Thảo Luận Chung Biển báo STOP

Hạng B2
8/5/08
386
312
63
Với biển báo STOP em biết là : xe đến giao lộ có biển báo này phải dừng (dừng hẳn), nếu khg có xe khác thì chạy tiếp, còn nếu có xe khác tới trước thì mình phải dừng nhường. Nếu xe mình tới trước thì xe khác sẽ nhường mình. Biển báo này có thể thay thế cho đèn tín hiệu, thường ở những đường có mật độ giao thông khg đông.
Bên Mỹ, nhìn cách hành xử của ng giao thông đối với bảng stop là biết văn hóa của họ như thế nào. Còn bên mình...có văn hóa giao thông đâu mà xử...

• Like
Reactions: harryphan
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
thecartoonist nói:
Với biển báo STOP em biết là : xe đến giao lộ có biển báo này phải dừng (dừng hẳn), nếu khg có xe khác thì chạy tiếp, còn nếu có xe khác tới trước thì mình phải dừng nhường. Nếu xe mình tới trước thì xe khác sẽ nhường mình. <span style=""color: #ff0000;"">Biển báo này có thể thay thế cho đèn tín hiệu</span>, thường ở những đường có mật độ giao thông khg đông.
Bên Mỹ, nhìn cách hành xử của ng giao thông đối với bảng stop là biết văn hóa của họ như thế nào. Còn bên mình...có văn hóa giao thông đâu mà xử...
Còn ở ta thì có cả biển báo và đèn tín hiệu vẫn "không ăn thua" !!!:mad:
Ảnh : Giao lộ Bà Huyện Thanh Quan và Nguyễn Thị Minh Khai.

Hạng F
5/3/10
5.994
31.248
113
biết là không ăn thua sao xxx vẫn gắn ta?

nếu mai mốt xxx mà bắt lỗi này (không dừng khi gặp biển này) thì anh em ta chết chắc

Hạng C
14/4/11
519
578
93
solopidi nói:
<span style=""color: #ff0000;"">biết là không ăn thua sao xxx vẫn gắn ta? </span>

nếu mai mốt xxx mà bắt lỗi này (không dừng khi gặp biển này) thì anh em ta chết chắc
không ăn thua khi chưa xảy ra chuyện gì thôi bác ơi, khi có tai nạn thì đây là một yếu tố quan trọng để phán xét đúng - sai.

Hạng B1
19/8/11
57
0
0
48
XaGan nói:
thecartoonist nói:
Với biển báo STOP em biết là : xe đến giao lộ có biển báo này phải dừng (dừng hẳn), nếu khg có xe khác thì chạy tiếp, còn nếu có xe khác tới trước thì mình phải dừng nhường. Nếu xe mình tới trước thì xe khác sẽ nhường mình. <span style=""color: #ff0000;"">Biển báo này có thể thay thế cho đèn tín hiệu</span>, thường ở những đường có mật độ giao thông khg đông.
Còn ở ta thì có cả biển báo và đèn tín hiệu vẫn "không ăn thua" !!!:mad:
Ảnh : Giao lộ Bà Huyện Thanh Quan và Nguyễn Thị Minh Khai.

Bác XaGan ơi, nếu không ăn thua thì đặt biển làm chi cho nó khó xử đôi bề nhỉ !!!

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Có bao nhiêu người cầm vô lăng hiểu đúng và hành xử cũng đúng theo biển báo này? Nhiều người có thói quen thay vì DỪNG XE LẠI quan sát thì lại vừa rề rề..lăn bánh từ từ vừa quan sát..chứ không có thói quen dừng hẳn cho dầu là dừng trong tích tắc rồi đi tiếp...như bác nào đã nói V=0..hihi...
Người có học luật thì lại quên, hoặc hiểu không đúng, hoặc làm theo thói quen (tự nhiên) hoặc thấy người khác làm sao, mình làm theo vậy, mà chẳng quan tâm gì đúng hay sai..
Nhiều người lái xe, nhưng có học luật bao giờ đâu...cứ lái theo cách mình nghĩ, cứ làm theo người khác....
Chính vì vậy, AE tham gia OS, không chỉ có vui, mà còn học hỏi được rất nhiều điều bổ ích....những ý kiến của AEOS nhìn từ nhiều góc độ, luôn có giá trị nếu mình chịu học hỏi....

• Like
Reactions: anhbocau
Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
e nhớ biển báo này có trong bài thi sa hình sát hạch bằng. bài này xong đến bài tăng tốc

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó
Chả cần biển này , cũng nên dừng lại .
1- Quan sát .
2- Suy nghĩ , có nên qua tiếp hay dừng ? Qua thì có qua hết không hay kẹt giữa đường ?

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Chào các bác,

Cho em xin hỏi biển báo STOP đặt ở một số đường phải được hiểu hiểu và tuân theo như thế nào ?
Thực tế các xe 4B có tuân theo biển báo này không ?

Em xin các bác chỉ giáo ạ.

TKS.
Gặp biển này thì phải dừng lại nhường đường cho người lưu thông trên đường ưu tiên đường giao cắt.
Biển này hầu như không ai tuân thủ ở VN cả.

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Khi gặp biển này, TẤT CẢ các xe phải dừng lại hẳn, quan sát, khi thấy phía trước an toàn mới tiếp tục đi tiếp, khi có nhiều xe từ nhiều hướng cùng dừng khi gặp biển này, xe nào dừng trước được đi trước.
Đó là lý thuyết của luật, thực tế thì em nó bị lơ trong 100% các trường hợp lưu thông trên đường.