O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Re:Các giải pháp hay & dở để kết nối ipod/iphone với đầu CD zin cho các xe.

4x6 nói:
HP Stereo nói:
Magdalena nói:
HP Stereo nói:
4x6 nói:
Bác HP Stereo làm ơn đăng đàn với...
Có cần phải mua cái "cục vuông vuông" giữa máy MP3 và đầu CD Navara ko nhỉ, tên nó là cục gì và giá bao nhiêu, mua ở đâu????
Bác ra chợ Nhật Tảo hỏi mua cái sợi dây có 2 đầu jack 3.5mm, một đầu cắm vào lổ AUX của máy xe, một đầu cắm vào ngõ headphone của máy MP3. Xong bác bấm vào nút AUX trên máy để chọn là xong.
như bác HP có nói, giải pháp này âm thanh hơi tệ
Đúng đó bác, nhưng bác ấy xài máy Mp3 thông thường nên chỉ có ngõ headphone là phổ biến và duy nhất.

Mình vẫn chưa mua máy mp3 bác ạ, vậy ngoài "máy mp3 thông thường" như bác nói thì có máy nào nghe hay hơn, bác làm ơn chỉ giáo với, tks bác!
Vậy bác xài máy ipod để có hể sử dụng ngõ ra ânh thanh chất lượng cao từ jack 30pin của máy.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

HP Stereo nói:
Vậy bác xài máy ipod để có hể sử dụng ngõ ra ânh thanh chất lượng cao từ jack 30pin của máy.

Tks bác đã nhiệt tình hướng dẫn!
E sẽ đi mua ipod + cable này phải ko bác?

Uploaded with ImageShack.us

Hạng B1
27/5/13
86
4
8

Bác cho e hỏi nếu muốn lắp 2 cái màn hình sau cho con mazda3 của e thì hết bao nhiêu ah???? Và cái đầu kaska trên xe thấy nghe nhạc cũng Bình thương vậy muốn cho hay hơn thì fai làm những gì ah???? Cảm ơn Bác...

Hạng C
26/3/13
748
112
43

4x6 nói:
HP Stereo nói:

Tks bác đã nhiệt tình hướng dẫn!
E sẽ đi mua ipod + cable này phải ko bác?

Uploaded with ImageShack.us
Em đã mua sợi dây này nhưng cắm vào cổng AUX trên Cerato va chọn mode AUX rồi mà vẫn ko được. Xe em đã lắp đầu DVD KOVAN. Em thử cắm jack 3.5 vào cổng AV trên DVD KOVAN thì ok, nhưng cắm cổng ipod ÃU + USB ở phía dưới thì lại ko được. Các bác hướng dẫn em với ah. Thanks

Hạng B2
26/8/13
195
167
43

Bác Phú cho e hỏi
Xe e là KIA MN slx 2009, CD zin của nó có cổng AUX, e muốn nghe nhạc bằng USB, IP hoặc Ipod có được ko bác, nếu được bác tư vấn giúp e với. E đi làm cũng gần chỗ bác, nếu được e ghé làm luôn.
Thanks bác

Hạng B1
7/7/09
61
3
6

cách rẻ là dùng USB thôi,wan trọng là con DAC của cd phải ngon

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

kienak nói:
Bác Phú cho e hỏi
Xe e là KIA MN slx 2009, CD zin của nó có cổng AUX, e muốn nghe nhạc bằng USB, IP hoặc Ipod có được ko bác, nếu được bác tư vấn giúp e với. E đi làm cũng gần chỗ bác, nếu được e ghé làm luôn.
Thanks bác
Cách hay nhất là bác thay đầu CD hoặc DVD có sẵn các tiêu chuẩn kết nối đó. Nếu bác xài loại JVC thì có thể kết nối luôn ổ cứng HDD 500G
maxdown nói:
cách rẻ là dùng USB thôi,wan trọng là con DAC của cd phải ngon

Chính xác, bác.

Hạng B2
5/1/14
144
31
28
35

bác phú cho e hỏi con picanto muốn xem flim bằng ip5 trên dvd theo xe có đc ko?? cần giải pháp nào vậy bác ?? thanks bác nhiều

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

stevenkha nói:
bác phú cho e hỏi con picanto muốn xem flim bằng ip5 trên dvd theo xe có đc ko?? cần giải pháp nào vậy bác ?? thanks bác nhiều
Giải pháp cho đầu zin của xe này để kết nối với ip5 cho việc nghe nhạc và xem phim là thay đầu CD -> DVD cảm ứng 2 Din thôi bác.

Hạng B2
4/1/12
162
78
28

Em muốn thay cái CD bằng cái CD khách có cổng USB, nhờ mấy bác tư vấn con này tốt giá phải chăng nhé (em không chơi hàng tàu)