Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Re:Em bị bất ngờ với HSBC

tuando nói:
ANZ hôm nay tính phí chuyển đổi ngoại tệ USD là 8% ... 

khoaitaychien nói:
thôi chết em. Mới cà mòn thẻ ở HK :((( cái thằng HSBC nó lên 7% sao không thông báo nhỉ #$%^&*()^%$#$%^&*( Trước đây nó vẫn 3.5% cơ mà. Em mới gọi confirm 7% mà nghe tym tan nát :(((((
Em loại đuợc thêm ANZ, đang ngâm kíu VCB.

Hạng B2
5/5/08
189
0
16

hoaiphong99 nói:
Em mua cái túi xách trên mạng xài Visa của ACB, hàng nhận rồi xài rồi mà sao chẳng thấy nó trừ tiền, không hiểu sao luôn.

Chắc chưa tới kỳ thôi chứ sao quên được

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Các bác có biết hiện nay VCB cho mở thẻ tín dụng dựa trên mức thu nhập bao nhiêu để đánh giá hạn mức không? Lương căn bản theo HĐLĐ của em thì rất thấp, nhưng thu nhập trả qua TK NH (có thể in sao kê xác nhận được) thì đỡ hơn chút (hạn mức cũ của em tại HSBC đang là 80tr). Thủ tục cần những gì để em làm trước 1 bộ cầm tới luôn cho nhanh. Nếu cho mở với hạn mức thấp quá thì không bõ công làm thẻ các bác nhỉ.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM

bên VCB nó...keo lắm bác,
Hạn mức em bên Sacom thẻ vàng 50tr mà họ cấp có 20tr à, còn phải đảm bảo bằng TK cty em nữa

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113

Bên Sacom của OS nó cũng tăng lên 7% rồi. Chắc em tính bài chuồn thôi!

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương

Bác qua Vietinbank mở thẻ đi bác. Năm trước nhà em đi TQuốc, cà thẻ mà không thấy tính phí gì cả.

Hạng C
10/8/10
769
4.978
93

tranthienminh nói:
Bác qua Vietinbank mở thẻ đi bác. Năm trước nhà em đi TQuốc, cà thẻ mà không thấy tính phí gì cả.

ngân hàng nào cũng tính hết bác ui. tùy thời điểm mà phí cao hay thấp thôi:(

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38

em sợ cái thằng HSBC này lắm lắm !!!!! trước đây, mở TK nó bảo ký quỹ 100 triệu, thì OK. Vài tháng sau, cần tiền, mình sử dụng lố (còn chưa đến 100 tr) và kết quả là cuối tháng nhận được giấy sao kê có cái dòng đóng tiền lãi cho cái phần thiếu hụt í....
...........tính thấy phát sợ

Hạng B2
24/10/10
191
5
18

Các ngân hàng đều có tính phí chuyển đổi ngoại tệ cả ạh.
Các bank nước ngoài thì quy trình, thủ tục hơi rắc rối tí, hạn mức cấp cũng chặt tay và tất nhiên phí cũng chát nhưng được cái đi đâu thanh toán cũng dễ.
Trước em có làm Credit ANZ cho 1 anh bạn, anh ấy đi Nam Phi xem bóng đá, rút tiền mặt dễ dàng, trong khi Credit của Vietcombank và HSBC thì báo lỗi mãi.
Anh bạn em vừa đi HongKong đợt sale off vừa rồi về cũng than phiền Credit của Vietcombank mãi không thanh toán được, làm anh í chết dí bên ấy, toàn dùng tiền mặt. :(
Một điều nữa e khuyến khích các bác dùng credit của các ngân hàng nước ngoài là khi các bác dùng thẻ mua sắm ở ngoài nước thì được down giá rất nhiều.
Em vd: bác dùng HSBC đi Hồng Kong hay Thượng Hải mua đồ, down tệ lắm cũng 10%. Còn với ANZ thì ở Sing, Indo, Malai, Úc ... có bác còn được ưu đãi đến 60% kéo dài suốt cả năm. Các danh sách được giảm này thì có trong list đính kèm và được thôgn báo đều đặc cho chủ thẻ.
Link tham khảo:
http://www.anz.com/vietna...e0402ba0ceb47cfc422ead

**** Nếu bác nào có nhu cầu làm ANZ Credit Card thì alo em nhé!

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

nuquainhatrang nói:
Các ngân hàng đều có tính phí chuyển đổi ngoại tệ cả ạh.
Các bank nước ngoài thì quy trình, thủ tục hơi rắc rối tí, hạn mức cấp cũng chặt tay và tất nhiên phí cũng chát nhưng được cái đi đâu thanh toán cũng dễ.
Trước em có làm Credit ANZ cho 1 anh bạn, anh ấy đi Nam Phi xem bóng đá, rút tiền mặt dễ dàng, trong khi Credit của Vietcombank và HSBC thì báo lỗi mãi.
Anh bạn em vừa đi HongKong đợt sale off vừa rồi về cũng than phiền Credit của Vietcombank mãi không thanh toán được, làm anh í chết dí bên ấy, toàn dùng tiền mặt. :(
Một điều nữa e khuyến khích các bác dùng credit của các ngân hàng nước ngoài là khi các bác dùng thẻ mua sắm ở ngoài nước thì được down giá rất nhiều.
Em vd: bác dùng HSBC đi Hồng Kong hay Thượng Hải mua đồ, down tệ lắm cũng 10%. Còn với ANZ thì ở Sing, Indo, Malai, Úc ... có bác còn được ưu đãi đến 60% kéo dài suốt cả năm. Các danh sách được giảm này thì có trong list đính kèm và được thôgn báo đều đặc cho chủ thẻ.
Link tham khảo:
http://www.anz.com/vietna...e0402ba0ceb47cfc422ead

**** Nếu bác nào có nhu cầu làm ANZ Credit Card thì alo em nhé!
Dùng thẻ credit ANZ ở Mỹ thì sao mợ.

Status
Không mở trả lời sau này.