Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43
Kỳ này e dẫn vài người nhà qua singgapore khám bệnh và chữa bệnh ,nhưng e thì ko biết gì cả ,các bác cho e hỏi ở singapore thì bệnh viện nào tốt ,chuyên tim ,chuyên thận niệu ,thủ tục khám có giống việt nam mình ko?

Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Hạng B1
8/8/07
84
0
0
RE: Các bác cho e hỏi về khám bệnh ở singapore?

Khám và chữa bệnh ở Singapore thì bác hoàn toàn yên tâm về chất lượng, em có người bạn Indonesia đã mang bố sang Singapore chữa khỏi ung thư phổi đấy. Thủ tục thì rất đơn giản, duy nhất một điều là giá luôn rất cao. Em thì chỉ biết có mỗi bệnh viện Alexandra, còn có chuyên về mấy khoản bác muốn không thì em không rõ, nhưng nghe người Sing nói đây là bệnh viện chuyên cho người nước ngoài, giá rất đắt. Bác tham khảo tại: http://www.alexhosp.com.sg/index.asp. Bác nên tìm mấy bệnh viện công chất lượng sẽ tốt, giá rẻ hơn.
Huy vọng các bác khác có thêm thông tin chia sẻ với bác. Chúc người nhà bác mau khỏi bệnh.

Hạng B2
31/1/07
129
1
18

Bác nên đến SGH (Singapore Genral Hospital).BV công,Bs giỏi,giá cả chấp nhận được.Các BV tư rất mắc

để em hiền
1/4/05
3.801
93.531
113

Bác có thể đến international SOS, ở Nguyễn Du khám trước. Nếu có chỉ định sự dụng kỹ thuật cao trong Y học, họ sẽ hướng dẫn (hoặc cử người đi với bạn) qua Sing.

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Tập đòan y tế Parkway của Sing có văn phòng đại diện tại lầu 2 - tòa nhà 33 tầng (Saigon Trade Center) Bác đến đấy sẽ được tư vấn chọn bệnh viện, lấy lịch hẹn khám, chọn BS. họ còn tư vấn giúp chọn chổ ở, đi lại, phiên dịch (nếu cần).
Trưởng văn phòng đại diện là BS Nghi, mobi: 098 394 9702

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

cám ơn các bác ,e nghe nói có tập đoàn hàng đầu sing heath của nhà nước singapore ,tập đoàn này ra sao bác nhỉ?

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Em chưa làm việc với Sing Health lần nào Bác ạ nên chưa có ý kiến. riêng Parkway thì đã có tiếp xúc và gửi bệnh nhân đi điều trị thông qua tập đoàn này nên nhận thấy họ làm việc được.
Bác có thể tham ka3o thông tin qua đây: http://www.parkway.com.vn/