Hạng B2
22/6/06
336
1
0
Bệnh tăng tốc không kiểm soát được của các dòng xe toyota ở Mỹ phải chăng chính là bệnh rồ ga mà mà các xe Fiat, Gentra hay bị ? Trước đây em đi một chiếc Fiat Siena 1.6 và nó bị bình rồ ga không kiểm soát được. May là xe số sàn nên khi thấy rồ ga thì cắt côn rồi từ từ xử lý. Trong trường số tự đọng mà bị rồ ga thì chuyện gì sẽ xảy ra ?
Ngay các chuyên viên của hãng xe fiat cũng chưa trả lời rõ ràng là tại sao nó lại bị rồ ga. Lời khuyên họ đưa ra , khi thì làm sạch cảm biến bướm ga, khi thì thay cảm biến này, khi thì reset hộp đen điện tử, khi thì chỉ nên đi xăng A95.
Ngay tổng giám đốc của toyota toàn cầu cũng chưa biết bịnh tăng tốc không kiểm soát được nằm ở đâu, liệu kinh nghiệm này có giúp cho ông ta hay không ?

Hạng B2
22/6/06
336
1
0
Linh cảm khả năng trúng của em khá cao. Bịnh tăng tốc không kiểm soát được của Toyota khá gần với bệnh rồ ga không kiểm soát được của Fiat. Trong xe hoàn toàn tự động như các xe cao cấp toyota thì khi xe rồ ga là thảm họa vì không có côn để khống chế.
Bác nào giỏi, hay OS ta tập trung lại làm phát kiếm 1triệu USD phát này đi các bác :)

http://vietnamnet.vn/kinh...hon-19-ty-dong-897505/

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Re:Bệnh tăng tốc không kiểm soát của Toyyota có phải chính là bênh rồ ga của Fia

Xe fiat và các loại xe bác kể trên không giống Toyota hay các loại xe cao cấp khác vì các loại xe trên sử dụng bằng cáp kéo bướm ga không phải bằng chân ga cảm ứng cảm ứng. Bác nên xem lại có nhiều thớt nói về bệnh oà ga này rồi.

Hạng C
19/7/08
824
35
28
www.otosaigon.com
Re:Bệnh tăng tốc không kiểm soát của Toyyota có phải chính là bênh rồ ga của Fia

kiểu này chắc phải đi xe số sàn cho lành.

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

hoadat nói:
Xe fiat và các loại xe bác kể trên không giống Toyota hay các loại xe cao cấp khác vì các loại xe trên sử dụng bằng cáp kéo bướm ga không phải bằng chân ga cảm ứng cảm ứng. Bác nên xem lại có nhiều thớt nói về bệnh oà ga này rồi.

Ga kéo bằng dây cáp mà vẫn bị rồ ga tăng tốc không kiểm soát được , là sao ?
Có nghĩa là vấn đề nằm đâu đó ở ECU hoặc các cảm biến.
Có nghĩa bênh chân ga của toyota không phải ở chân ga, bằng chứng là nhiều xe đã thay chân ga vẫn cứ bị.

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

vấn đề có thể nằm ở chính sợi cáp đó bác

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113

Do_Quang nói:
hoadat nói:

Có nghĩa bênh chân ga của toyota không phải ở chân ga, bằng chứng là nhiều xe đã thay chân ga vẫn cứ bị.
Hai vấn đề này khác nhau hoàn toàn
* Một cái là cắt côn ga bỗng rú lên như xe fiat Nubira... xem lại và vệ sinh... họng bướm ga đề tài bác sĩ OS đã nói nhiều rồi.
* Một cái là dính cảm biến ngay chân ga làm cho ECU hiểu nhầm tăng tốc đột ngột.
Xe cơ kéo bằng cáp mà tăng ga đột ngột thì chỉ có cách là dây cáp xe bác bị gỉ sét rồi, nó không tự trả về được.
Nhưng vụ này em chưa từng nghe ngoại trừ là bác nói.

Hạng B1
23/8/07
96
0
6

hoadat nói:

Bác nhầm rồi !

Xe Fiat dùng cảm biến ga , không có cáp bác àh .
E đã từng nhiều lần tháo mở chân ga của Fiat Doblo để vệ sinh .

Nhưng e đi Fiat hơn 1 năm chưa từng bị tình trạng này .

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

kasonal nói:
hoadat nói:

Bác nhầm rồi !

Xe Fiat dùng cảm biến ga , không có cáp bác àh .
E đã từng nhiều lần tháo mở chân ga của Fiat Doblo để vệ sinh .

Nhưng e đi Fiat hơn 1 năm chưa từng bị tình trạng này .

Mình đang nói siena 1.6.
Và Doblo cũng vậy, chân ga nối bướm ga bằng sợi cáp.

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

hoadat nói:
Do_Quang nói:
hoadat nói:

Hai vấn đề này khác nhau hoàn toàn
* Một cái là cắt côn ga bỗng rú lên như xe fiat Nubira... xem lại và vệ sinh... họng bướm ga đề tài bác sĩ OS đã nói nhiều rồi.
* Một cái là dính cảm biến ngay chân ga làm cho ECU hiểu nhầm tăng tốc đột ngột.
Xe cơ kéo bằng cáp mà tăng ga đột ngột thì chỉ có cách là dây cáp xe bác bị gỉ sét rồi, nó không tự trả về được.
Nhưng vụ này em chưa từng nghe ngoại trừ là bác nói.

1* Nhiều trường hợp vệ sinh họng bướm ga vẫn không khỏi.
2* Chân ga Fiat không có cảm biến mà kéo bằng cáp đến bướm ga. Cảm biến là cảm biến chế hòa khí ở bướm ga chứ không có cảm biến ở chân ga.
3* Nếu gỉ sét thì không tăng ga được , hoặc kẹt ga không giảm được chứ không tự tăng lên đột ngột