Nâng cấp nội thất/ghế da Các bác có ai tự sơn carbon chưa?

Hạng B2
30/4/14
323
622
93
"Đầu tiên người ta sẽ có một hồ nước rộng và sâu đủ để nhúng toàn bộ vật cần sơn chìm trong đó. Sau đó, người ta sẽ lấy một tấm phim được phủ cồn polyvinyl chuyên dụng, với bề mặt của tấm phim là những hoa văn, họa tiết để sơn lên chi tiết cần sơn. Tấm phim này sẽ được nhúng vào hồ nước, sau đó người ta phun sương xăng lên trên để tấm phim tan trong nước đồng thời loại bỏ các bong bóng có thể gây rộp vật cần sơn. Cuối cùng, hoa văn/họa tiết đã hoàn toàn "được in lên mặt nước", người ta sẽ từ từ nhúng vật cần sơn chìm trong nước, rồi nhấc lên, như vậy là quá trình sơn phủ Hydrographics hoàn tất." (Copy trên báo)

Tò mò là lúc vừa nhúng xong liền quậy đảo dưới nước mà sơn không lem...Sơn gì đỉnh quá !

Tập Lái
17/6/14
36
3
8
39
Hà Nội
Nó ôm vô bề mặt rồi bác, ko lem đc, lắc lắc quậy quậy là để cho nó rớt cái rìa màng ra và để bớt chất nhầy trên bề mặt đi
Nếu mình mua đc tấm fim đó về thì tự làm đc bác nhỉ! e thích quá, giá mà biết chỗ bán cái fim đó bác nhỉ!

• Like
Reactions: quangcivic
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Nếu mình mua đc tấm fim đó về thì tự làm đc bác nhỉ! e thích quá, giá mà biết chỗ bán cái fim đó bác nhỉ!
Ra Lý thái tổ tiệm sơn moto kiều (gần sinh đôi) hỏi mua màng carbon, hoặc màng giả gỗ, giả đá, giả vải gì cũng có. Xài chung với thuốc (hóa chất chuyên dụng) làm mềm màng. Thấy vậy thôi chứ ko phải dễ ăn đâu bác ơi, nếu dễ ăn thì ai cũng tự làm tràn lan rồi, khuyến cáo bác ko phải thợ sơn thì đừng làm vì coi chừng hư luôn bề mặt cần sơn phải đi sơn lại

Hạng B2
21/2/14
157
155
43
Ra Lý thái tổ tiệm sơn moto kiều (gần sinh đôi) hỏi mua màng carbon, hoặc màng giả gỗ, giả đá, giả vải gì cũng có. Xài chung với thuốc (hóa chất chuyên dụng) làm mềm màng. Thấy vậy thôi chứ ko phải dễ ăn đâu bác ơi, nếu dễ ăn thì ai cũng tự làm tràn lan rồi, khuyến cáo bác ko phải thợ sơn thì đừng làm vì coi chừng hư luôn bề mặt cần sơn phải đi sơn lại
Em cũng mua màng carbon bên mô tô kiều rồi, thật sự ko dễ sơn như các bác thấy đâu, rất khó

• Like
Reactions: Yêu xe như con
Tập Lái
5/12/14
28
12
3
49
Kỹ thuật là ở cái tay họ nhúng sao cho đều để lớp màng bám vô bề mặt k bị lem hoặc bể hoa văn.