Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Chào các bác,
Sáng nay em có việc đi Định Quán, em đi đường cầu Hóa An, ra QL1 bằng đường Nguyễn Ái Quốc. Em vốn chạy xe rất từ tốn và tuân thủ đúng luật giao thông. Khi đến mũi tàu giữa Nguyễn Ái Quốc ra QL1, em nhớ không lầm là cách đây vài tháng, khi đi đường này nhưng thằng em chạy, thì nó vẫn chạy thẳng nên em không để ý lắm. Vừa qua khỏi mũi tàu khoảng vài mét thì cảm giác "phạm luật" xuất hiện thấy rõ, nhìn kính chiếu hậu không thấy bóng dáng ô tô nhưng phía trước vẫn có xe máy chạy 2 chiều. Em mơ hồ nhận ra vừa thấy biển 103a nhưng rõ ràng là không có các gạch đỏ ở giữa. Vì lỡ chạy rồi nên em chạy thẳng luôn, ra đến QL1 thì hồi lâu mới rẽ trái được vì xe đông, không có CSGT nhưng cái camera thì chình ình trên đầu. Em biết mình có thể đã vi phạm luật GT.
Lượt về, em cố tình chạy lại đường này để xem cho rõ. Rõ ràng là cái biển 103a nó có hình ô tô màu đen nhưng không có gạch chéo màu đỏ (?), cách mũi tàu 30m có biển 301d bắt buộc ô tô rẽ phải, vậy theo logic thì trên đoạn đường đi thẳng sẽ có biển cấm ô tô 103a, mà nếu có thì thường em phải để ý và nhìn thấy (?).
Em đang hồi hộp chờ biên bản phạt nguội gửi về nhà nhưng đang phân vân không biết bị phạt như thế nào và đang thắc mắc vụ cái biển cấm ô tô không có gạch chéo (hay đã bị cạo mất?).
- Nếu em bị phạt lỗi ô tô đi vào đường cấm, bị phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đồng thời bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 1 tháng, em bị tước giấy phép lái xe như thế nào?
- Nếu em bị phạt lỗi không tuân thủ biển báo, bị phạt 100.000-200.000 đồng?
Bác nào có cao kiến, tư vấn giúp em.
Thanks.

Hạng D
10/9/08
2.871
5.899
113
Bác nhận ra 103a tức là có cấm rồi.
Cái này chắc là biển 101 (cấm tất cả) sau đó thêm hình ô tô để giới hạn phạm vi lại nên nó thành 103a thiếu gạch chéo.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Vị trí này ngay công viên 30 tháng 4, chiều bh ra ql1 buột rẽ phải ngay sau khi qua cổng chào .... Bác lạ đường và thiếu quan sát nên vi phạm đi vào đường cấm oto chắc luôn, nhưng camera tại đây là camera quan sát giao thông .... Nên hy vọng bác ko phải nhận giấy nguội .... Rút kinh nghiệm lần sau nha bác.

• Like
Reactions: sangsangsusi
Hạng C
24/10/12
536
160
43
Ai nói bác camera này chỉ quan sát giao thông?
Bác chủ nếu ở BH sẽ sớm nhận giấy phạt vì vi phạm luật GT. Ở SG từ từ sẽ nhận được:D

Vị trí này ngay công viên 30 tháng 4, chiều bh ra ql1 buột rẽ phải ngay sau khi qua cổng chào .... Bác lạ đường và thiếu quan sát nên vi phạm đi vào đường cấm oto chắc luôn, nhưng camera tại đây là camera quan sát giao thông .... Nên hy vọng bác ko phải nhận giấy nguội .... Rút kinh nghiệm lần sau nha bác.

Hạng C
17/12/08
792
100
43
tội nghiệp bác chủ, lạ đường, hy vọng ko bị phạt nguội, cẩn thận hơn nhé bác

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác chờ đi vài bửa sẽ có giấy phạt gởi về Bác vi phạm đi vào đường cấm 8 xị - 1 chai 2. Biên Hoà đang tổ chức phạt qua Camera nên Bác chủ dính BB chắc luôn

Hạng B2
4/6/12
141
28
28
44
Q.Bình Thạnh TP.HCM
Khúc đường đó Oto đi ql1 vô tp Biên Hòa, oto đi ra ql1 phải vòng phải ôm công viên xong rẽ trái ra ql. Chia sẽ cho bác chủ.

Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Em nghĩ nếu có bb phạt nguội thì lỗi là oto đi vào đường cấm nhé bác.Không phải lỗi không tuân thủ biển báo,vạch kẻ đường đâu.Rút kinh nghiệm nha bác chủ.

Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Chào các bác,

- Nếu em bị phạt lỗi ô tô đi vào đường cấm, bị phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đồng thời bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 1 tháng, em bị tước giấy phép lái xe như thế nào?
Thanks.
Có lẽ khi bác đi đóng phạt , CSGT sẽ yêu cầu bác xuất trình giấy phép lái xe và sẽ giữ lại 1 tháng.
Em nói vậy đúng không các bác.