Hạng B2
21/3/10
106
17
18
TP.HCM
Xe em Sorento 2012. Sau 2 tuần không chạy, xe hết bình không khởi động được. Em bị 2 lần giống nhau, lần đầu còn mở cửa được, lần sau không mở khóa bằng điện được luôn, phải dùng chìa cơ. Không rõ như vậy là bình quá yếu hay bình thường. Xe em mua hơn 1 năm mới chạy được hơn 5000km. Các bác cho lời khuyên nhé. Xin cám ơn.

Hạng D
30/11/10
3.961
55.733
113
Oh, xe mình cũng vậy, xe mới chạy từ hãng về, do chưa có giấy nên chưa chạy được, ngồi nghịch tí thì ... hết bình! Mình nghĩ bình Sorento hơi yếu thì phải! Lúc giao xe, quà tặng là sợi dây điện đấu bình! Về lôi ra sử dụng mới thấy cái thâm thúi của anh Hải :3dcuoi:

Hạng B2
24/9/14
393
817
93
đem ra tiệm sạc lại đi các cụ, xe mình bình nước dc hơn 3 năm rồi, đã sạc lại 1 lần vẫn chạy tốt

Hạng B2
21/3/10
106
17
18
TP.HCM
Oh, xe mình cũng vậy, xe mới chạy từ hãng về, do chưa có giấy nên chưa chạy được, ngồi nghịch tí thì ... hết bình! Mình nghĩ bình Sorento hơi yếu thì phải! Lúc giao xe, quà tặng là sợi dây điện đấu bình! Về lôi ra sử dụng mới thấy cái thâm thúi của anh Hải :3dcuoi:
Xe bác chắc để trong hãng lâu không chạy, khác xe em :)

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Em chỉ bác vầy nè. bác chạy ra tiệm điện lớn, nói bán cục xạc bình 12v của Lioa. Mua hàng VN đừng mua hàng TQ.
Nếu xe ít đi thì 15 ngày bác mở nắp Capo lên kẹp dây sạc vào bình, chọn chế độ sạc chậm thôi, rồi để đó từ sáng đến chiều tối bác rút sạc ra. Bình sẽ được sạc đầy. cách này dành cho xe ít đi, bác mua bộ sạc không có bao nhiêu nhưng bình của bác xài 4 năm chưa xi nhê gì đâu.
bây giờ chỉ có chờ anh em có kinh nghiệm xác nhận rồi bác làm theo thôi. Chúc bác có thêm kn ạ

• Like
Reactions: terran
Hạng D
30/11/10
3.961
55.733
113
Không tháo cọc bình hả bác? Để vậy sạc luôn được không?
Em chỉ bác vầy nè. bác chạy ra tiệm điện lớn, nói bán cục xạc bình 12v của Lioa. Mua hàng VN đừng mua hàng TQ.
Nếu xe ít đi thì 15 ngày bác mở nắp Capo lên kẹp dây sạc vào bình, chọn chế độ sạc chậm thôi, rồi để đó từ sáng đến chiều tối bác rút sạc ra. Bình sẽ được sạc đầy. cách này dành cho xe ít đi, bác mua bộ sạc không có bao nhiêu nhưng bình của bác xài 4 năm chưa xi nhê gì đâu.
bây giờ chỉ có chờ anh em có kinh nghiệm xác nhận rồi bác làm theo thôi. Chúc bác có thêm kn ạ

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
Mười ngày là nên xạc lại được rồi bác!