Hạng C
20/4/08
719
108
43
Hôm qua em đi nhậu với chiến hữu nghe được 1 tin sốt dẻo nên post lên cho các bác tham khảo chơi:D.Em nghe chiến hưu em nói có người quen mới mua 1 con Camry được vài tháng mới bị ăn trộm[8|]nghe nói là xe để trong sân nhà khóa cổng đàng hoàng.Thế mà ăn trộm dám cắt cửa chôm xe đi luôn mà bác ấy không hay mới tài chứ.Em nghĩ chắc là bác chủ xe chủ quan xe để trong nhà nên không thèm cất chìa khóa,cắm luôn trên xe,giấy tờ để trên xe lun mới đau cho bác ấy chứ:mad:Cho nên em nghĩ nên post lên đây cho anh em OS đề cao cảnh giác với 1 loại tôi phạm mới xuất hiện nha:mad:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: bắt đầu xuất hiện tình trạng này rùi các bác ơi

Giấy tờ xe thì phải theo xe thôi. nhưng mà việc xãy ra xứ nào thế bác?

Hạng C
8/7/07
862
17
0

bởi vậy em thấy quy định giấy đăng ký xe phải bản gốc là bất cập. tại sao nó ko chấp nhận bản photo công chứng mà phải làm khó nhau nhỉ?

Lúc trước em có thuê xe thì chủ xe toàn đưa bản photo giấy tờ xe cho em, chứ làm sao họ đưa bản gốc được. Ko biết nếu xxx chặn lại hỏi thì sẽ như thế nào?

30/7/04
189
11
18
hcmc

Cũng là để phòng ngừa bọn ăn cắp bác ạ[8D] chắc họ nghĩ vậy :(

Tập Lái
18/6/08
49
1
6

Giấy đăng ký xe thì em để trong ví (bóp) cùng với bằng lái. Xe em để sân nhà nhưng vẫn khóa như ở ngoài đường. Híc nói vậy mà mai bị giang hồ chôm mất thì cũng bó tay.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

có trộm xe hơi nữa thì coi như Vn ta đã ngang hàng thằng US rồi.Cẩn thận thôi các bác ơi

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Bác Corolla2169 cho biết thêm nó xãy ra ở địa phương nào, thời gian nào? Muốn lấy xe hơi thì phải nổ máy, bật đèn vào ban đêm dể đánh thức chủ nhà lắm. Hay là nhà này khóa cửa đi vắng cả ngày.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.669
113

Em nghĩ là nó chạy ra chỗ vắng nào đó rồi vặt tất cả những cái vặt được thôi :D. Tụi nó mà đưa được xe ra nước ngoài tiêu thụ thì cao thủ quá rồi

Hạng C
20/4/08
719
108
43

Trích đoạn: tran long

Bác Corolla2169 cho biết thêm nó xãy ra ở địa phương nào, thời gian nào? Muốn lấy xe hơi thì phải nổ máy, bật đèn vào ban đêm dể đánh thức chủ nhà lắm. Hay là nhà này khóa cửa đi vắng cả ngày.
em nghe nói là bị buổi tối,ở BD:(theo em nghĩ thỉ chắc nó mở thắng tay rùi đẩy ra đường=>lên xe dông thui:)

Hạng C
2/10/07
817
4.239
93
57

Chỉ là một tin đồn , nhưng dù sao cũng là một lời nhắc nhở có ích cho AE