Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Có bác nào đã sử dụng cách diệt chuột tại nhà ( trên trần thạch cao, la phông...); vui lòng tư vấn cho em
- Nên tự mua keo diệt chuột hoặc bấy chuột?
- Sử dụng dịch vụ diệt chuột tại nhà - Có bác nào đã sử dụng dịch vụ này ở Tp. HCM xin giới thiệu công ty hay độ ngũ có uy tín dủm.
Xin cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/3/08
82
3
6
bác ra chổ bán thuốc chuột, mối mọt,... hỏi mua thuốc diệt chuột của Ấn Độ (sory, quên tên rồi) trên bịch có ghi sản xuất tại Trà Nóc, Cần Thơ; Loại này trước đây tôi sử dụng khá hiệu quả, kg (?) độc hại, mua 1 bịch về đặt chổ chuột hay lui tới 2 lần cách nhau ~ 1 tuần (cất bịch đang dùng dở trong môi trường lạnh), bảo đảm nó chạy hết ít nhất 6 tháng sau mới có thể có lại.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
yeucuocsong nói:
bác ra chổ bán thuốc chuột, mối mọt,... hỏi mua thuốc diệt chuột của Ấn Độ (sory, quên tên rồi) trên bịch có ghi sản xuất tại Trà Nóc, Cần Thơ; Loại này trước đây tôi sử dụng khá hiệu quả, kg (?) độc hại, mua 1 bịch về đặt chổ chuột hay lui tới 2 lần cách nhau ~ 1 tuần (cất bịch đang dùng dở trong môi trường lạnh), bảo đảm nó chạy hết ít nhất 6 tháng sau mới có thể có lại.

Của Cuba liên doanh, là chế phẩm sinh học, nói không độc hại là không đúng hoàn toàn. Hoặc bác có thể mua thuốc trừ chuột Storm có bán trong siêu thị, thứ này chỉ có chuột ăn chứ không ai ăn được vì nó rất đắng. Nhược điểm của Storm là chuột sẽ rúc trong hang mà chết chứ khôgn chạy ra ngoài sáng. Thuốc này chủ yếu xài trên ruộng....

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
có 1 cách em nghe được hồi nhỏ là : bác bắt con chuột đầu đàn, nhét trái ớt vào đít nó, xong may lạii thả nó ra...bảo đảm sẽ hết chuột trong nhà ..

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
anh_sai_lam nói:
có 1 cách em nghe được hồi nhỏ là : bác bắt con chuột đầu đàn, nhét trái ớt vào đít nó, xong may lạii thả nó ra...bảo đảm sẽ hết chuột trong nhà ..
---------
bắt dc con chuột đã khó , bắt con đầu đàn chắc 3 nam quá pác ^ ^.  Còn cai vu nhét trai ớt vào lổ đít nó nữa  he` he` he` chác kieu này trong thần thoại luôn quá . Ac thiệt

LMLS

Tập Lái
14/10/10
3
0
0
34
Bác chơi bẫy chuột đó bác, me những nơi nó hay đi qua rồi đặt vào. Qua 1 đêm, thế nào cũng dính ít nhất 1 em. Qua hôm sau, mình lại để chỗ khác,... Không thì bác mượn mèo nhà hàng xóm 1 đêm, qua đuổi chuột nhờ! Nhà em chỉ dùng 2 cách này thôi, cũng được vài tháng, khi thấy "hiện tượng"thì mình chơi tếp thôi!

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Em hay chơi keo dán chuột, 1 phát chết 7 mạng luôn, chơi bẫy chuột lắt nhắt lắm không sướng. :D
Thuốc chuột thì rất nguy hiểm, nhất là khi nhà có trẻ nhỏ, các bác nên cẩn thận.

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
LuuManh_LichSu nói:
anh_sai_lam nói:
---------
bắt dc con chuột đã khó , bắt con đầu đàn chắc 3 nam quá pác ^ ^.  Còn cai vu nhét trai ớt vào lổ đít nó nữa  he` he` he` chác kieu này trong thần thoại luôn quá . Ac thiệt

LMLS

Moá ui ! Con chuột nó hôi, dơ, gúm tổm (gớm tởm) mà bác biểu bắt nó rồi, nhét ớt vô đít nó rồi may lại thì em thiệt là bái phục bác ! Nếu làm như  bác nói xong, chắc em chặt giục 2 bàn tay em luôn vì quá “gúm” !

Nghĩ tới cầm con chuột trong tay là em ói rồi !

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
50
HCM
Em cũng điên đầu với lũ chuột tối ngày sáng đêm chạy rầm rầm chí chóe trên lafon. Các bác cho hỏi chuột ăn cái thuốc đó có chết trên lafon ko vậy? Em ko thể đặt bẫy trên đó dc, chỉ hi vọng đuổi tụi nó đi thôi.