông ở trển ko ông nào dám trả lời hết nói chi là dân đen như em :D

Tập Lái
16/9/14
46
38
18
49
Sài Gòn không hết ngập được, bác nên sắm một cái cano loại cơ động bỏ vào cốp xe hơi, khi nào mưa to đường ngập thì lấy cano ra mà dùng, qua khỏi đoạn ngập lại bỏ cano vào trong cốp , cứ thế mà chạy bác à?