Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/9/14
0
2
2
41
Em thấy tháng 10 PMH ra hàng dự án Scenic Valley, Vinhome Tân Cảng ra 10000 căn, Novaland cũng đang chào mời nhiều dự án mới...Các bác nhận định xu hướng thị trường sắp tới như thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ms Liên
Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Hàng tốt và vị trí đẹp ra ồ ạt, mua xong 1 cái là tiếc vì cái sau ra ngon hơn cái trước. Giờ quan trọng là giá, tiến độ thanh toán và vị trí thôi. Nhỡ cái này thì có cái khác, các bác cứ bình tĩnh... Hàng ra ồ ạt tới mức em không nhớ nổi luôn. Cái River Gate sắp ra của Nova vị trí cũng quá gần, ngay Tôn Đản, đi bộ về Q1 có chục phút. Nhưng bạn này hơi lo về độ an toàn...

Hạng D
26/12/12
1.245
11.351
113
Mục đích mua để làm gì?

Mua cho thuê, trong 3 năm nữa với số dự án này thì sẽ có 20,000-30,000 căn hộ ra đoi, chưa kể cả trăm nghàn căn hộ đang có sẵn trên thị trường và chục nghàn căn hộ khác bán điếu ai mua.

Nói ít hiểu nhiều hen :))

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Mục đích mua để làm gì?

Mua cho thuê, trong 3 năm nữa với số dự án này thì sẽ có 20,000-30,000 căn hộ ra đoi, chưa kể cả trăm nghàn căn hộ đang có sẵn trên thị trường và chục nghàn căn hộ khác bán điếu ai mua.

Nói ít hiểu nhiều hen :))

Bác nói đúng. Thực tế này cũng nhiều người nghĩ đến, nhưng vẫn băn khoăn, vì so giá căn hộ TP với Kuala Lumpur, Bangkok, Manila, vẫn còn rẻ hơn.

Nhưng nói chung, có tiền là vua, cứ từ từ, đất gần thì hiếm, chứ căn hộ bao la.

Bảng giá đất mới tăng gấp đôi là bước đầu để đánh thuế sử dụng BĐS. Thị trường giá trị 20 tỷ USD này, dễ gì NN bỏ qua. Chỉ cần 0.5% thì 1 năm ngân sách thu được 100 triệu = 2100 tỷ rồi. Con số này cũng có ý nghĩa chút ít (0.25%) trong bối cảnh thất thu và tổng chỉ khoảng 800 nghìn tỷ năm rồi.

Hạng D
26/12/12
1.245
11.351
113
đó là tại nhiều bác khai thuế bằng giá nhà nước quá để né thuế gdbđs. Chứ giá trị thật sự vẫn gấp chục lần cái bảng giá mới này.

• Like
Reactions: Dinh Duc
Tập Lái
20/9/14
0
2
2
41
Như vậy theo các bác là có nên đau tư căn hộ lúc này không? Trong khi lai ngân hàng chỉ còn 6%, kênh vàng ngoại tệ thì nhà nước nắm cổ hết rồi thì em nghĩ đến căn hộ hoặc nhà cho thuê. Nhưng thật sự em hơi khớp khi thấy hàng ra ồ ạt quá.

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Em thấy tháng 10 PMH ra hàng dự án Scenic Valley, Vinhome Tân Cảng ra 10000 căn, Novaland cũng đang chào mời nhiều dự án mới...Các bác nhận định xu hướng thị trường sắp tới như thế nào ạ?
Do dân số tăng nhanh hoặc do sợ số lượng hàng bung ra nhiều quá nên phải đua nhau tiến độ. Ai chậm chân thì ế hàng hoặc chỉ bán được giá thấp. Ví dụ của PMH là bong bóng bđs nổ thì PMH bung hàng ngay, thay vì đợi giá lên nữa mới bung thì bung ngay để ăn theo giá lúc bong bóng chưa nổ.

Đieefu này cũng cho thấy tương lai bđs còn nhiều khó khăn. Ví dụ giá đất nhà nước tăng gấp đôi thì dự án mới phải đóng tiền sử dụng đất gấp đôi. Chỉ mỗi anh nhà nước được, cđt và khách mua thiệt nặng.

• Like
Reactions: Dinh Duc
Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Như vậy theo các bác là có nên đau tư căn hộ lúc này không? Trong khi lai ngân hàng chỉ còn 6%, kênh vàng ngoại tệ thì nhà nước nắm cổ hết rồi thì em nghĩ đến căn hộ hoặc nhà cho thuê. Nhưng thật sự em hơi khớp khi thấy hàng ra ồ ạt quá.
Bác sale em mới gặp hồi sáng cũng giả bộ hỏi câu này. Ủa bác với em gặp nhau chưa ta?

Tập Lái
20/9/14
0
2
2
41
Bác sale em mới gặp hồi sáng cũng giả bộ hỏi câu này. Ủa bác với em gặp nhau chưa ta?
Em ko phai bán hàng seo siết gì hết bác. Em đang muốn đầu tư căn hộ. Hỏi seo thì chắc chắn đuoc tra lỏi là nên mua ngay đi, nên mới mò lên đay hỏi các bác

Status
Không mở trả lời sau này.