Hạng B2
15/8/07
453
13
18
51
Re: Các bác giúp em về kiểm định xe

phucminh nói:
taylaihanoi nói:
Các bác cho hỏi tý: Xe em là biển HN, đăng kiểm lần đầu ngoài HN. Giờ đang chạy ở Sè gòng. Xe mới chạy được 2 năm (ĐK lần đầu đến tháng 2/2010 hết hạn) vậy nếu lần 2 đi ĐK thì có cần phải về chỗ gốc không? ....
Nếu vậy xe bác kiểm định lần đầu vào tháng 02/2008 (tem xanh) và sổ kiểm định màu xanh lá (mẫu mới), thế thì kiểm định lần 2, bác cứ chọn trạm đăng kiểm nào gần nhà cho tiện, không phải đem xe về HN.

Bác phucminh cho em hỏi, tháng 1/2010 em hết hạn ĐK, sổ thì vẩn tên chủ củ nhưng carvet thì tên em, vậy em có cần về chổ gốc kô? hay cứ trạm nào gần nhà thì mình làm. Tks bác nhìu.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

ngocdds nói:
Bác phucminh cho em hỏi, tháng 1/2010 em hết hạn ĐK, sổ thì vẩn tên chủ củ nhưng carvet thì tên em, vậy em có cần về chổ gốc kô? hay cứ trạm nào gần nhà thì mình làm. Tks bác nhìu.
Em khuyên bác nên về trạm gốc để chuyển tên trên sổ đăng kiểm sang tên bác, mệt 1 lần thôi.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

Đầu tháng 11 em cũng chuẩn bị đi đăng kiểm. Các bác cho hỏi phí đang kiểm có thay đổi gì không (Sedan)?

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
50
HCM

Hôm qua em mới đăng kiểm xong ở Q11 về (trạm gì đó 50-02S), thủ tục vô cùng đơn giản và nhanh chóng. Lệ phí nộp 1 lần 260k (sedan) ngòai ra không phải đóng thêm khỏan nào khác. Do em đi đầu giờ chiều nên khá vắng chỉ khỏang hơn chục chiếc xe, kiểm định trong vòng 30' và thêm khỏang 30' cho việc chờ in & dán tem (khi đưa xe vào lane đã được nhắc nhở lấy hết tiền bạc trong xe ra, em cũng không mất đồng nào cho chú dán tem vì trời mưa phải mang xe vào bên trong và dán ngay trước mặt nhiều nhân viên khác). Hầu hết nhân viên rất lịch sự nhã nhặn, khi trả sổ còn được cô nhân viên tươi cười cảm ơn nữa.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Tôi cũng sẽ đi đăng kiểm cho xe 5 chổ vào tháng 11 này, nhưng chọn An Sương cho gần nhà. Nghe thông tin của bác như vậy cũng đáng mừng, đở mất thời gian chờ đợi và tiêu cực phí.