Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh
Xuống hết cầu rạch Chiếc,đầu cầu vượt Cát Lái/Xa lộ Hà nội đi Sgn mới đặt một cột tín hiệu giao thông. Hôm qua chưa thấy gì, hôm nay bỗng mọc lên ! Điều cần cảnh báo là trước khi đến cột đèn thì trước đó không thấy biển báo phân làn. Trước đây khúc này 4 làn xe hơn, nay chia 1 làn cho 2 bánh (có dải phân cách cứng) và 2 lane bên phải rẽ đi Cát Lái, chỉ còn 1 lane ngoài cùng bên trái là đi thẳng. Đèn đỏ chỉ có giá trị cho 3 lane bên phải. Bác nào trên cầu đi xuống cứ theo thói quen (và cũng kg có biển chỉ dẫn) sẽ phi thẳng đến đợi đèn đỏ đi thẳng là dính. Ngày trước kg có cái phát (tối) kiến này thì xe phi ào ào vô tư, nay hiện ra, xe ùn lại mấy muốn kẹt đường luôn. Thật bó tay với mấy cái hũ đậu này.
Đến gần tưởng kẹt xe ...:

Hóa ra tại nó đây....:

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM

Dzị là làn ngoài cùng này chạy thẳng tuốt nuốt, ko chờ đèn đuốc gì cả. Ko thấy vạch dừng, yên tâm mà chạy, nhưng chạy chậm chắc ăn, đừng phang 60.

Hạng D
18/2/10
3.115
2.862
113
Sao cái làn ngoài cùng không có vạch ngang nhỉ ? Vậy đèn đỏ vẫn được đi thẳng trên làn đó ?
Phía dưới có bảng hướng dẫn nhỏ nhỏ chắc thần thánh mới đọc nổi, ko rõ nội dung nó là gì nhỉ !

Hạng B2
26/6/13
148
133
43
Some where
Lỡ đi làn giữa chạy tới đèn đỏ là buộc quẹo phải ko biết đường quay lại luôn :(, dã man thật

• Like
Reactions: ntt61
Tập Lái
22/8/12
28
9
3
Lane ngoài cùng cho phép chạy thẳng khi đèn đỏ nhé bác. Do bên trong xa lộ song hành chặn đường thi công Metro nên mấy bác GTCC mới cho phép xe 2 bánh chya5 trên đường 4 bánh. Tuy nhiên phải thêm đèn đỏ ở ngay ngã 3 lên cầu vượt để xe cont và 4 bánh nhường 2 bánh chứ không thì ngày nào cũng có tai nạn khúc đó do mấy bác Container là chúa ẩu

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Hôm qua em chạy 2b tới khúc đó đèn xanh cho phép em chạy thẳng còn 2 lane kế bên dãy phân cách cứng dành cho 4b dừng đèn đỏ chạy lên cầu vượt Cát Lái, lane ngoài cùng cho 4b chạy thẳng không cần dừng đèn đỏ. Em đang chạy có 1 em Fortuner chạy lane ngoài cùng rẽ phải lên cầu nếu có CSGT thì em này ăn BB ngay chưa kể sẽ va chạm với xe 2b chạy thẳng. Đây chỉ là giải pháp tình thế vì GTCC ngăn đường xe 2b chạy vào đường song hành XLHN để thi công các hạng mục cho tuyến xe lữa SG-Suối Tiên nên các Bác thông cảm đừng vội lên tiếng với anh GTCC mục đích của họ phân lane để tránh xung đột gây ra tai nạn cho các phương tiện, có trách thì nên trách GTCC không thông tin rõ ràng cho các phương tiện biết để cảnh báo như gắn băng Cron hoặc BB... từ xa.

Tập Lái
22/8/12
28
9
3
Băng rôn có gắn trước khi lên và xuống cầu Rạch chiếc ngày đầu tiên á, mà sau đó thì chỉ còn khúc xuống cầu mà thôi.:3dnhiumay:

• Like
Reactions: nhan392
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Lane ngoài cùng cho phép chạy thẳng khi đèn đỏ nhé bác. Do bên trong xa lộ song hành chặn đường thi công Metro nên mấy bác GTCC mới cho phép xe 2 bánh chya5 trên đường 4 bánh. Tuy nhiên phải thêm đèn đỏ ở ngay ngã 3 lên cầu vượt để xe cont và 4 bánh nhường 2 bánh chứ không thì ngày nào cũng có tai nạn khúc đó do mấy bác Container là chúa ẩu
Quá chuẩn!

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
  1. Cam ơn các bác đã sớm thông báo đoạn đường này mọi người hay đi qua