Hạng B2
18/8/14
246
360
63
52
HCM
Chiều nay lúc trời chạng vạng, em lái chiếc 4B đi trên tỉnh lộ 743 KCN Sóng Thần hướng về ngã tư Gò Dưa.
Đến đầu đường Bình Chiểu nhìn thấy một biển cấm bị sơn đen, vẫn tiếp tục đi thẳng nhưng trong lòng em bắt đầu lo lắng "Biển đó mà cấm ôtô thì mình tiêu đời", "Đường nhỏ và nhiều xe máy, xe tải thế này thì sao quay đầu được"... Rồi em tự trấn an "Mấy chiếc xe tải phía trước cũng đi hướng này thì không phải cấm xe ôtô đâu". Đi được quãng đường dài thì bổng nhiên hiện ra trước mắt em một biển 103a với nhánh cây nhỏ đung đưa phía trước như vẫy gọi "Anh đã đến rồi hả? Em đứng đây đợi anh mãi..."
Mắt em không thể rời biển báo đó, chân tay không thể cử động. Vô lăng, ga được giữ nguyên, chiếc xe từ từ đi tiếp...
Em bừng tỉnh rồi tiếng trống thình thịch, thình thịch lớn dần trong lồng ngực...
Chưa kịp nghĩ gì, làm gì thì ngã ba với Tô Ngọc Vân hiện ra trước mắt với một đường nhánh rẽ phải. Em bật xi nhan và rẽ vào đó luôn.
May mắn em đã về đến nhà bình yên.
Vi phạm điểm b khoản 4 điều 5 của NĐ 171: Đi vào đường cấm. Phạt tiền từ 800 ngàn đến 1,2 triệu đồng và giam bằng 1 tháng.
Có mất tiền và bị giam bằng cũng đáng. Học thầy, học bạn và học kinh nghiệm "Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai?" của các bác OSers cho lắm vào rồi lại sai bét nhè.
Đó là trải nghiệm ngày đầu tiên em cầm lái không có thầy bên cạnh.
Không ngủ được nên em trải lòng tí. Các bác ném đá nhẹ tay cho

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Có thớt cảnh báo vụ này rồi trên đoạn đường này có 3 BB cấm 4b trong đó có 2 BB bị sơn đen nhưng vẩn còn mờ mờ cấm 4b còn lại 1 BB cuối cùng gần ra Tô Ngọc Vân là không bôi đen, thớt trước kể tại đây xxx đứng và ngoắc vào Bác chủ may mắn hôm đó xxx ăn bánh mì no quá nên phát ách không có đứng nên Bác chủ thoát nạn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
bác chủ hên nhỉ, ko thì lòi 1 chục bánh mỳ thịt ra rồi,thớt này đã có cảnh báo trước rồi,

• Like
Reactions: thongtha
Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Tức cái thằng xịt sơn đen. 2 bảng đầu tiên nó làm cho đen thui, cái gần trường học BC chắc nó hết sơn :3dandap:
Cuối từn ni tui mần nốt cái bảng cuối cho anh em nhẹ thở. Không hiểu vì sao đã cải tạo lại ngã tư Gò Dưa mà vẫn cấm 4 bánh đi vô đường này. Bớ GTCC.... :3dgoidien:

• Like
Hạng B2
18/8/14
246
360
63
52
HCM
Em luyện thiếu thớt đó rồi. Nếu không em đã không bị ớn lạnh xương sống như vậy. :)
Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Như vậy Bác thongtha cố gắng đem bí kíp của Diễn Đàn lên núi tiếp tục luyện công nhé, thông tin trong đó rất là bổ ích cho anh em mình. Tôi lái xe hơn 20 năm trước khi đăng ký thành viên OS tôi cũng bị giật mình như Bác thậm chí ăn BB xử phạt từ ngày là thành viên tôi được các Bác OS chia sẽ thông tin nên từ đó đi đứng cẩn thận và đến những điểm đen thì tôi đề phòng nên không bị xxx hỏi thăm nửa. Cám ơn OS đã rèn luyện cho tôi trở thành 1 tay lái cứng cỏi và nắm bắt luật GT cũng kha khá.

• Like
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Ngày xưa nó là biển cấm nhưng đã xóa bỏ nội dung 1 số biền phía trước rồi còn lại cái cuối cũng cũng là cái bẫy nếu các bác không cảnh giác. Em hay đi đường này mỗi khi vào SG, khi gặp bảng bôi đen đầu tiên khoảng 50m các bác cứ quẹo phải sau đó quẹo trái và chạy thẳng ra Gò Dưa cho yên tâm. Nhiều khi đầu óc không tập trung lỡ quên chạy lố sập bẫy như ch:3dquaytay:ơi.

• Like
N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
Nhiều khi thằng xịt sơn đen chính là xxx :D