1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
RE: Cách mở cửa khi quên chìa khóa trong xe.

Xe Isuzu có thể mở cửa thứ 5 từ bên ngoài, nếu bạn là chủ xe thì đến Hãng, người ta có thể chỉ cho chính chủ xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/9/07
55
13
8

Cái chuồng gà nhà em cũng một lần bị nằm chết gí các bác ạ. Số là em hay để chì khóa trong xe chỉ cầm theo remote, em đi công tác xa 2 tuần chìa khóa sơ cua để trong ví, ở nhà ông anh lấy xe đi, lúc đi xe về ông chỉ tăt máy mà không vặn chìa khóa về vị trí Lock vẫn dể ở vị trí ACC mới chết chứ. ông ra khỏi xe bấm remote cái rụp mấy hôm sau bình điện không con một vôn các bác ạ, thế là ông chịu chêt phải chờ tới lúc em về mới mở được xe đem bình đi sạc. Bác nào hay để chìa khóa trong xe thì chú ý đừng để gặp trường hợp giống ông anh của em nhé.

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn

Tôi sử dụng xe ford everest 2007, hệ thống chốg chộm sẽ tự khóa xe khi quên bấm nút lock từ remote. Cách đây 3 tuần, tôi có đi Phan Thiết, lẫm cẫm thế nào mà chồng tôi lại bỏ quên chìa khóa và remote trong xe. Lúc đó, cũng tính đập kính rồi vì nghĩ chắc chắn là thợ không mở được. Nhưng thôi, cứ thử tìm thằng thợ mở khóa xem nó có mở được không. Các Bác biết không. Chỉ 2 phút sau, cửa sau mở ra cứ như là truyện Alibaba vậy. Tôi cho các bác số điện thoại của thằng đó, để phòng khi có chuyện thì réo nó cho đỡ tiền cái kiếng xe. Nó ở Phan Thiết , tên Bi 0919.858.098. Gía mở cho 1 lần là 300.000 vnd

Hạng C
7/9/08
540
5
18
50

một ngày làm cở 2 chiếc là sống phây phây...:D

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB

Trích đoạn: baycaumuoi

Tôi sử dụng xe ford everest 2007, hệ thống chốg chộm sẽ tự khóa xe khi quên bấm nút lock từ remote. Cách đây 3 tuần, tôi có đi Phan Thiết, lẫm cẫm thế nào mà chồng tôi lại bỏ quên chìa khóa và remote trong xe. Lúc đó, cũng tính đập kính rồi vì nghĩ chắc chắn là thợ không mở được. Nhưng thôi, cứ thử tìm thằng thợ mở khóa xem nó có mở được không. Các Bác biết không. Chỉ 2 phút sau, cửa sau mở ra cứ như là truyện Alibaba vậy. Tôi cho các bác số điện thoại của thằng đó, để phòng khi có chuyện thì réo nó cho đỡ tiền cái kiếng xe. Nó ở Phan Thiết , tên Bi 0919.858.098. Gía mở cho 1 lần là 300.000 vnd
cái kính hông phía sau xe FE cả công lắp đặt có 220k thôi bác ơi

Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM

Trích đoạn: Tuan_beo

Trích đoạn: baycaumuoi

cái kính hông phía sau xe FE cả công lắp đặt có 220k thôi bác ơi

Hổng có nhiều người can đảm đập chiếng kính xe mình đâu bác ơi ... em thà bỏ ra 300 - 400 nghìn cho tui nó mở khóa thì hơn ... kính 220 + công đi làm lại + cafe + dán kính lại = mất công quá:mad:

Tập Lái

Theo tôi ..nếu vô tình bị khóa trái cửa và chìa khóa nằm trong xe...Cach tốt nhất tôi đã xử dụng được 5 năm qua là:
-- Thứ nhất : làm 3 chìa khóa ( 1 để luôn trong xe ,vì chung ta co 2 Remót mà )
-- Thứ hai : Giao cho Tài xế giữ 1 chìa và 1 Remol .
-- Thứ ba : chính mình giu 1 chìa khóa và 1 remót còn lại .
Như vậy sẽ trách tất cả các trường hợp trên mà mấy bác phai sơ ý dính vào...
Có 1 dều là nhớ gởi xe và đỗ xe nơi mình cảm thấy an tâm nha mấy bác ( nếu quen biết càng tốt.).....vì có chìa khóa trong xe mà...
Và tôi rất là vô tư khi xử dụng với cách này ,xin được chia xẻ với mấy bác HỒN hay đi.....Du lịch.............hi..hi....

Hạng B2
15/3/08
365
3
0
Re: RE: Cách mở cửa khi quên chìa khóa trong xe.

em đã bị quên vài lần rồi, em cứ lấy một cái chìa kiểu ôtô hoặc xe máy cho vào ổ khoá cửa lái ngoái một hồi là mở được ( một phần là em đi toàn xe cũ 5-6 tuổi) xe còn mới chắc khó. có loại xe ,em không tiện nói tên chỏ cần lấy một cây sắt nhỏ chọc thẳng vào là đẩy được chốt cửa, vụ này là lỗi của nhà sx