Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Em vừa mới bị bắt lỗi vượt phải QL1A khúc giữa ngã ba Dầu Giây với Trảng Bom. Hướng từ Trảng Bom đi Dầu Giây. Các bác tới đoạn này chú ý.

Em đi lúc đó khoảng 9 giờ sáng từ Trảng Bom ra được 10km, đoàn xe đi rất chậm khoảng 35km/h, em cũng kiên nhẫn bò theo suốt chặng đường và không vượt phải, và cũng không vượt trái được vì có con lươn ở giữa.

Cho tới một lúc đoàn xe bỗng đi nhanh hơn chút, khoảng 40km/h nhưng cá biệt chiếc xe tải nhỏ chạy phía trước em vẫn chạy với tốc độ khoảng 20-25km/h. Và vì vậy giữa nó và chiếc xe trước xe tải nhỏ đó là khoảng cách khá xa đến mức khó thấy chiếc xe tải trước. Em xin vượt nó không nhường. Chạy được thêm vài phút em mất kiên nhẫn nên vượt phải để đi tiếp.

5 phút sau em bị xxx Đồng Nai chỉ vô... bị hù phạt 2.5 tr, em sợ quá hỏi có cách nào đóng phạt tại chỗ, được giảm xuống còn một nửa. Thấy nhiều tiền quá mà em cũng nghèo nên em ngần ngừ không chịu nên đành nhận cái biên bản. Rồi em thuyết phục các anh, nói là nghĩa vụ người cảnh sát giao thông lẽ ra phải tìm phạt những người chạy ẩu, quá tải v.v... để đảm bảo an toàn cho giao thông, chứ không phải canh bắt và phạt nặng những lỗi không đáng của người tham gia giao thông có tinh thần trách nhiệm tốt.

Rốt cục các anh suy nghĩ gì đó rồi ghi lỗi cho em nhẹ hơn, không xi nhan khi rẽ, phạt đâu 700.

Em muốn hỏi là có bác nào cũng bị phạt giống em và định đi đóng phạt ngày 22 ở trụ sở CSGT gần đó không để gặp nhau tán chuyện cho vui?

Buồn cuộc đời.

Tập Lái
22/2/13
35
6
8
em cũng bị 1 lần 700 như bác :3duongbia:
1 chú Fortuner chạy ào lên Lane phải mà k bị thổi :( e vô số đá xi-nhan chạy theo vừa qua Đèn xanh đèn đỏ là bị tuýt ngay :3dquaytay:

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Chia buồn với bác chủ, có lẻ lần đầu bác đi QL20. Xe cộ qua lại QL20 thuộc khu vực Đồng Nai, chỉ có 2 lỗi là quá tốc độ có khi chỉ là 55/50 (?) và vượt phải. Đây cũng chính là 2 cái bẫy, làm các bác tài phải bị ức chế khi lưu thông trên QL20 thuộc địa phận Đồng Nai.

• Like
Reactions: THANHKAP and moprit
Tập Lái
15/6/14
36
564
83
43
nếu mình có cam hành trình không đợi nó thổi thấy nó mình kẹo vào, kiện thằng xe tải cái tội cản trở lưu thông ko cho vượt được ko nhỉ các cụ
o

• Like
Reactions: THANHKAP
Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Chia buồn với bác chủ, có lẻ lần đầu bác đi QL20. Xe cộ qua lại QL20 thuộc khu vực Đồng Nai, chỉ có 2 lỗi là quá tốc độ có khi chỉ là 55/50 (?) và vượt phải. Đây cũng chính là 2 cái bẫy, làm các bác tài phải bị ức chế khi lưu thông trên QL20 thuộc địa phận Đồng Nai.
QL1 không phải QL20 bác. Em thường đi đường cao tốc Long Thành Dầu Giây rồi theo tỉnh look 769 ra ngã ba Tân Phong nên cả năm nay không đi QL1, bữa vừa rồi có đi chút xíu thôi ai dè bị dính

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
haha...xin lổi bác đầu óc cứ bị ám ảnh bởi QL20, nói chung địa phận Đồng Nai...mấy chú ấy hành xử giống nhau...một thời gian chim mồi thu hoạch đậm đoạn Tân Phú. Định Quán và đã bị AEOS lên án rất nhiều...hihi..AE ta chú ý vượt cho đúng luật thôi..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác chịu khó đọc lại bài cũ os có quá nhiều bài nói về vấn đề này :)

• Like
Reactions: THANHKAP
Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
chào pác ,trường hợp này thì pác cho xe chậm lại ,canh khoảng cách đèn xe mình vừa với kiếng hậu xe chúng nó , pác bật fa lên cho em nhé , đồng thời pác bật ưu tiên lên , kèn xe pác cứ 2 nhịp/s lâu lâu nghỉ 1 cái cho đỡ nóng . nó mà ko né thì củng loạn .em chạy tải gặp nó em toàn làm thế nó né liền

Hạng B2
30/10/14
223
70
28
33
cứ bò theo nó cho lành nếu ko vội,vì chim mồi đang gài bác