Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
Chào các bác,:)

E post bài này lên là để cảnh báo đến Osers khi đi qua ngã tư Mai Chí giao với Lương Định Của và Nguyễn Thị Định, Q.9. Nếu bác nào đi từ Lương Định Của đâm thẳng qua Nguyễn Thị Định sẽ bị xxxx của trạm CSGT Cát Lái thổi vào và phạt vì đi vào đường cấm (nguyên nhân là đang thi công công trình ở khúc này). Bác nào đi từ Mai Chí Thọ rẻ phải vào Nguyễn Thị Định cũng bị phạt lỗi như trên nha. E thấy rất rất nhiều xe nhỏ, xe tải bị kêu vào rồi cúng vài xị cho xxx rồi đi tiếp. Pó tay. E cũng bị, nhưng là xe đang đi công vụ cho Quân Khu 7, nên các xxx thông cảm, nhắc nhở và tha cho đi tiếp. ;)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Đi Vành Đai 2 cho lành: xa chút nhưng đường lớn, vắng xe.

Hạng B2
22/8/14
295
173
43
các xe đi từ Lương Định Của quẹo trái Mai Chí Thọ, hoặc từ Nguyễn Thị Định quẹo trái Mai Chí Thọ đi hầm Thủ Thêm vẫn bị vịn đấy

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Thông tin bác chủ là đúng, đã có thớt nói về vụ này.

Tập Lái
30/8/07
8
2
3
Theo em thấy:
- Nếu đi từ phía Nguyễn Thị Định về ngã tư, chỉ có biển CẤM XE ÔTÔ ĐI THẲNG. Vậy mình vẫn quẹo trái về hầm Thủ Thiêm bình thường chứ, không hiểu tại sao các XXX lại thổi ? (bản thân em cũng từng quẹo trái về hầm Thủ Thiêm từ Nguyễn Thị Định vài lần nhưng chưa bị gì - Vì em cảm thấy mình đi đúng) - Tương tự cho trường hợp ngược lại nếu đi từ Lương Định Của về ngã tư.
- Nếu đi từ Mai Chí Thọ về ngã tư, chỉ có biển CẤM XE ÔTÔ QUẸO TRÁI cào Lương Định Của, hoàn toàn không có biển cấm quẹo phải, vậy mình vẫn có quyền quẹo phải vào Nguyễn Thị Định bình thường.

Hạng F
4/1/08
8.294
110.912
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Thông tin bác chủ đúng 1 phần. Đã có thớt rồi nhưng em còm lai jđể các bác không hiểu nhầm:
Đường Ng Thị Định không có cấm xe.
Cấm: 1- đi thẳng từ Lương Định Của qua
2 - Quẹo trài từ Mai Chí Thọ

Mai Chí Thọ quẹo phải hoàn toàn không cấm. Chỉ có 1 cái bẫy (em đã post clip http://www.otosaigon.com/threads/bay-khong-the-thoat-tren-duong-mai-chi-tho.8605791/ )
Nếu muốn an toàn (với xxx) khi quẹo phải, các bác phải xếp hàng cùng với xe container, đừng đi vào làn hỗ hợp.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thông tin bác chủ đúng 1 phần. Đã có thớt rồi nhưng em còm lai jđể các bác không hiểu nhầm:
Đường Ng Thị Định không có cấm xe.
Cấm: 1- đi thẳng từ Lương Định Của qua
2 - Quẹo trài từ Mai Chí Thọ

Mai Chí Thọ quẹo phải hoàn toàn không cấm. Chỉ có 1 cái bẫy (em đã post clip http://www.otosaigon.com/threads/bay-khong-the-thoat-tren-duong-mai-chi-tho.8605791/ )
Nếu muốn an toàn (với xxx) khi quẹo phải, các bác phải xếp hàng cùng với xe container, đừng đi vào làn hỗ hợp.
Phải như hình ko bác?
Cấm đi thẳng từ Lương Định Của qua Nguyễn Thị Định, Q.9