Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
Hôm trước, xe em bị hư cảm biến oxy, hàng theo xe là Denso, hãng báo giá 5,5 trd bao gồm giá cảm biến 5 trd, tiền công thay 500 ngàn.
Mắc quá, em đã tìm và mua được cảm biến oxy Denso, hàng em mua ở Mỹ, chi phí thay thế chưa đến 2 trd. Em xuống garage bác Chiến để nhờ thay và bác Chiến đã nối dây cho em, em chỉ thay cái cảm biến còn cái jack thì em sử dụng lại cái jack theo xe.
Hình cảm biến theo mấy file em đính kèm.
Triệu chứng cảm biến bị hư là đèn động cơ báo sáng, vào hãng kiểm tra, thay xong đèn động cơ không còn báo sáng nữa, xe hoạt động ổn định.
Xe Grandis bản ở Nga và ở Nhật được trang bị 04 cái, 02 cái trước trước bầu lọc khói gọi là uptream, 02 cái đặt sau bầu lọc gọi là downtream. Về VN Grandis cắt giảm số lượng cảm biến xuống còn 2 cái, chỉ còn 02 cái uptream.
02 cái uptream có công dụng phân tích lượng xăng và oxy trong khói từ buồng đốt để điều chỉnh tỷ lệ xăng và oxy ở chu kỳ đốt về mức tốt nhất.
02 cái downtream dùng để phân tích chất lượng khí thải đã đạt mức yêu cầu hay chưa.
Hư cảm biến, động cơ ăn xăng nhiều hơn do cảm biến không hoạt động được Ecu không điều chỉnh được tỷ lệ xăng gió tối ưu.
Em còn dự trữ vài cái, khi cần các bác alo em, vào hãng giá cao quá.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Mã này là mã gì bác.Bên em trử nhiều nhưng chưa có phần mềm tra đồ Mit nội địa nên chưa biết.Con của bác chắc con dưới rồi chứ con trên đặc chủng dùng hàng Universal không ok đâu.
Cho em đoán nhé : 234-4209 phải không bác :).Chung với Galant.Bên em có nhưng không chắc không dám bán.Con này giá rẻ rồi.

• Like
Reactions: hlam2006
Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
Mn153035, mn153038,mn153037,mn153038 Mấy mã này là của Mitsubishi Trung Quốc thôi, không sài cho Mitsubishi ở các thị trường khác đâu. Các bác search Google là ra ngay. Mitsubishi ở các thị trường khác không sài mã này.
Hàng Trung quốc là em không chơi rồi. Xe Mitsubishi Trung Quốc cũng chi tiêu thụ tại Trung Quốc thôi, trước đây Kylin cũng nhập xe từ Đài Loan về VN để bán, các bác mua xe Mit Đài Loan khi bán lại cũng bị lổ nặng, nhất là con Grunder, huống hồ chi hàng TQ. Mit Đài Loan chất lượng ok hơn nhiều Mit Trung Quốc nhiều.
Một nick giới thiệu hàng Tàu, một nick thì nói không thay hàng Tàu em nghi mấy bác quá.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Mn153035, mn153038,mn153037,mn153038 Mấy mã này là của Mitsubishi Trung Quốc thôi, không sài cho Mitsubishi ở các thị trường khác đâu. Các bác search Google là ra ngay. Mitsubishi ở các thị trường khác không sài mã này.
Hàng Trung quốc là em không chơi rồi. Xe Mitsubishi Trung Quốc cũng chi tiêu thụ tại Trung Quốc thôi, trước đây Kylin cũng nhập xe từ Đài Loan về VN để bán, các bác mua xe Mit Đài Loan khi bán lại cũng bị lổ nặng, nhất là con Grunder, huống hồ chi hàng TQ. Mit Đài Loan chất lượng ok hơn nhiều Mit Trung Quốc nhiều.
Một nick giới thiệu hàng Tàu, một nick thì nói không thay hàng Tàu em nghi mấy bác quá.
Mã số thể hiện món hàng bác ơi.Nó dùng để lấy mã tương đương cho các thương hiệu khác như Denso hay NGK hay Bosch nó đều thể hiện .
Em chẳng ưa hàng tàu nhưng hàng trong dealer chính hãng của nó vẫn như trong các đại lý khác thôi.Tại người mình qua nó mua hàng lung tung thôi.
Em chỉ dựa vào xe Mit thị trường Việt Nam tương đương Thái là Space Wagon dùng động cơ 4G69,với lại con cảm biến oxy trên này em ngồi tra chẳng phức tạp gì cả mà rất phổ biến.Bác ra chợ mua hàng củ cũng đúng thông số có mà đầy.
Đơn giản đi bác sao cứ nghĩ phức tạp vậy.Em đâu cần làm trò mèo gì để nghi ngờ cho mệt ke ke ke.

• Like
Reactions: hlam2006
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Bác nói vậy em ko đoongf ý nhe, phụ tùng mã là vậy và xuất xứ nó vẫn made in japan nhe bác, nó cũng của denso nhe bác. Chăng lẻ chính hãng và denso sx lại làm xấu mình khi xuất sang mottj nước nào đó là khác nhau?!?!
em đông ý vơis bác phongnguyen, hàng good giá good thì denso ko dám làm xấu mình. Giá cả hàng mới cũ sẽ có khác nhau, uy tín của mình mới quan trọng.
và xin thưa thêm e và bác phongnguyen chưa hề gặp mặt nhau, nói chung trên diễn dàn ảo mà thật , thật mà ảo. Hi vọng lúc nào gặp bác trò chuyện

• Like
Reactions: oldman_saigon
Hạng B1
3/5/14
57
19
8
Q.11
Con này đơn giản thôi bác,không phải là vấn đề lớn rồi.Nó dùng chung nhiều loại xe nên em có sẳn luôn.
Bác PhongNguyen ơi, hiện xe em bị chết con Sensor oxy, có gì bác PhongNguyen có không cho em cái giá hữu nghị nhe :)