Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
Bác a_ma_nguy thử ngừng uống 1 thời gian xem thế nào? Vì bạn em bảo người nhà bạn ấy uống cũng thấy đỡ, nhưng nghĩ 1 tg thì bệnh vẫn như cũ nên không dám mua uống tiếp.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
dautroc nói:
Bác a_ma_nguy thử ngừng uống 1 thời gian xem thế nào? Vì bạn em bảo người nhà bạn ấy uống cũng thấy đỡ, nhưng nghĩ 1 tg thì bệnh vẫn như cũ nên không dám mua uống tiếp.

Hôm nay là tròn 4 tháng ngừng uống cao ngựa(tổng cộng 4 lạng).Thật tuyệt vời.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
chain nói:
Bác khoang hãy mổ. Mổ cũng ko chắc là hết hằn. Bố em cũng bị gai gót chân bị cả 2 chân luôn vừa rồi nghe bác sĩ khuyên mổ nhưng mổ xong thì gót chân nó còn to hơn lúc trước nữa. Nó chỉ hết đau một thời gian sau đó có khả năng bị lại, nhưng mà nếu mổ tận gốc thì nó có thể hết luôn vĩnh viễn. Và có một điều này nữa hiện nay các bác sĩ vn mình cho bác thuốc uống có làm giảm đau nhưng thuốc đó có tác dụng phụ là sẽ làm cho đầu óc mình bị khờ, uống lâu ngày có thể gây giảm trí nhớ. Em ko nhớ tên loại thuốc này nhưng để em hỏi kỹ lại. Và em biết có loại thuốc chỉ khi nào bác bị đau thì mới uống và nó công hiệu lắm.

Cụ thân sinh bác đã dùng thử cao ngựa chưa?

Hạng B2
18/2/11
186
1
0
Em có biết Hạt Đu Đủ Chín ( trái đu đủ ) . bác giả nát ra, ấp với rượu, sau đó đắp lên chổ đau,
Tính chất hạt đu đủ nóng
Bác làm thử xem, ( cổ truyền ) Nhưng hơi tốn đu đủ .
Chúc bác mau khỏi bệnh, chạy nhãy tốt, lở như bà lớn có giận dí còn có sức chạy nữa. keke ( em đùa )

Hạng D
15/11/07
2.535
10.843
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
a_ma_nguy nói:
dautroc nói:

Hôm nay là tròn 4 tháng ngừng uống cao ngựa(tổng cộng 4 lạng).Thật tuyệt vời.
Uống cao ngựa tốt nhưng em thắc mắc là bác bao nhiêu tuổi ??? Trẻ quá nhiều khi uống cao nhiều quá không tốt Bác ạ....
Dẫu sao uống vào mà hết bịnh cũng là tốt .
Chúc mừng Bác ..

Hạng B2
30/9/10
108
0
0
Mẹ mình uống hết cả cân cao ngựa bạch có ăn thua gì đâu, cao ngựa bổ xung can xi chứ ko phải chữa gai gót chân, gai chính là xương moc ra vấn đè phải làm sao cho nó ko mọc nữa và đánh tan gai đã mọc :) cao ngựa ko làm được điều này

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Bị gai xương got chân

a_ma_nguy nói:
Trường hợp của tôi là bị thoái hóa 2 đốt sống L4+L5 và gai xương gót chân phải.

Tôi đã uống khá nhiều thuốc bắc để điều trị 2 căn bệnh này nhưng kết quả không như mong muốn. Đến nay tôi đang uống gần hết lạng cao ngựa Chu Việt thứ 3. Kết quả bất ngờ ngoài mong đợi. Ngoài ra còn cải thiện được sức khỏe nữa, giấc ngủ sâu hơn.
Bác muốn tìm hiểu cao ngựa Chu Việt,hãy gọi số 0937.999.919 (đường dây nóng phục vụ 24/24 của Chu Việt).
Trong topic về thoát vị đĩa đệm thì bác cũng khuyên dùng cao ngựa, topic này cũng vậy.

Xét về Tây y thì cao ngựa có thể chữa được 2 bệnh này không bác Hưng ơi?

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn

Có 1 cách chữa đau gót chân theo phong cách dân gian, bà chị ruột em bị đau kinh khủng, đi khám bs mấy lần mà cũng không bớt, mặt lúc nào cũng nhăn nhăn nhó nhó... Sau có người mách cách chữa thật đơn giản mà hiệu quả tức thì sau 2 lần chữa, chi phí lại cực cực thấp. Bác nào quan tâm em sẽ PM cách chữa của bà chị cho.

Tập Lái
14/1/13
23
0
3

Mẹ em bị gai xương gót chân. Em cũng loay hoay chưa biết phải làm sao, mấy hnay đau nhiều. Bác nào có phương án hay thì giúp em với.