Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM
Các Bác cho hỏi thiệt là các Bác có thấy cà phê Gió và Nước đẹp không ạ? Nghe nói quán này được giải quốc tế về thiết kế, một buổi sáng đẹp trời cả nhà em ghé thử mà sao không thấy đẹp gì cả, nhất là cái hồ nước, chẳng có gì như mô tả. Lần sau em ghé buổi tối xem có thấy hiệu ứng gì đặc biệt không, vẫn không thấy gì đẹp cả.

Hay tại trình em thấp quá, không thấy được nét độc đáo trong thiết kế?

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Giải thưởng kiến trúc là giải thưởng về mặt tạo hình và sử dụng vật liệu - ở đây là tre.
Còn việc quán đẹp hay không là do cảm nhận của khách khi đến quán để uống cafe hay quan sát đánh giá dưới góc độ chuyên môn
Mình đã từng thấy thiết kế nhà ở của tác giả KTS này ở ngoài bắc, nó trông giống như pháo đài nhiều hơn với một mặt bằng có hình cái L...

Hạng B1
12/8/10
59
0
0
Em thấy thường thôi. Mà quán để nước dơ quá. Lá rụng mà ko dọn, hồ nước thì ko sạch sẽ tí nào. Ko ấn tượng. Quán bia Hoa Viên ngoài Mũi Né cũng hơi giống cái này nhưng đẹp và sạch hơn nhiều.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
dawmgoodman nói:
Quán này nằm ở đâu vậy các bác?
gần chổ em và bác uống caf hôm rồi đó. Đi xe mang biển BD, làm việc ở BD mà không biết quá àh.
Quán này lên hình thì đẹp, nhưng phục vụ và bên trong chán lắm.

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
714
507
93
Rubber Chemical
ko,chả ra gì
cái tòa nhà lùm lùm đàng trước chả ai vào , mùi hôi mốc bốc lên nghe muốn ói
quán ko chăm sóc kỹ, bàn ghế để lộn xộn, đồ ăn ko ngon , cafe chẳng thơm
đồng phục tiếp viên xấu , WC dơ
có lẽ mặt nước thiết kế nông là chủ ý của tác giả, nhưng với điều kiên nó phải rất sạch thì mới cảm nhận được như 1 mặt gương phẳng lặng , còn thực tế bây giờ lá rụng mục ở dưới, loăng quăng bơi lội đầy thì nếu  làm 1 cái hồ sâu hơn , thả cá, trồng hoa súng thì sẽ đẹp hơn .

Hạng B1
18/11/10
56
0
0
33
HCM
Em còn tổ chức hội nghị khách hàng ở trong đó rồi trật trội và nóng nói chung kém!nhưng chắc được cái hình tổng thể nó đẹp nên có tiếng với mấy em tây! chứ mấy em ta nhìn nó thì quá kém!

Status
Không mở trả lời sau này.