Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Xe civic cua em đến 6/8/2009 này la hết hạn KD
Sổ KD là màu xanh lá cây đậm .
Số QL : 5002S / 033381

Em chua bao giò đi kiểm đinh cả , các pác chỉ cho em biết càn chuẩn bi thủ tuc cái gì ( giấy tò ) và bây giò co thể đi KD dc chua hay phải đoi đến gần ngày hết hạn ?

Nhà em hiên giò o gần cầu Bình Triệu ( ben xe mièn đông ) , Em thấy làn trước trong sổ KD ghi la o Q11 gi đó , vây co thể KD o gàn nhà ko ? Cac pác cho em biết luon dịa chỉ nhé , thks

LMLS

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam
Mới ở allezboo về phải đi kiểm định hả bác,
Giấy tờ thì bác cầm càvẹt, sổ đăng kiểm, Bhiểm(có chỗ yêu cầu coi, có chỗ kô). sổ cũ thì bác phải về trạm gốc ghi trong trang đầu của sổ có ghi rõ địa chỉ để nó đổi sổ mới cho bác, tới nơi nộp giấy đóng tiền, đưa xe cho nó một lúc lấy ra chờ dán tem, nếu nó xin tiền thì bo ít ít, ko thì thôi , bây giờ thấy đăng kiểm ko dám ăn tiền công khai như trước nữa .
Trạm của bác đây
Địa chỉ: 343/20 Lạc Long Quân - P.5 - Quận 11
Điện Thoại: 08-8601986
Fax: 08-8603287
Giám đốc: Nguyễn Quốc Hùng

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
LuuManh_LichSu nói:
Dodge nói:
Giấy tờ thì bác cầm càvẹt, sổ đăng kiểm, Bhiểm(có chỗ yêu cầu coi, có chỗ kô). sổ cũ thì bác phải về trạm gốc ghi trong trang đầu của sổ có ghi rõ địa chỉ để nó đổi sổ mới cho bác, tới nơi nộp giấy đóng tiền, đưa xe cho nó một lúc lấy ra chờ dán tem, nếu nó xin tiền thì bo ít ít, ko thì thôi , bây giờ thấy đăng kiểm ko dám ăn tiền công khai như trước nữa .
Trạm của bác đây

---------------
Úi thì ra la pác...:D
, hom bưa ko co dip nói chuyên nhiều vì cham sóc vợ 2 , pác còn o Mui né hong , em về chieu CN ròi....Hen bưa nào tiếp chuyện pac sau nhé . Thks

LMLS

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
LuuManh_LichSu nói:
Xe civic cua em đến 6/8/2009 này la hết hạn KD
Sổ KD là màu xanh lá cây đậm .
Số QL : 5002S / 033381

Em chua bao giò đi kiểm đinh cả , các pác chỉ cho em biết càn chuẩn bi thủ tuc cái gì ( giấy tò ) và bây giò co thể đi KD dc chua hay phải đoi đến gần ngày hết hạn ?

Nhà em hiên giò o gần cầu Bình Triệu ( ben xe mièn đông ) , Em thấy làn trước trong sổ KD ghi la o Q11 gi đó , vây co thể KD o gàn nhà ko ? Cac pác cho em biết luon dịa chỉ nhé , thks

LMLS
Về giấy tờ cần đem theo thì bác trên đây đã hướng dẫn bạn rồi,sổ đăng kiểm của bạn là sổ mới(xanh lá cây đậm) thì không cần về trạm đăng kiểm gốc để xét xe đâu bạn ạ,nhà bạn ở bình triệu thì ghé trạm đăng kiểm ngay chổ ĐH Luật mà xét.Nếu bạn muốn đi xét xe bây giờ cũng được hoặc là bạn đợi tới gần ngày hết hạn rồi bạn đi đăng kiểm cũng được!Thân!

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Các bác cho em hỏi. Mình mang xe đi ĐKiểm mà tên chủ sở hữu không phải tên mình có được không ( giống như đi đ kiểm giùm người khác chẳng hạn )
Thaks các Pak nhiều.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Chào các Bác
Hôm trước em có đọc 1 bài, anh em nói địa chỉ kiểm định tư nhân ở Tân Tạo, nghe nói cũng good
Bác nào biết chỉ giáo giúp em nhé
Cảm ơn

Dodge nói:
Trạm của bác đây

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Em vừa đi đăng kiểm về , nhiều thay đổi đáng ngạc nhiên . Đóng góp thêm vai thông tin để các bác nào sắp làm thì tham khảo .
Em đăng kiểm bên trạm ở gần cuối đường PVTri-GV .
Ru1t kinh nghiệm từ những lần trước ngồi chờ khâu dán tem mất hết gần 1 buổi , lần này em đi thật sớm từ trước 7g sáng . Đến nơi đã thấy sân đậu đầy xe tải rồi .
Phòng làm việc còn tối thui vì chưa có nhân viên nhưng đã có 1 cái rổ cho bà con nộp hs . Hỏi thì biết ra tới 7g30' mới làm việc, đành mua ổ bánh mì ngồi đó gặm mà canh giấy tờ đã bỏ vào rổ . Nhiều người nói 7g30 chứ chắc 8g nó mới lviec (theo phong cách nhà nước mờ :D)
Tới tầm 7g15 thi đã xuất hiện 1 cô nhân viên bật đèn làm việc
.
Cô này đeo khẩu trang kín mít (sợ H1N1), khg cáu gắt nhưng nói thì nhỏ nhẹ đến nổi nhiều người phải hỏi người kế bên xem cổ nói cái gì vậy ???
Công đoạn xét xe cũng thật bất ngờ , các xe 4-7 chổ chỉ cần kiểm tra thắng thay vì phải qua 1 loạt các khâu khác như khí thãi , độ rơ tay lái , độ sáng đèn pha , đèn thắng , signal ... Nói túm lại là gần như chỉ có xe tải là còn bị hoạch hoẹ đôi chút chứ xe du lịch là làm 1 cái vù là xong . Kể cả việc độ mâm lớn sao cũng khg thấy nói gì , hay là có để phong bì trong xe khg thì em chịu !!!
Ngồi chờ chừng 30-45' sau dán tem là xong .
Xe kinh doanh thì nó cho thêm 6 tháng . Còn xe em khg kinh doanh thì nó cho thếm 1.5 năm !

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Các bác giúp em về kiểm định xe

adco nói:
Em vừa đi đăng kiểm về,
.....
Xe kinh doanh thì nó cho thêm 6 tháng. Còn xe em không kinh doanh thì nó cho thêm 1,5 năm!
Cái này em chưa hiểu nè bác, nhờ bác giải thích thêm.

Theo em biết thời hạn đăng kiểm là xe mới 100%: 2,5 năm, xe bác: 1,5 năm (chắc là đời 2004 hoặc 2005).

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Thằng bạn em mua xe cách đây vài tháng, đã sang tên
Hôm trước đọc ở diễn đàn này, em tư vấn cho nó lên Bình Dương kiểm định cho nhanh (vì sổ đăng kiểm của nó đã đổi theo mẫu mới). Ai dè lên đó họ chỉ về Phan Văn Trị, vì mới sang tên (chắc sổ kiểm định còn tên bác chủ cũ).
Em chẳng hiểu tại sao như thế.
Bác nào rành giải thích hộ em với.

adco nói:
Em vừa đi đăng kiểm về , nhiều thay đổi đáng ngạc nhiên . Đóng góp thêm vai thông tin để các bác nào sắp làm thì tham khảo .
Em đăng kiểm bên trạm ở gần cuối đường PVTri-GV .
Ru1t kinh nghiệm từ những lần trước ngồi chờ khâu dán tem mất hết gần 1 buổi , lần này em đi thật sớm từ trước 7g sáng . Đến nơi đã thấy sân đậu đầy xe tải rồi .
Phòng làm việc còn tối thui vì chưa có nhân viên nhưng đã có 1 cái rổ cho bà con nộp hs . Hỏi thì biết ra tới 7g30' mới làm việc, đành mua ổ bánh mì ngồi đó gặm mà canh giấy tờ đã bỏ vào rổ . Nhiều người nói 7g30 chứ chắc 8g nó mới lviec (theo phong cách nhà nước mờ :D)
Tới tầm 7g15 thi đã xuất hiện 1 cô nhân viên bật đèn làm việc
.
Cô này đeo khẩu trang kín mít (sợ H1N1), khg cáu gắt nhưng nói thì nhỏ nhẹ đến nổi nhiều người phải hỏi người kế bên xem cổ nói cái gì vậy ???
Công đoạn xét xe cũng thật bất ngờ , các xe 4-7 chổ chỉ cần kiểm tra thắng thay vì phải qua 1 loạt các khâu khác như khí thãi , độ rơ tay lái , độ sáng đèn pha , đèn thắng , signal ... Nói túm lại là gần như chỉ có xe tải là còn bị hoạch hoẹ đôi chút chứ xe du lịch là làm 1 cái vù là xong . Kể cả việc độ mâm lớn sao cũng khg thấy nói gì , hay là có để phong bì trong xe khg thì em chịu !!!
Ngồi chờ chừng 30-45' sau dán tem là xong .
Xe kinh doanh thì nó cho thêm 6 tháng . Còn xe em khg kinh doanh thì nó cho thếm 1.5 năm !