Hạng B2
22/5/13
124
177
43
Thưa các bác, hiện nay trang web mua bán xe rất nhiều, không như báo giấy ngày xưa. Vậy cho hỏi khi các bác có nhu cầu mua/bán xe cũ thì trang web nào các bác sẽ đăng đầu tiên? muaban.net; otosaigon ?, 5giay...

Em hỏi để tìm xe thôi, nhằm hạn chế tiếp xúc với cò...súng. Mong các bác thông cảm.

Last edited by a moderator:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
web nào bây giờ cũng cò vạc ko hà bác ơi, né bằng niềm tin, em chỉ thấy otofun.net quản lý khá tốt, nhưng diễn đàn đó ở ngoài Bắc, rao bán ko thuận tiện, kinh nghiệm của em đã tiễn 2 đời vợ trc là ra hãng hỏi giá, xong về + thêm 20 tr, may mắn sao 2 lần đều có người quen hốt trong ngày

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
em đăng 1 thớt duy nhất ở otosaigon và bán được chỉ sau 3 ngày với vài lý do sau:

tài sản lớn, người mua ít nên đừng rao nhiều nơi, gây tâm lý cho người mua, bỏ cả gia tài nên người mua cẩn thận xem xét tỉ mỉ

bán xe khác với bán điện thoại, bán bao cao su, người có nhu cầu ít, nên chỉ tập trung vào nơi mà nếu đặt vị trí người mua, thì bác sẽ tham khảo trang web nào, lẽ dĩ nhiên mua bao cao su thì vô nhà thuốc, mua thuốc lá thì vô tạp hoá mua máy ảnh thì vào vnphoto, mua dâm thì kiếm lầu xanh, và mua xe thì dô diễn đàn otosaigon, éo ai làm việc ngược lại cả he he.

5giây là cái chợ, bán tốt những thứ dưới 10 triệu, trên tầm đó, bạn đưa lên rồi ngồi ngó, thiên hạ dèm nhiều hơn.

he he vài lời chém gió

• Like
Reactions: hoang kimlap
Tập Lái
23/2/14
20
8
8
em đăng 1 thớt duy nhất ở otosaigon và bán được chỉ sau 3 ngày với vài lý do sau:

tài sản lớn, người mua ít nên đừng rao nhiều nơi, gây tâm lý cho người mua, bỏ cả gia tài nên người mua cẩn thận xem xét tỉ mỉ

bán xe khác với bán điện thoại, bán bao cao su, người có nhu cầu ít, nên chỉ tập trung vào nơi mà nếu đặt vị trí người mua, thì bác sẽ tham khảo trang web nào, lẽ dĩ nhiên mua bao cao su thì vô nhà thuốc, mua thuốc lá thì vô tạp hoá mua máy ảnh thì vào vnphoto, mua dâm thì kiếm lầu xanh, và mua xe thì dô diễn đàn otosaigon, éo ai làm việc ngược lại cả he he.

5giây là cái chợ, bán tốt những thứ dưới 10 triệu, trên tầm đó, bạn đưa lên rồi ngồi ngó, thiên hạ dèm nhiều hơn.

he he vài lời chém gió
5giay trang wed đứng thứ 23 ở vn nha bác còn oto sai gòn đứng thứ 269 nha bác, bác chắc làm bên sai gòn ford phải không.

Hạng B2
3/7/09
351
15
18
44
web cũng phân loại, xe hoi thì bonbanh, muaban.net , muabanoto.vn là top google
Xe tải, xe khách, xe ben, xe công trình thì có rongbay.com, enbac.com, motoring.vn, vatgia.com là top google.

• Like
Reactions: hoang kimlap
Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
E thấy nhiều người muốn mua xe đầu tiên hay vào bốn bánh trước rồi oto sài gòn.sau đó mới tìm ở muaban và rôngbay...

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
5giay trang wed đứng thứ 23 ở vn nha bác còn oto sai gòn đứng thứ 269 nha bác, bác chắc làm bên sai gòn ford phải không.
ý mình nói ví dụ otosaigon thôi, chứ bán oto thì dô diễn đàn oto rao, đai loại vậy,
trước tôi bán xi líp áo dú, giờ chuyển qua bán durex mới lại dầu bôi trơn, he he

Tập Lái
27/10/14
16
11
3
44
Em thấy os bán xe cũ okie nhưng muốn bán hiệu quả nhất thì len bonbanh hoặc choxe. Bộ lọc của 2 trang này khá ổn, tìm xe nhanh, còn những trang như bác kể thì chủ yếu dạng diễn đàn, người mua xe rất khó để tìm được xe.

Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
ý mình nói ví dụ otosaigon thôi, chứ bán oto thì dô diễn đàn oto rao, đai loại vậy,
trước tôi bán xi líp áo dú, giờ chuyển qua bán durex mới lại dầu bôi trơn, he he
bác bán hàng hot quá ta =]]]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Thưa các bác, hiện nay trang web mua bán xe rất nhiều, không như báo giấy ngày xưa. Vậy cho hỏi khi các bác có nhu cầu mua/bán xe thì trang web nào các bác sẽ đăng đầu tiên? muaban.net; otosaigon?, 5giay...
Em hỏi để tìm xe thôi, nhằm hạn chế tiếp xúc với cò...súng. Mong các bác thông cảm.

Cò lái cũng là cái nghề kinh doanh mua bán xe, người mua cũng cần phải trang bị kiến thức và tư vấn trước khi quyết định mua xe để tránh bị thuốc.

Bộ lọc OS hiện nay đã khá hoàn thiện để khách hàng có thể sort theo từng hãng xe, dòng xe để tham khảo.

http://muaban.otosaigon.com/forums/cho-4-banh-danh-cho-xe-qua-su-dung.305/