Hạng B1
26/5/14
65
77
18
48
Chiều nay khoảng 16h30 mình đi từ An Sương về V.Tàu vừa hết cầu vượt Bình Phước phía trước mình có 1 chiếc taxi xi nhan rẽ phải mình xinhan rẽ trái chuyển làn gặp xxx thổi mình lại, bình tĩnh cho xe tấp vào lề lấy giấy tờ xe cầm theo ĐT chuẩn bị mở camera xuống gặp xxx mình cũng chưa nói gì, hình như xxx nhìn thấy logo OS trên xe mình nên:
xxx: chào a, a vi phạm tôi mới thổi a vào.
minh: chào a, a cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì?
xxx: a chuyển lan trên cầu.
mình: vậy tôi hỏi a đường này tôi có được chuyển lan không?
xxx: được, nhưng không cho phép chuyển lan dưới dốc cầu.
mình: vậy tôi hỏi a phía trước có 1 chiếc taxi đang xinhan rẽ phải tôi có được xinhan chuyển lan không?
xxx: a có xinhan không?
mình: a không thấy tôi xinhan rồi mới chuyển lan sao?
xxx: có người báo nhầm a cho xem kiểm tra giấy tờ rồi tôi sẽ cho a đi.
mình: đưa giấy tờ cho xxx kiểm tra nhưng bằng lái vẫn để trên xe.
xxx: hỏi a có bằng lái không?
mình: có chứ chạy xe phải có bằng, ở trên xe tôi lấy cho a xem.
xxx: thôi được rồi a đi đi. Trước khi trả giấy tờ xxx còn giả vờ hỏi xe này ơ đâu, ơ V.Tàu hả?
mình định bắt xxx xin lỗi nhưng đang vội đi, lần sau nếu mà như thế nữa mình sẽ bắt xxx xin lỗi và quay phim lại cho các bác xem.
Nếu mình đi đúng luật phải chiến với xxx để khỏi mất bánh mì oan nha các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
ũa kỳ ta? hết cầu mà báo lổi chuyển làn trên cầu?
rồi là ko có phép chuyển làn dưới chân cầu? vậy đi về QL 13 bằng hướng nào? mấy chú XXX lộng hành khu này quá rồi

Hạng C
2/9/11
538
388
63
Chiều nay khoảng 16h30 mình đi từ An Sương về V.Tàu vừa hết cầu vượt Bình Phước phía trước mình có 1 chiếc taxi xi nhan rẽ phải mình xinhan rẽ trái chuyển làn gặp xxx thổi mình lại, bình tĩnh cho xe tấp vào lề lấy giấy tờ xe cầm theo ĐT chuẩn bị mở camera xuống gặp xxx mình cũng chưa nói gì, hình như xxx nhìn thấy logo OS trên xe mình nên:
xxx: chào a, a vi phạm tôi mới thổi a vào.
minh: chào a, a cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì?
xxx: a chuyển lan trên cầu.
mình: vậy tôi hỏi a đường này tôi có được chuyển lan không?
xxx: được, nhưng không cho phép chuyển lan dưới chân cầu.
mình: vậy tôi hỏi a phía trước có 1 chiếc taxi đang xinhan rẽ phải tôi có được xinhan chuyển lan không?
xxx: a có xinhan không?
mình: a không thấy tôi xinhan rồi mới chuyển lan sao?
xxx: có người báo nhầm a cho xem kiểm tra giấy tờ rồi tôi sẽ cho a đi.
mình: đưa giấy tờ cho xxx kiểm tra nhưng bằng lái vẫn để trên xe.
xxx: hỏi a có bằng lái không?
mình: có chứ chạy xe phải có bằng, ở trên xe tôi lấy cho a xem.
xxx: thôi được rồi a đi đi. Trước khi trả giấy tờ xxx còn giả vờ hỏi xe này ơ đâu, ơ V.Tàu hả?
mình định bắt xxx xin lỗi nhưng đang vội đi, lần sau nếu mà như thế nữa mình sẽ bắt xxx xin lỗi và quay phim lại cho các bác xem.
Nếu mình đi đúng luật phải chiến với xxx để khỏi mất bánh mì oan nha các bác.
Sao bác không hỏi có điều luật nào không cho phép chuyển lan dưới chân cầu?

Hạng D
7/1/14
1.001
5.929
113
Thêm một kinh nghiệm yêu cầu xxx dẫn vi phạm điều luật nào cấm chuển lane trên cầu, hoặc yêu cầp lập biên bản

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Dưới dốc cầu chứ, sao dưới chân cầu được nhỉ :3duongbia:

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cách đây 2 tuần em cũng có chia sẻ việc gặp xxx lần hai dưới gầm cầu vượt này, cũng lỗi trời ơi là "vượt trong vòng xoay", và "thôi anh đi đi" sau 2-3 câu trao đổi. Chắc là bài ghép chung với việc xxx ăn bánh mì trên QL 13 nên hơi nhạy cảm và đã bị xóa mất tiêu! Nói chung là việc các xxx đứng ở đây chỉ làm giao thông thêm rối do ít xe dám chạy xa ra vòng xoay mặc dù bên ngoài rất trống, mà toàn nối đuôi bám sát vòng xoay, ùn dài dài lúc giờ cao điểm. Chỉ "thương" được một chút khi xxx đứng dọc theo QL 13 (cho dù núp kỹ) hạn chế việc B4 chạy vào làn sát lề, lên đến gần cầu Đúc Nhỏ, Ông Dầu rồi chen ra lên cầu ra làm cả đoàn lịch sự xếp hàng phải ngừng lại chờ những người chen hàng!!!

Hạng B2
14/7/14
286
148
43
Cám ơn chia sẻ quý giá của Bác, để em in vào trang sách học thêm.

Hạng D
14/6/05
1.590
3.887
113
Đồng Nai
Dạo này xxx hay me lỗi chuyển làn tào lao này quá nhỉ!
Do xxx kg rành luật hay cố tình hù doạ người kg rành luật.
Bất nhân quá