Hạng B2
19/7/13
116
123
43
Tình hình la hôm qua e mới vừa test drive e mazda 6 ở Cộng Hoà nên chia sẻ vài dòng cảm nhận cho các bác :
-Kiểu dáng : thì ko còn gì để bình luận về e nó nữa hết,quá tuyệt vời so với e Cam
-Option:nhiều quá e cũng chưa test hết được,nhưng nói chung la mấy bac muốn hiễu hết e nó cung phải tốn thời gian nhiều ah.Ờ quên,loa bose nghe cực sướng.
-Trang bị an toàn:vì chạy trong tp nen cũng chua hiễu đuọc nhiêu,IEloop thi e chưa thấy đuọc hiễu quả vì chã phanh gấp,i-stop thi nó giống như xe sh 150 cua vn thôi.Còn hệ thống cân bằng e thấy sao sao do,vi e dánh lái gấp thấy xe hơi chao.
-Cảm giác lái:Đây la phần quan trọng nhất nen e để dành nói sau cùng,e khuyên bác nao tính mua Cam đẻ chạy (dể tài xế chạy thi e ko biêt),nen qua showroom test thử e này.Phải nói la quá sướng,chân ga nhạy,mấy bốc,vô lăng 9 xac,chạy sô D,vong tua len hơn 2k2 mới sang số,nen xe tăng tốc mượt lắm,chuyển qua Số M,đạp ga len vòng tua 4k e mới sang số,tiếng pô vọng vào xe nghe sướng kinh người,banh xe 19" nen cảm giác lái thật hơn e Cam rất nhiều(vi e cũng da chay thử Cam 2.5Q r,chạy chán òm).....Nói chung la e này mấy bác leo lên xe chạy di sẽ rõ.
*Khuyết điểm:trong xe có vẻ nhỏ hơn Cam thi phải,ghế lái cung nhỏ hơn,ngồi ko thoai mái lắm,vi e cung to con,gan m8,73kg.Phần nện ghế cũng hơi cứng,hay la tiêu chí thể tháo nó vậy.Xe chạy qua mấy lằn giảm tốc,e cảm thấy xe bị lắc,ko biét la co phải do bơm áp suất lớp cứng quá ma ko đều ko nữa(Nếu thật la vậy thi e gop ý ben Mazda CH,lần sau trước khi cho khách test xe,phải kiểm tra xe lại thật good roi hãy giao xe,vi Mazda6 hơn Cảmry ở chỗ lái mà chạy thấy chông chênh vậy cung hơi phiền,với lại vô lăng khi dánh hết lái nhhe tiếng cụp).E nghĩ đó la do bên kỹ thuật,ko phải do xe.Nói chung la nếu chọn giưa Camry va Mazda 6,thiêng ve người lái thi e se chon mazda,con ai chủ yếu chỉ la dể phục vụ hành khách thi chọn Cam,vi V1 e chê mazda6 ngồi ko thoai mái bằng Cam,xe nhỏ nữa chứ.
-Kết luận của rieng e:Mazda6 quá tuyệt vời cho những ai thich lái xe như e,kiễu dánh trẻ trung,thời trang,máy moc bền bỉ,hợp với người dưới 40t,thich sự khám phá.Con nếu mua xe de chủ yếu chở gia dình,chạy tới nơi đậu xe xong chạy về,yêu cầu sự thoải mái êm ái thi cứ chon Camry.Nhân tiên e xin cảm ơn bac Hưng sale ben Mazda CH đã nhiệt tình tư vấn cho e

Hạng B2
19/7/13
116
123
43
Hi, thấy Bác cũng thích lái thử quá, hôm nào Bác rỗi em mời Bác thử 3-Series nhé!
Thank bác,sẻries 3 e đa lái thử ơ triễn lãm môt show nằm ngoái rôi,ko xe nào lái sướng bằng series 3,nhung e nó chật chội quá,nha e có e,vk,ong bà già,va thang ku tí sắp ra lò nen ko lấy e nó đuọc

• Like
Reactions: mrtupt
Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113
Chắc bác test con Cbu màu xám.
E cũng đã test 1 em. Đã quá. Kết quả giờ là em đã xúc 1 em 2.0ckd.
Mới chạy được 1 tuần. Phê như con tê tê..

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Thank bác,sẻries 3 e đa lái thử ơ triễn lãm môt show nằm ngoái rôi,ko xe nào lái sướng bằng series 3,nhung e nó chật chội quá,nha e có e,vk,ong bà già,va thang ku tí sắp ra lò nen ko lấy e nó đuọc
Bác thử Subaru Legacy xem thế nào.

Hạng B2
30/5/08
145
90
28
Hehe. Em da co dip thu Legacy. Cac diem khac em ko ban den, nhung xet ve do bo'c thi Legacy thang tuyet doi! :D

Hạng B2
19/7/13
116
123
43
Chắc bác test con Cbu màu xám.
E cũng đã test 1 em. Đã quá. Kết quả giờ là em đã xúc 1 em 2.0ckd.
Mới chạy được 1 tuần. Phê như con tê tê..
Bác lấy 2.0 rồi ah,bác cho e hỏi,e thấy hệ thống treo của mazda 6 ko như quảng cáo bác ah,e thấy nó cứ chong chênh sao sao do,qua mấy lằn giảm tốc thì sốc thấy rõ,bác khai sáng dùm e đuoc ko,thank bac.Còn xe tét,e ko nhớ rõ,chỉ nhớ nó màu tối tối,biển sô 790 đầu thì phải

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Bác lấy 2.0 rồi ah,bác cho e hỏi,e thấy hệ thống treo của mazda 6 ko như quảng cáo bác ah,e thấy nó cứ chong chênh sao sao do,qua mấy lằn giảm tốc thì sốc thấy rõ,bác khai sáng dùm e đuoc ko,thank bac.Còn xe tét,e ko nhớ rõ,chỉ nhớ nó màu tối tối,biển sô 790 đầu thì phải
Sốc vì giảm sock cứng hơn toy hay hàn mà bác . Em lại thích vậy cho cảm giác lái thể thao hơn , êm ái như camry quá em lại cảm giác bị say !

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em thấy thắc mắc về hệ thống treo, giảm xóc: cứng và chông chênh, chao / lắc là hai chuyện khác nhau chứ nhỉ. :-|

Chỉnh sửa cuối: