Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
Chả là em co nhu cầu thuê xe tự lái để đi công tác và chở vợ con đi du lịch mà chưa thuê xe tự lái bao giờ, mong các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em về hợp đồng, các bước kiểm tra xe, xăng dầu....Em chân thành cảm ơn ạh

Hạng B2
22/10/13
306
899
93
Em thì cũng thuê xe tự lái được 3 lần thôi.HĐ do bên cho thuê soạn sẵn và cũng tùy nơi cho thuê,có nơi kỹ thì làm đến 2 trang A4,có nơi chỉ 1 trang thôi.Mình đọc thấy hợp lý thì ký thôi.Xe thì đi vòng quanh nhìn chổ nào trầy xướt thì chụp hình lại có chủ xe chứng kiến,nhìn 4b xe có đủ chụp mâm không,tiện thể nhìn luôn tem đăng kiểm.Sau đó kiểm tra nội thất xe có hư hỏng chổ nào không,các khóa cửa và tay nắm mở cửa,phụ tùng theo xe.Xăng thì chủ xe sẻ chỉ cho bác tới vạch hoặc số km còn đi đc,khi về bác phải trả lại như củ,dư không trừ tiền,thiếu thì thêm tiền.
Kinh nghiệm em có nhiêu đó thôi và cũng chờ học hỏi kinh nghiệm của các bác

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
thuê xe tự lái thì kiểm tra kỹ, nhận xe ntn trã lại như thế đó
lúc nhận xe kiểm trc nhớt nhao,nước mát,áp suất lốp, coi có bị cán đinh hay không? coi bánh sơ cua còn chạy được không?
chụp hình 2 bên hông,trc sau là 4 tấm để đó, cẩn thận vẫn hơn

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Bác kêu họ đêm xe vô hãng bảo dưỡng. rồi đi chứ ko đi nguy hiểm. Thuê xe tự lái. xe đó ít khi bảo dưỡng lắm. hôm trước thằng bạn em nó đi mà không có giọt nước nào hết. Hết nhớt nữa.

Hạng B1
7/6/13
58
9
8
Bác kêu họ đêm xe vô hãng bảo dưỡng. rồi đi chứ ko đi nguy hiểm. Thuê xe tự lái. xe đó ít khi bảo dưỡng lắm. hôm trước thằng bạn em nó đi mà không có giọt nước nào hết. Hết nhớt nữa.

E thấy mấy bác cứ đùa, xe tự lái hay gì cũng là tài sản giá trị của chủ xe người ta, vấn đề bảo dưỡng đăng kiểm này kia người ta còn phải lo kĩ hơn mình nữa là, mấy vấn đề ngoại thất xước xát j thì f kiểm tra kĩ rồi. E thì thuê mấy chỗ quen uy tín nên chỉ xem sơ tí là ok, về chủ xe cũng chả coi ngó gì. Bác ở sài gòn thì e cho thông tin mấy chỗ ok e hay thuê !

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
E thấy mấy bác cứ đùa, xe tự lái hay gì cũng là tài sản giá trị của chủ xe người ta, vấn đề bảo dưỡng đăng kiểm này kia người ta còn phải lo kĩ hơn mình nữa là, mấy vấn đề ngoại thất xước xát j thì f kiểm tra kĩ rồi. E thì thuê mấy chỗ quen uy tín nên chỉ xem sơ tí là ok, về chủ xe cũng chả coi ngó gì. Bác ở sài gòn thì e cho thông tin mấy chỗ ok e hay thuê !

Ko em ở Biên Hòa. Muốn đi đâu thì lấy xe ông anh đi chứ em tay lái còn yếu. đi gây ra nhiều vết sẹo tiền đâu trả .hjhj

HVU
Tập Lái
7/2/14
2
1
3
Thủ Đức
Bác chỉ chỗ cho em với, chủ nhật này em định chở gia đình đi vũng tàu mà chưa biết chỗ nào . Em ở thủ đức bác ợ. Xin cám ơn

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Bác chỉ chỗ cho em với, chủ nhật này em định chở gia đình đi vũng tàu mà chưa biết chỗ nào . Em ở thủ đức bác ợ. Xin cám ơn

Thuê chỗ nào không vậy bác. Giờ dịch vụ này nhiều. giá cá cũng cạnh tranh. chất lượng nữa.

Bác nói đúng đó, Nhà xe mới là người lo lắng hơn cả người đi thuê. Bên em cung cấp xe rất sợ trường hợp xe "pan" dọc đường do lỗi kỹ thuật. Vì vậy, 100% xe của bên em đều bảo dưỡng chính hãng và sẽ thay thế sau 3 năm hoặc 120,000 Km, để hạn chế rủi ro hư hỏng và hạn chế cho chính Khách hàng nữa.

• Like
Reactions: huan_fashion