Tư Vấn Chia Sẻ Bluetooth trên xe hơi!

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Các bác cho em hỏi là đê có đựoc chưc năng thoại rảnh tay như Ford Fiesta mới thì phải lăp thêm những gì vây ạ? Tại em không muốn câm dt nghe khi đang lái xe vì hoi mât tâp trung. Ngoài tai nghe Bluetooth ra thì còn cách nào nữa thì bác nào biết vui lòng chỉ em vơi nhé. Nơi bán và giá càng tốt hii. Em đi Altis 2.0. Xin cảm ơn ( xin lôi vì thiêu dâu tùm lum, em không chỉnh font Time new roman duoc ah)

Hạng D
30/11/10
3.968
56.251
113
bác xem dàn CD/DVD của bác có chức năng bluetooth không? Nếu có chức năng bluetooth thì chỉ đơn giản là nối bluetooth của điện thoại với dàn máy là xong

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
@ Lã Bố: Cảm ơn bác. Xe em là Altis 2009 nên chắc không có bluetooth đâu bác Lã ơi. Em cũng thử connect mà dt không dò thấy răng xanh nào hết. Đời 2011 thì bộ DVD có bluetooth luôn.
Còn cách nào không các bác chỉ giúp em với nha!

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
Bác lien he bác Phu Hp, bác ay co cai loai bluetooth gan Ben ngoai su dung nang luong mat troi, thay ok lam. Truoc day Minh cung mua cua bác ay 1 cai loai sac dien su dung rat tot

SSorry Minh ko go duoc tieng Viet

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nếu điện thoại của bác có chức năng rảnh tay (Loud speaker) thì sử dụng cũng tốt như thường. Chỉ cần gắn thêm giá để điện thoại trên taplo là gọn gàng.

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Cảm ơn các bác khuyên và trả lời giúp em. Chắc em mua cái anti slip pad đặt dt lên đó rồi dủng loud speaker của dt luôn. Vừa ủng hộ từ thiện được nữa ah

Hạng D
30/11/10
3.968
56.251
113
nếu vậy bác thử em này xem sao? Nguyên tắc thì đây là 1 thiết bị phát nhạc mp3 kết nối với dàn âm thanh của xe qua sóng FM, điện thoại của bác sẽ kết nối với thiết bị này qua cổng bluetooth, khi có cuộc gọi đến thì bác chỉ nhấn nút phone trên thiết bị thì cuộc gọi sẽ được chuyển đến dàn âm thanh thông qua thiết bị này. Thiết bị này có thể cắm trực tiếp vào mồi thuốc nên khá thuận tiện cho việc sử dụng, mình thấy ngoài ADV hoặc các của hàng máy tính cũng có bán tiết bị này nhiều lắm, giá cũng khá rẻ, lại không cần lắp đặt gì hết, cắm vào mồi thuốc là xong
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1473108

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Cảm ơn bác Lã nhiều. Để em nghiên cứu xem sao. Thấy nhiều bác có mà không dám xài. Trong khi em không có lại thèm hii

Tập Lái
19/6/10
29
0
6
49
Bác ra chổ Quang Diệu lắp cái DVD Motevo khỏang giá 5,7 triệu, sẵn làm luôn camera de là qua tốt. Bluetooth này phát với nhạc ở iphone rấ tiện lợi !
Tham khảo: mobilemotevo.com