Tập Lái
10/3/14
7
0
0
Mình có con Dylan mà đang không biết bị bệnh gì, nhờ các cao thủ giúp dùm với: phát ra tiếng kêu ở phía sau "rẹc" rất nhanh và khá lớn, cảm giác khi kêu rung nhẹ xe lun, khi xe dằn kiểu bị nhồi xuống thì rất dễ kêu, đường bằng thì k kêu, tốc độ cao thì k kêu...cỡ 30-50km/h mà bị nhún nhún là dễ bị kêu nhất. Phuộc xe thì mới thay, nồi niếc k liên quan...chả biết bị gì, mong bạn nào biết giúp mình với. Xin cảm ơn!!!

Tập Lái
10/3/14
7
0
0
Mình có con Dylan mà đang không biết bị bệnh gì, nhờ các cao thủ giúp dùm với: phát ra tiếng kêu ở phía sau "rẹc" rất nhanh và khá lớn, cảm giác khi kêu rung nhẹ xe lun, khi xe dằn kiểu bị nhồi xuống thì rất dễ kêu, đường bằng thì k kêu, tốc độ cao thì k kêu...cỡ 30-50km/h mà bị nhún nhún là dễ bị kêu nhất. Phuộc xe thì mới thay, nồi niếc k liên quan...chả biết bị gì, mong bạn nào biết giúp mình với. Xin cảm ơn!!!

Tập Lái
10/3/14
7
0
0

Tập Lái
10/3/14
7
0
0

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó
Nhiều vấn đề không thể giải đáp qua ....chẩn đoán bằng từ ngữ .
Mong các bác thông cảm .

Hạng B2
9/9/10
281
242
43
Mình chạy con Piaggio Fly 125 đời 2012 mỗi lần lên ga bắt đầu chạy thì nghe có tiếng hú, sau đó thì hết hú xe chạy bình thường. Cứ mỗi lần dừng xe thì lên ga chạy thì lại hú, chạy đường trường thì không sao nhưng bực nhất là chạy đường đông xe chạy chậm thì mỗi lần nhích ga thì hú. Hỏi thợ hãng thì bảo dòng Piaggio nó thế, vệ sinh nồi thì hết hú nhưng được thời gian ngắn lại "vũ như cẩn". Bác nào biết cách khắc phục tình trạng này không?

Hạng B2
9/12/12
119
0
16
65
Chào các bác,
Xe máy cũng như người ta, cũng phải bệnh này bệnh nọ. Mà người thì khó chịu tí đã kêu ầm ầm, còn ngựa sắt cày vất vả, sức móng đau chân biết nói đâu.
Xe máy chạy giật giật cũng có vài nguyên nhân, có thể đổ qua đổ lại mà phân bua với khách hàng khi xử lý kô hết bệnh

Hạng B2
28/11/11
120
35
28
Thuận An, Bình Dương
anhbocau nói:
Bệnh đầu tiên mà em thấy thường nhất , cho dù là xe mới , đó là "giật giật" khi đi ga đầu . Nhìn qua nhìn lại , hãng nào cũng bị . Thằng bạn đi AB Việt Nam , thay bộ bố của AB Thái cũng bị luôn .

Một số xe , sau thời gian rô đai , thì vào bảo hành vệ sinh bố , chạy đụợc 1 thời gian vẫn bị lại .

Thêm 1 chi tiết , em băn khoăn là : các cụm 3 càng mới zin , thường không có mỡ bôi trơn ở cốt gắn càng . Không biết nó có ảnh hưởng gì không ?
Con AB của em mới mua chạy dc khoảng 2 tháng mà cũng bị bệnh này. Chạy bực mình gì đâu. Nhiều bác bảo chạy chậm mới bị nhưng em đã kéo lến 60 - 70 km/h rồi mà vẫn giật. Không hiểu sao

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
e cũng có chiếc dylan đang bị kêu lọc cọc y như bác, test thử dàng nhựa này nọ đều rất cứng cáp, thử quay ngược bánh xe thì nghe đúng tiếc cọc cọc giống y như mỗi lần qua ổ gà, mong bác chỉ cách khắc phục, hay giới thiệu ra tiệm nào uy tín trị dứt điểm bệnh e nó, cám ơn bác
Bác thử test theo cách sau nhé :
Dựng chống đứng, dùng tay giật bánh sau tới - lui, nghe thấy tiếng lộc cộc giữa lúc chuyển động tới và chuyển động lùi thì Tiếng này phát ra từ bộ nhông láp.
- Xe em cũng bị và em khắc phục bằng cách chêm " long đờn " trong bộ nhông láp ( thợ làm ) là hết ngay Bác ạ. Tuy nhiên, sau khi chêm em vận hành xe thấy hơi lì, cho nên nếu ok thì mình cho thay luôn cái nhông ấy !

Tập Lái
12/6/14
2
1
1
40
Hai Duong
con SCR của em đang có bệnh. Tình trạng xe như sau:
-Chạy đuợc 3 năm, 23000km
-nhớt máy + nhớt số thay cùng 1 lúc sau mỗi 1500km
-bugi còn gin
-nước mát đã thay 2 lần.
-bầu lọc gió đã làm vệ sinh cách đây không lâu.

Bệnh của em nó là mỗi khi đề máy thì phải nhích ga lên mới chịu nổ. Xe đang chạy nếu thả hết ga thì không chết máy. Nếu dừng đèn đỏ mà thả hết ga là chết máy ngay. Ở trạng thái cầm chừng thì xuất hiện khói đen (không nhiều), khi chạy thì không thấy khói (nhìn qua gương chiếu hậu)

Các bác giúp em chẩn đoán bệnh của em nó với :(( , tất nhiên là em này không có chế hoà khí để chỉnh xăng gió :D
con SCR này của bạn bị bệnh như vậy có thể sử lý như sau , bạn tháo đầu bò ra và kiểm tra súp páp vệ sinh và già kín , đảm bảo xe sẽ hoạt động tốt , khi đề sẽ không cần mớm ga ,dễ lổ , và lổ cầm chừng ko chết máy , ok chúc bạn thành công