Hạng B2
8/3/11
311
18
18
xe em cà rem 2010 , giờ thấy acquy bắt đầu hư rồi , đi về đậu 1 chổ là 2 ngày sau ra khỏi đề lun ,kiểm tra đường xạc vẫn có nên xác định là hư acquy , cắm cục xạc vô là nghe tiếng trong acquy nó xèo xèo như v1 chiên trứng
- vấn đề là em tưởng cà rem nhà mình acquy khô , nhưng sao thấy 2 cái lỗ 2 bên acquy nó xì nước ra mùi accic, chỗ đó có phài để châm nước không ạ ?? và cái loại acquy này có châm nước được không ???
- thay cái bình có hơn 1 tr thôi nên ko thành vấn đề , nhưng em muốn được hiểu rõ thêm về nó,
cám ơn các bác :3dcuoi:

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Như bác nói thì xe của bác là Carens, bình đó là loại miễn bảo dưỡng ( ta thường hay gọi là Bình khô ), nguyên tắc của bình kín khí thì vẫn cần phải có lỗ ở 2 bên, cái này dùng để thoát khí, một số dòng xe khác dùng bình kín khí đều có 1 ống dẫn ghim vào 1 lỗ để tránh bị dơ, lỗ kia thì bịt lại.
Như vậy xe của bác cái bình cũng 4 tuổi rồi, chắc chắn là khả năng lưu điện kém nên bác chỉ cần để qua đêm hay hơn 1 ngày là bình không đề được.
Cách khắc phục >> Thay

Hạng B2
8/3/11
311
18
18
Như bác nói thì xe của bác là Carens, bình đó là loại miễn bảo dưỡng ( ta thường hay gọi là Bình khô ), nguyên tắc của bình kín khí thì vẫn cần phải có lỗ ở 2 bên, cái này dùng để thoát khí, một số dòng xe khác dùng bình kín khí đều có 1 ống dẫn ghim vào 1 lỗ để tránh bị dơ, lỗ kia thì bịt lại.
Như vậy xe của bác cái bình cũng 4 tuổi rồi, chắc chắn là khả năng lưu điện kém nên bác chỉ cần để qua đêm hay hơn 1 ngày là bình không đề được.
Cách khắc phục >> Thay
thanks bác , em là em xác định thay rồi , cho nên tính tháo ra coi thử đó mà , thấy mùi accic ghê quá nên thôi , hehehe:3dyeu:
p/S: xin phép mod đóng thớt dùm em đỡ tốn tài nguyên OS, cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi !!

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Bác xài đến 4 năm là bền lắm đó , chứ e thì đã thay từ lâu gòi ;) ( xe em cũng cà rèm 2010 )

Hạng B2
8/3/11
311
18
18
Bác xài đến 4 năm là bền lắm đó , chứ e thì đã thay từ lâu gòi ;) ( xe em cũng cà rèm 2010 )
xe em chơi mỗi dàn DVD +sub + led biển số + mod cái led taplo , ngoài ra không có gắn thêm cái gì hao điện cả bác ạ, có lẽ vậy nên lâu hơn bác ????????????? mà xe em cũng ít chạy nữa

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
68
HANOI
Bác đừng cậy ra để... coi thử, nước axit chảy ra sẽ làm hỏng các thứ mà nó dính phải. Để nguyên như vậy để bán ve chai, cũng được một hai trăm nghìn !!!!!

Hạng B2
8/3/11
311
18
18
Bác đừng cậy ra để... coi thử, nước axit chảy ra sẽ làm hỏng các thứ mà nó dính phải. Để nguyên như vậy để bán ve chai, cũng được một hai trăm nghìn !!!!!
em cạy 1 chút ở góc bình rồi , có bị xì ra chút chút , thay bình thì rã ve chai dc 200 ngàn