Hạng B1
27/11/14
98
41
18
40
Các bác cho em hỏi?
Không biết có bác nào trên diễn đàn mình chạy xe DL > 16 chỗ hay xe tải để ý biển báo mới cấm xe DL >16 chỗ và xe tải (từ 6h -22h) từ đầu ngã 6 DC quẹo phải vào CMT8 (và nguyên đường CMT8 hướng về Bảy hiền đều cắm biển này) - sory các bác sáng nay e lại không chộp cái hình, e tìm trên luật đường bộ cũng không thấy cái biển này.

Biển này tương tự như 107, chỉ khác là hình xe DL có thêm ghi chú >16 và bên dưới biển cấm có biển báo phụ thời gian là 6h~22h.

Sáng nay em chạy xe tải 1,45t ôm cua ngã 6 DC để vào CMT8 (em giao hàng trong CMT8), nhìn thấy biển này e tránh ngay, quay lại đi 3/2 - sư vạn hạnh - tô hiền thành - CMT8. Khi em giao hàng xong chạy thẳng CMT8 để ra 7 Hiền thì khúc nào cũng gặp biển này và vẫn thấy xe tải chạy, giao hàng bình thường. đến khúc chờ đèn đỏ e xuống xe hỏi bác tài đằng sau là cấm xe tải gì mà ko có ghi chú tải trọng, bác ấy bảo là cấm xe 1,5t.???!!! Các bác cho e hỏi ngu là biển đó là biển số mấy trong luật GTĐB? em đa tạ các bác.

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
Em đào mộ phát...em đang có vấn đề tương tự không biết xe Ford Transit có được đi vào đoạn CMT8 từ ngã 6 Dân Chủ đến khúc Lý Thường Kiệt-Hoàng Văn Thụ không ạ? Các bác có ai qua trường hợp này chưa nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
Em đào mộ phát...em đang có vấn đề tương tự không biết xe Ford Transit có được đi vào đoạn CMT8 từ ngã 6 Dân Chủ đến khúc Lý Thường Kiệt-Hoàng Văn Thụ không ạ? Các bác có ai qua trường hợp này chưa nhỉ?
cấm trên 16c thôi nha bác!transit 16c chạy bình thuong nha.xe 17 chỗ mới ko dc chay vao

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
cấm trên 16c thôi nha bác!transit 16c chạy bình thuong nha.xe 17 chỗ mới ko dc chay vao
Vâng cám ơn bác...em cũng nghĩ như bác vì biển là "trên 16 chỗ"...nhưng đi đường mãi chẳng thấy chiếc nào chạy vào...trong khi đó khúc CMT8 hướng về q1 thì xe 16 chỗ chạy rất nhiều....em cũng chả hiểu sao

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Biển này dựng lên mục định cấm xe Thành Bưởi vào bến "chui" của Thành Bưởi tại 4 Vĩnh Viễn thôi. Các xe xe khách đường dài của Thành Bưởi phải ra bến xe 2 đầu thành phố chứ không vào thẳng nội ô đón khách nữa như thời gian vừa rồi. Thành Bưởi buộc phải dùng xe trung chuyển 15 chỗ như các hãng khác để đưa khách ra Bên xe Miền Tây và Miền Đông.

Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
Vâng cám ơn bác...em cũng nghĩ như bác vì biển là "trên 16 chỗ"...nhưng đi đường mãi chẳng thấy chiếc nào chạy vào...trong khi đó khúc CMT8 hướng về q1 thì xe 16 chỗ chạy rất nhiều....em cũng chả hiểu sao
e chay thuong xuyen ma!bác chay transit hoac hiace thoai mai nha!xx phat vo duong cam bac dua bb e dong cho!

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
Biển này dựng lên mục định cấm xe Thành Bưởi vào bến "chui" của Thành Bưởi tại 4 Vĩnh Viễn thôi. Các xe xe khách đường dài của Thành Bưởi phải ra bến xe 2 đầu thành phố chứ không vào thẳng nội ô đón khách nữa như thời gian vừa rồi. Thành Bưởi buộc phải dùng xe trung chuyển 15 chỗ như các hãng khác để đưa khách ra Bên xe Miền Tây và Miền Đông.
e chay thuong xuyen ma!bác chay transit hoac hiace thoai mai nha!xx phat vo duong cam bac dua bb e dong cho!
Em cám ơn 2 bác nhiều ạ :)